HELP HELP HELP! Milestone không làm thế nào mà up được.

honamktqd
26/3/2010 9:54Phản hồi: 7
Sau khi thực hiện các qui trình hack root cho em Milestone đang ở Rom 2.1 thì con máy của em đã không khởi động được.

Tuy nhiên để up lại rom cũng không ổn vì máy chỉ cần connect với laptop là tự động bật máy lên. Không làm thế nào mà có thể vào màn hình bootloader hay connect với RSDlite được.

Các cao thủ giúp em vụ khó này với :cold::cold::cold::cold: chết mất thôi
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xkurtx
TÍCH CỰC
14 năm
Cứ cắm cáp USB vào là tự động bật lên à? Mình đã bị như thế này rồi. Cách của mình như thế này. Trước khi cắm cáp, bạn giữ sẵn phím Up ở Pad định hướng rồi nhấn nút power một lúc, thấy màn hình sáng lên thì bỏ nút power nhưng vẫn giữ phím Pad Up. Khi hiện lên bootloader rồi thì mới connect với PC. Thế nên vẫn flash bằng RSDlite bình thường. Bạn thử xem sao.
PS: Chỉ có cách root tạm thời 2.1 nhờ baseband của 2.0.1 thôi bạn à. Chưa root trực tiếp từ 2.1 được đâu. Nhưng root kiểu này chưa hoàn chỉnh nên vẫn có lỗi. Đặc biệt là app Wifi tether không hoạt động được. Mình root thử rồi nhưng vẫn phải quay về với 2.0.1
thế là chúng ta vừa có một chuột bạch thử nghiệm up rom trên bản 2.1 gốc rồi. :p , bik bịnh để né thôi chứ ko gì cả...
nvn1010
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn hackroot theo cách nào thế?
xkurtx
TÍCH CỰC
14 năm
Chắc là bác ấy hack root như kiểu của 2.0.1 nhưng vẫn để nguyên gốc Rom 2.1 chưa hạ baseband nên mới thế.
xkurtx
TÍCH CỰC
14 năm
Bác chủ thớt đâu rồi? Đã thử theo cách của mình nói chưa? Máy bị thế mà không sốt ruột à? Mình đang sốt ruột thay đây. Máy mà bị làm sao thì mình mất ăn mất ngủ, lo chữa trị cho em nó lành bịnh thì mới yên tâm.
honamktqd
TÍCH CỰC
14 năm
Kính thưa các bô lão là em hack root bằng cách hạ bandbase đấy ạ. Xong là ra nông nỗi này hức hức! Em đã okie theo cách bác xkurtx nhưng có điều là không biết cục pin của em còn bao nhiêu % nữa để mà flash về rom cũ. Hu hu hu
Chả sao đâu,flash có 3' là xong,10% pin cũng đc lo gì 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019