[Help] ip4 nâng cấp 6.1.3 bị lock

@habu@
1/8/2013 15:4Phản hồi: 24
IP4 Nhật Bản OS 4.3 Lock
Mình vừa nâng cấp lên 6.1.3
Sau khi khởi động lại thì máy đòi SIM active?
Mình muốn hỏi:
Có cách nào ngoài Jaibreak Tethered ko? Nếu Jaibreak Tethered có unlock để dùng dc SIM VN ko?
Nếu ko jaibreak thì mua code lên bản World có được không! Nhưng ko thấy nơi điền code!

Pls help 😔(
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho imei check xem sao bạn?
BB nâng lên 4.12.05 là k unlock đc bằng ultrasn0w rùi, chỉ mua code hoặc làm phần cứng thui bạn à.
@habu@
TÍCH CỰC
11 năm
Mình check IMEI thì đã active
IMEI: 01 265300 423135 5
active và unlock là khác nhau nha bạn
IMEI : 012653004231355
Loại iPhone : IPHONE 4 16GB MÀU ĐEN
Phiên bản iOS : 6.1.3
Bảo hành : Hết bảo hành
Ngày hết bảo hành :
Nhà mạng : SoftBank - Japan JPN
Phiên bản máy : Locked
@thachnhattrung Bác cho em xin link check L - W của bác có cả nhà mạng đc k 😔(. Đc thì inbox or rep giúp em hjx
Nhiều khả năng là đắp chăn rồi
Chia buồn bạn đã có 1 chiếc ipod cao cấp
máy bạn k mua code đc, chỉ làm ipod hoặc đục phần cứng thui.
Bạn là một người mới ko hiểu gì nhiều về iphone. Và cái ko hiểu đã dẫn bạn tới mức tai hại nghiệm trọng với iphone của bạn. Iphone của bạn là lock. Khi bạn update trực tiếp. Apple đã khoá ip của bạn. Hiện tại nếu muốn dùng sim VN quả thật rất khó.
1. Mua códe Nhật giá mấy triệu mà k biết máy bạn mua được ko và hình thức mua này mình ko rõ chất lượng được ko. Mua códe là bạn bỏ tiền cho người ta rồi người ta làm cho ip của bạn thành quốc tế có thể dùng sim VN. Chứ ko phải bạn tự mình nhập cái code gì đó lên iphone đâu.
2.Làm phần cứng. Tháo máy ra khò hàn chip. Cũng tầm 1tr thi fai. Mà đục đeoa máy khiến máy mât zin và cung ko bền được
3.Mua gmate dùng sim qua bluetooth.
Còn active máy là kích hoạt để vào màn hình chính chứ khác với lock và unlock nhé. Máy lock mà hackactive hoặc active bằng sim nhà mạng như máy bạn cung chỉ dùng như ipod thôi.
Có gì sai các pro help thêm
Code Nhật chỉ có thể mua cho iP4 -8gb và iP4s -16gb
khá đầy đủ và chi tiết. Nhưng chủ top đang đau lắm rùi, thầm nghĩ ước gì lên đây sớm hơn.
Bạn trên nói quá chuẩn rồi
@habu@
TÍCH CỰC
11 năm
Đắp chăn thật rồi sao!
Tại sao softbank ko bán code cho bản 16GB zậy?
Cái SIM Softbank ko làm j được trong trường hợp này ah?
Sim sòftbank xài đc activate vào màn hình chính. 😁
Sim softbank giúp thành ipod
@habu@
TÍCH CỰC
11 năm
Khởi động thấy trái táo biến mất thấy mê!
Zô bên trong thì chỉ thấy "Gọi khẩn cấp 112"
Cảm ơn mọi người đã ghé thăm!
Đành chờ ngày Softbank ân xá thiên hạ bán code giá rẽ!
chờ hơi bị lâu, bán ipod làm con quốc tế cho sướng.
@habu@
TÍCH CỰC
11 năm
Mới tìm dc chổ unlock = phần cứng giá 2.2m
Đang suy nghĩ xem có nên ko!
thật khổ quá đi!
ace tt có ai unlocked = phần cứng ko? Dùng thế nào? Có vấn đề j ko?
ndnva
ĐẠI BÀNG
11 năm
@[USER=44922]habu[/USER]@ Có mấy phương án:
1. Lên mạng hỏi mấy bác chuyên mua bán code hỏi xem có mua được không. Nếu mua được thì con này cũng khá đắt.
2. Làm phần cứng (theo mình không lên làm vì dùng cũng không ổn định và không dùng được firmware khác).
3. Bán máy cho mấy bác chuyên sửa chữa để lấy linh kiện rồi kiếm con khác mà dùng.
4. Dùng làm ipod cao cấp.
Mình cũng chỉ là người dùng chứ không phải thợ nên khuyên bạn nếu thích nghịch thì kiếm con máy bản quốc tế mà dùng chứ dùng bản lock sơ xuất tí là mất tiền.
căn bản là bb mấy.Nếu 4.1.2 thì chúc mừng bạn đã có 1 cái ipod.Chỉ còn cách mua code tầm 2 củ hoặc sửa phần cứng tầm 1 củ
Trang này đây sickw.com/index.html
@germaniteen Ok em cám ơn bác 😁
HUYNH258HCM
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thấy bạn nên mua con nokia 1202 nghe gọi .còn em iopd để zin nghe nhạc chơi game cho sướng . bạn mà làm đến phần cứng mình nghĩ không bền đâu.
6761037
TÍCH CỰC
11 năm
Hồi trước có ông đang dùng 4 32GB của softbank nhật đang dùng 5.1.1 ngon. Chả hiểu sao ông tự nhiên up lên 6.1.3. Xong hỏi mình nhờ unlock hộ. Mình cũng chả làm gì đc nên đành bảo ông dùng làm ipod mà sài. Bh về 5.1.1 bb nó vẫn là 4.12 và đắp chiếu. Ngoài ko nghe gọi đc vẫn dùng đc hết chức năng. Cứ để vậy chứ làm pc thì nó ko còn là cái ip của bạn nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019