HỎI ĐÁP? Hello anh em, sắp tới mình dự định sẽ mua chiếc 4 bánh đầu tiên của đời mình nên chưa có nhiều...

Thảo luận trong 'Xe ô tô' bắt đầu bởi vsprint15, 14/5/19. Trả lời: 10, Xem: 491.

1. vsprint15

Best Answers:
    0
    vsprint15
    ĐẠI BÀNG
    Hello anh em, sắp tới mình dự định sẽ mua chiếc 4 bánh đầu tiên của đời mình nên chưa có nhiều kinh nghiệm trong việc lựa chọn xe. Khoảng tiền là 750 triệu lăn bánh ( tức là bao gồm thuế, phí đường bộ, đăng kiểm các kiểu, phí ra biển tại Sài Gòn ). Xe chủ yếu mình di chuyển trong phố, ít khi đi phượt xa. Nhờ anh em tư vấn trước khi xuống tiền mua xe & những điểm cần lưu ý.
    * Khi mua tại showroom, mình có thể trả giá được không ?
    * Mình đang quan tâm mazda 2 hatchback, Mazda 3 hatchback và toyota yaris. Mình thiên về yếu tố thời trang và trang bị an toàn, cảm giác ngồi tốt cũng là một ưu điểm ( hồi trước mình có ngồi mazda 3 sedan mà cảm giác say xe cực kì nhiều dù di chuyển quảng đường khá ngắn, không biết do bác tài hay do xe cho cảm giác như vậy :( ).
    * Ngoài những mẫu xe trên, có các mẫu xe nào khác đáng quan tâm tâm trong tầm giá không anh em ? ( trừ vios, city vì những mẫu này chạy dịch vụ khá nhiều )

File đính kèm:

2. trungtrung1988

Best Answers:
    0
  3. viet net

Best Answers:
    0
    viet net
    TÍCH CỰC
    Mua cái xe trong Avata của bác là được

4. Huỳnh Ford

Huỳnh Ford Dự bị

Best Answers:
    0
    Huỳnh Ford
    Trứng
    theo nhu cầu của anh có thể tham khảo qua dòng kona hay ecosprots củng được

5. thanh_ha01

Best Answers:
    0
    thanh_ha01
    ĐẠI BÀNG
    Nếu bác ngắm hatchback thì có thể ngó thêm em Jazz. Ngoại hình có thể không quá xuất sắc nhưng mà đi cực kì tiện và thực dụng. Đợt này đang khuyến mại nữa.

6. gowild_1122

Best Answers:
    0
    gowild_1122
    ĐẠI BÀNG
    Hatchback cũng k quá nhiều lựa chọn sáng giá trong tầm giá đấy lắm. 3 con khuyên bác nên đi lái thử và tự cảm nhận là Mazda 3. Yaris và Jazz. Con Jazz có quả magic seat độc đáo nhất, bác chở đồ cồng kềnh các thứ sẽ thấy con này tiện.

7. luongcr7

Best Answers:
    0
    luongcr7
    ĐẠI BÀNG
    Tưởng bác đang có em xe trong ava rồi :D hatchback này chắc mua cho chị nhà à

8. trumdaomo

Best Answers:
    0
    trumdaomo
    ĐẠI BÀNG
    750 mua elantra mới. K mua mazda, trường hải lắp xe chán lắm

9. titichu24

Best Answers:
    0
    titichu24
    ĐẠI BÀNG
    Ford focus hatchback titanium . Mình đang dùng bản trend thôi mà đã phê lắm rồi

10. trumxeco

Best Answers:
    0
    trumxeco
    ĐẠI BÀNG
    Mấy con bác kể đều là hatchback. Vậy thì có thêm mấy mẫu nữa như Ford Fiesta, Jazz...

11. Carter Nguyen

Best Answers:
    0
    Carter Nguyen
    ĐẠI BÀNG
    Jazz có bản RS trông ổn nhất

Đang tải...