Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HD tăng tốc và giảm hao pin cho iDevices iOS 4, 5, 6, 7.x - Fix lỗi treo táo - Nâng hạ baseband 3GS

homlee
25/7/2010 1:47Phản hồi: 6.009
6.009 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

binguyenpc
ĐẠI BÀNG
14 năm
cảm ơn bạn rất nhiều
Ko hiểu soft Remove Recents hoạt động thế nào nhỉ?
;)
xukxikx
ĐẠI BÀNG
14 năm
T cũng chung câu hỏi, ai xài rồi thì hướng dẫn t với nhé
Mimi8291
ĐẠI BÀNG
14 năm
3Gs làm xong cũng bị ăn táo ạ. Hic, giờ nó cứ khởi động đi khởi động lại, làm thế nào bây giờ các bác?
Với 3g up thẳng lên 4.0.1 thì chạy mượt hơn 4.0 nhiều, chắc apple đã nhận ra điều đó
Bài viết rất hữu ít !đã test nhưng chưa bét KQ ra sao ! cảm ơn bác rất nhìu
Remove Recents để tinh chỉnh lại cho chuẩn thanh Recent Bar-Multitask của iOS. Mỗi khi mình chạy 1 app hay 1 game nào đó, icon của app hay game đó đều lưu lại trên Recent Bar-Multitask, kể cả những app và game đã tắt hoàn toàn hay đang chạy ngầm. Remove Recents sẽ giúp loại bỏ tất cả icon của app và game mà đã tắt hoàn toàn, chỉ những app và game đang thực sự multitasking, chiếm bộ nhớ của máy mới còn sót lại thôi.
thanks bác đã hướng dẫn rất cẩn thẫn và tỉ mĩ, đã làm theo hướng dẫn chính xác 100% nhưng làm xong 1 phát boot lại iphone ăn tráo táo to đùng, hix, khổ thân phải ngồi restore lại ... Thanks anyway . Nhưng các bác nào muốn mạo hiểm thì cứ thử. Còn nếu không rành thì đừng nên vội vàng làm, chờ các bác mode test cho ok 100% rồi làm...
Mình đã làm 3G và 3GS có bị ăn táo to đùng như Bạn nói đâu nhỉ 😃
Bạn làm trên con nào?Coi chừng down nhầm file cho lock và world đấy nhé.
nhok_ken257
ĐẠI BÀNG
14 năm
đánh dấu sẽ đụng tới đây ;))
maxhn
TÍCH CỰC
14 năm
Mình cũng vừa làm trên con iPhone 3GS lock newboot , và cũng ăn táo . Bị dừng lại ở chỗ hiện lên sọc ngang phía trên quả táo :|
@maxhn nói chung là e dung vai con ip4 rồi thoi gian dung pin liên tục chi dk 5h thui.. dau mà lam the .. co thi chac phai dung ac quy
Bị ăn táo

Các hướng dẫn trên không làm bị ăn táo, đó là điều chắc chắn! mình đã thử. Trước đó chính máy mình bị ăn táo do dụng phần mềm, nói chung không nên cài thêm chương trình winter board rất dễ bị ăn táo với em nó. Các bạn khác cũng từng bị như thế mà! Từ khi bỏ cái này đi và chỉ cài các ứng dụng chạy tốt trên iOS4 thì hết bị luôn. lại còn ăn ít pin
maxhn
TÍCH CỰC
14 năm
Mình cũng nghĩ ăn táo là do đụng với phần mềm nào đó . Nhưng chưa biết là do phần mềm nào gây ra. Tạm thời đành chấp nhận hao pin nhanh hơn bình thường vậy 😔
funbacon
TÍCH CỰC
14 năm
Mình chỉ theo hướng dẫn này bỏ đi mỗi mấy cái file trong Springboard, iphone 3G của mình hiện tại chạy rất mượt và pin tốt. Khi chạy redSn0w mình ko dùng wallpaper + ko dùng battery percent + ko dùng multitask, các bạn cứ thử xem, chắc chắn ko ăn táo vì chả đụng chạm phần mềm j cả máy sạch và nhanh 😁
hocaotam
ĐẠI BÀNG
14 năm
xin hoi neu' ipod touch gen 2 len OS 4.0 thi cai buoc toi uu daemon thi nen dung file nao....va c0 dung dc khong?
Iphone 3G, 3GS Lock (đã cài ultrasn0w trước đó) : LaunchDaemons_lock_ultrasn0w.zip

- Iphone 3G, 3GS wold (không cài đặt ultrasn0w) : LaunchDaemons_world.zip
.......cho em xin cai link general plist
Chỉ áp dụng cho 3G và 3GS Bác àh ko có tác dụng trên ipod touch gen 2 đâu 😔
hocaotam
ĐẠI BÀNG
14 năm
minh lo~ lam cho ipod touch gen 2 rui` vi iOS 4.0 no dot' pin qua' ban co cach nao giup minh voi'....
gen 2 thì up xuống fw 3.x nếu thích.
p/s: viết bài có dấu.
hocaotam
ĐẠI BÀNG
14 năm
up xuống fw 3x đc k có nhiều người up xuống bị lỗi
lelink
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác ơi! kiểm tra link của phần 5 đi! nó hết hạn rồi!
hic!
@ homlee

Check các link lại giúp nha 😃 thx!
quanbaoqn
TÍCH CỰC
14 năm
Đánh dấu.........................
bác ơi em down iphone folders về chạy mở ra nó báo lỗi: "can't load itunesmobiledevice.dll. Please, reinstall itunes. error 126.", bác còn chương trình nào khác không cho em xin. Thanks bác
Bạn down I-FunBox về sử dụng cũng được load nhanh hơn 😃
http://www.i-funbox.com/download/ifunbox_en.zip
thanks bác nhe đã dùng được.
blacksea
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ip 3GS W lên FW 4.0 cus , mình làm theo hướng dẫn thấy Ip chạy ổn định .

- Pin thấy hao không đáng kể , để cả đêm hao 1%.
- GPS chạy ngon rồi . Trước khi fix không hiểu sao rất chập trờn , xGPS chạy được (không mượt nhưng còn có chỉ được đường ) , papago VN thì tịt luôn . Sau khi fix cả 2 bật lên chạy mượt . Quá tốt !

- Nhưng có một hiện tượng, không biết tại sao, sau khi fix mình có reset Network settings, reboot ip . Vào mục Wi-fi Networks trong settings , các phần IP address, Subnet Mask.. ..DNS thấy trống trơn .
Dùng Wifi vẫn bình thường , chỉ bực mình khi vào Wi-fi Networks thấy trống trơn !

Có bác nào đã gặp phải như vậy không ? fix lại như cũ bằng cách nào nhỉ ?
@ homlee

Up lại link cho mem đi Bạn.
Cho mình hỏi hiện tại SBSetting 3.1.0-1 chạy nó chiếm tài nguyên RAM khoảng bao nhiêu vậy?Bạn phân tích hộ, thx!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019