[HELP] 8700g uprom khó khăn, nhờ giúp đỡ

datpq9991
11/11/2010 6:9Phản hồi: 13
tình hình là e mới dùng bb, hôm nay mới bập bẹ up rom xem như thế nào thì chưa bắt đầu đã vướng vào rắc rối rồi. Theo bài của bác cuhiep thì khi tắt may, tháo pin rồi kết nối máy với pc, chạy loader.exe thì nó phải nhận được PIN của em chứ. Nhưng em kết nối rồi chờ gần 15' ma cái khung connection cứ báo la UNKNOWN. Vậy làm sao để khắc phục được, em đã đổi cổng cắm usb mà vẫn không có ich gi, mong các bác giúp em!
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

unkown thì cứ next đi. xong!
việc j cứ phải tháo pin nhĩ
nokin
CAO CẤP
13 năm
Tháo pin là up kiểu reset, máy sạch và up nhanh hơn rất nhiều so với up có pin, BDM phải backup lại toàn bộ.
baisame
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không up được mang qua mình up cho chỉ cần 1 cafe đen 8 là được không thì trà đá cũng ok 😆 thích rom nào up cho rom đó
Chắc là bạn chủ chưa đọc kỹ bài viết của Cuhiep rồi. ĐỌc kỹ lại đi xem nào.
Lúc up nó có lựa chọn backup hay ko mà . 2 kiểu đều là xóa sạch ROM cũ rồi cài mới vào . Ko lỗi thì up tháo pin làm j .
baisame
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác nói chuẩn .khi up rom bằng BDM trước khi nó load vào blackberry thì khoảng vài giây trên màn hình blackberry xuất hiện lỗi 507 chỉ vài giây thôi sau đó nó mới load rom mới vào máy chảng khác gì tháo pin cả ,máy lỗi mới phải tháo pin hoặc hạ rom thấp hơn mới nên tháo pin thôi 😃
1: bạn đã xóa file vendor chưa
2: bạn check lại xem có đúng bản rom of 8700 hay ko. nhầm bản rom thì ko bao giờ nó nhận đâu.
3: thay thử cáp khác, up thử bằng máy tính khác,ko dc nữa thì dow 1 bản rom khác( nhỡ đâu bản rom bạn dow trước bị lỗi)
cứ check lần lượt nhé,chúc bạn thành công 😆
bài của bác hiệp nói rõ vậy rùi mà bạn ko up đc ah! đọc kỹ lại nha! search thêm ở trên mạng ấy! chịu khó tìm hiểu bạn ah!
uhm. ko lổi thì chả việc j tháo pin.
tôi mang 2 con 87, 1 con béo, 1 con 97 của tui ra độ với bác nha.
bác up tháo pin, tui up ko tháo. sure là sạch! sạch như chùi nha. coi cai up nhanh hơn, cùng một bản rom luôn.
baisame
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhiều vợ thế này biết cưng e nào nhất nhỉ 😃
BlackSun
TÍCH CỰC
13 năm
Bác nhầm rồi ạh, tháo pin hay lắp pin thì máy cũng phải reset lại hết
Còn chuyện có back up hay ko là do mình cài đặt trước khi up thôi (nó sẽ hiện ra cái bảng hỏi mình là muốn tự động backup dữ liệu hay ko mà)
Theo e để quá trình up được nhanh và ổn định thì nên backup dữ liệu trước khi up, sau đó wipe handheld rồi mới up, như thế máy đỡ phải xử lý nhiều, tránh trường hợp xung đột phần mềm.
đúng vậy. cẩn tất vô ấy nấy. danh bạ, calendar, memo dùng out nên ko sợ.
sms thì tùy cái cần ko. nếu an tâm thì cức backup.
tháo pin hay ko tháo thì mục đích là đễ lúc up rom mới tình trạng máy là ko phần mềm (507) vậy thôi.
mhdass
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cần gì tháo pin nhỉ. Cứ để im đấy, down bản rom về rồi up. nếu bạn dùng Rom <4.5 thì down BDM 4.5 về. cắm vào tự nó up rom cho bạn lun. 8700 4.5 là chuẩn nhất. 😁 chúc may mắn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019