[Help] Cổng USB trên Router wifi có thể nhận dữ liệu internet không ??

Phim Con Heo
21/8/2018 5:12Phản hồi: 15
Mình thấy trên router wifi có 1 cổng usb có thể nhận dữ liệu usb..
Nếu mình dùng điện thoại bật điểm truy cập qua kết nối cáp usb rồi cắm vào cổng usb của router thì có phát được mạng không.. ??
Mong ACE giúp đỡ ... !!! 😃
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dntphuc
TÍCH CỰC
6 năm
Cổng USB trên router chỉ nghe mỗi chức năng kết nối usb để làm ổ lưu trữ dùng chung hoặc để up firmware thôi.
Mà ĐT bạn có mạng rồi thì phát ngược lại router làm gì.
Phim Con Heo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dntphuc Cám ơn bạn nhé... điện thoại phát không được xa nên mình muốn cắm router cho nó mạnh 😃
dntphuc
TÍCH CỰC
6 năm
@Phim Con Heo Bạn có thể lấy ĐT phát wifi cho router. Và định lại cấu hình cho Router thành Repeater xem sao.
@Phim Con Heo z bạn mua cái kích wifi ấy nó xa ngay
Phim Con Heo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dntphuc Cám ơn bạn nhé..
Mình sẽ tìm hướng dẫn xem thế nào
không nhé
câu tl là không nha bạn, cái đỏ chỉ là để truyền đơn thuần là dữ liệu thôi. Nghĩa là chỉ chơi vs các thể loại usb, ổ cứng di động thui nè
Út Bin
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái cổng USB đó người ta dùng để gắn quạt tản nhiệt làm mát Router đó. Ahihi
Phim Con Heo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Út Bin 😃
knstechnet
ĐẠI BÀNG
6 năm
bạn hiểu sai rồi nhé ,usb chỉ có tác dụng cài printer server thôi hoặc nat hdd qua cổng usb , chỉ có router hổ trợ xài sim trên usb mới được thôi
Garj
ĐẠI BÀNG
6 năm
@knstechnet Bác có thể hướng dẫn giúp em set router có cổng usb thành printer server không? Nhà em có 2 laptop mà cứ rút ra đút vào cổng máy in mệt quá 😆
jedi9
TÍCH CỰC
6 năm
Dòng Asus có vài router đời mời hỗ trợ. Nhưng đa phần thì ko
miikaa
ĐẠI BÀNG
6 năm
Một số router có hỗ trợ mạng qua usb nhé nhưng dùng usb 3g/4g. Mỗi loại router thì chơi với 1 số usb 3g/4g riêng, còn dùng điện thoại thì chưa biết 😁
Chuyển sang firmware openwrt , bạn sẽ làm được điều mình muốn
Thậm chí, bạn cài được load balancing của 2 đầu vào 4G (Cổng USB) và WAN (Cổng RJ45)
Phim Con Heo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@locnkd Vừa cài thử firmware openwrt, giao diện khó quá bác ạ.. Giờ em đang dùng ROM Pandavan. Nhu cầu cắm điện thoại để phát cũng không còn nữa vì chỗ em bây giờ đứt cáp không hề bị ảnh hưởng gì.. @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019