Help, camera của n8 không chụp được ảnh

datpq9991
20/9/2012 0:45Phản hồi: 10
Không hiểu sao sáng nay e định lôi điện thoại ra chụp ảnh, lúc ấn phím chụp, đèn đỏ nháy lên 1 cái rồi trên màn hình xuất hiện dòng chữ " unexcepted error occured. Please restart the camera. If this does not help, trying restart the phone". Dòng chữ này nó xuất hiện nhanh lắm, chưa đến 1s rồi mất luôn, mà hình e chụp cũng không được lưu lại. Có bác nào đã từng gặp trường hợp giống e làm ơn bày cho e cách giải quyết. Cám ơn các bác nhiều nhiều!!!
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

như vậy là máy bạn lỗi phần cứng chứ không phải phần mềm đâu! Bạn còn bảo hành thì đem ra hãng để nó đổi cho cái điện thoại khác hoặc thay camera mới cho bạn!!
samo764
ĐẠI BÀNG
12 năm
Coi có bị xung đột phần mềm không đã bạn ah! Để ý xem mới có cài phần mềm nào không bạn?
datpq9991
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vâng để e thử ktra xem, hoặc ko flash lại xem sao chứ nếu chết phần cứng thật thì buồn lắm. Cám ơn các bác đã giúp e
Mình ngày trước dùng E72 bị tình trạng y hệt! Sau khi làm đủ trò và khi mang ra hãng mới biết bị lỗi phần cứng nên buộc phải bán máy đi đấy
có thể do bác cài cùng lúc 2 mod camera nên xung đột
datpq9991
ĐẠI BÀNG
12 năm
e cám ơn các bác. Tìm mãi không thấy nguyên nhân, bực mình quá e flash lại là ngon lành, cám ơn các bác đã nhiệt tìm giúp e
samo764
ĐẠI BÀNG
12 năm
uk vậy là do xung đột phần mềm hoặc FW bị lỗi thôi chúc mừng bạn không phải đem ra care không là khổ rồi hi ^^
laduc213
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy tôi thì bật chức năng chụp hình lên nó đen thui. Chuyển qua camera trước thì được. Rs 7370 rồi mà vẫn ko được. Có ai bị tương tự ko vậy
mấy bác cho em hỏi, N8 của e phần camera lúc khởi động lên bt, lúc thì đen thui màn hình nhưng các phím điều khiển vẩn hiện, có lúc thì màn hình sọc xám đen trang chớp chớp có khi treo máy luôn. bác nào có cách gi chỉ em cái?
hang của nokia la the ma. đến thời hạn la nó tự hỏng thôi, con n8 cua minh cung the, y het vay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019