[Help] Lỗi phím Capslock trong Macbook

haiyenvu2910
2/2/2018 14:44Phản hồi: 34
Macbook air của e mấy hôm trc k hiểu tại sao bị lỗi Capslock. Cứ bật Caps lên là không dùng được phím cách. Gõ 1 từ xong tắt Caps đi mới ấn cách được rồi lại bật Caps lên viết tiếp
Trước đây chưa bị như thế này ạ. Các bác giúp e với huhu 😔
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ibaotrung
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bạn bị lỗi như thế khi dùng bộ Microsoft Office đúng không ? Nếu đúng vậy thì bạn cài bản Office 2016 version 16.9 sẽ hết nha !
@ibaotrung Mình macOS High Sierra 10.13.4 vẫn bị lỗi y chang vậy nè bạn, Giúp với !
ibaotrung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Authentic Watches Bạn nâng cấp bộ Microsoft Office 2016 lên bản mới nhất là 16.11 nha ! Mình từ lúc dùng bộ Office 2106 bản 15.41 đã khắc phục được lỗi này rồi.
@ibaotrung anh em không hề dụng đến Microsoft Office 2016 mà là gõ các nơi khác đều vậy anh
ibaotrung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Authentic Watches Vậy bạn tạo bộ cài rồi cài mới hoàn toàn lại macOS chứ đừng update lên nha ! Chúc bạn thành công !
Bạn cập nhật bộ Office của MS nên bản mới nhất là hết lỗi này.
konc3
TÍCH CỰC
6 năm
máy bạn đang cài hdh 10.13 ah nếu đang cài thì hạ xuống thấp hơn nhé bệnh chung của HDH này rồi
@konc3 Đúng r mình đang cài Mac os high serria giờ làm sao để hạ xuống ạ
konc3
TÍCH CỰC
6 năm
@haiyenvu2910 nếu k xuống đc mà ở hà nội mang qua 234 xã đàn nhé vì phải tạo bộ cài bạn ah
@konc3 Ảnh chụp Màn hình 2018-02-03 lúc 19.48.05.png
Tiện cho e hỏi là e cài lại máy r nhưng giờ tải GG chrome về, đến bước copy file vào mục Appication kia thì bị báo lỗi như vậy là sao ạ?
VietT
TÍCH CỰC
6 năm
bạn update lên 10.13.2 chứ k cài mới 100% đúng k? Theo mình cách duy nhất bây giờ là format hết cái ổ cứng chứa macOS đi & cài mới lại hết (mình cài 10.13.2 luôn vẫn k thấy bị lỗi gì hết trong khi mấy ông trong forum này lại than đầy) thì sẽ giải quyết hết các vấn đề trên của bạn.

Mà hình như bạn đâu có chia ổ cứng của máy ra làm 2 đâu đúng k? (vậy thì nên chép hết data, file...gì đó trên máy ra ổ cứng trước. Vì cài lại mới hoàn toàn thì sẽ "sạch" trơn như lúc mới mua máy về đó.
forklift
ĐẠI BÀNG
6 năm
cùng chung bệnh do mới update mac os, bác chủ thớt đã khắc phục được chưa ạ?
Update lên bản mới nhất là hết lỗi này à, 10.13.3 , mình mới bị update cái hết luôn
Kiểm tra Mac os lại nhe Yến, có thể là do em đả up lên Hsierra nên nó lỗi đó
theeonao
TÍCH CỰC
6 năm
Mình bị lỗi bị mất chữ khi gõ xong và bấm enter hay save 😔
rabbit810
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang cập nhật ở bản 10.13.4 mà vẫn có lỗi này đây. Bực không chịu được. Nó không phải chỉ mỗi ở MS Office mà gõ ở Chrome cũng dính. Nếu gõ ở Note thì không sao.
Mình cũng bị nè, chả hiểu luôn 😔
nop
ĐẠI BÀNG
6 năm
@0977121195 Bạn update MacOS lên là tự động sửa lỗi
rkitvn
TÍCH CỰC
6 năm
up bản office xem sao, ko dc thì thử cài lại os nhé
ilovemac
ĐẠI BÀNG
6 năm
cài lại OS đi bạn
turbo_kid
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có ai giải quyết được chưa mn cho mình hóng với mình cũng bị như vậy.

Ps: làm cách nào mình có thể bỏ dấu tự do sau khi mình bj đánh sai mà không phải xoá hết chữ cũ vậy.
Julius94
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình 10.13.6 cũng bị
vivu6400
ĐẠI BÀNG
6 năm
Gõ caplock trong chorme bấm cách là bị, bác nào có cách khắc phục chưa ạ
ĐÂY LÀ LỖI CỦA BỘ GÕ TRÊN MÁY MAC. NẾU CÁC BẠN GÕ TOÀN CHỮ HOA NHƯ NÀY THÌ SẼ BỊ LỖI.
CÁCH KHẮC PHỤC:

1. TẢI CÁI NÀY VỀ MÁY VÀ VÀO PHẦN BẢO MẬT CHO NÓ ĐUỢC NHẬP TỊCH VÔ MÁY CỦA BẠN
http://zepvn.com/NAKL/
2. SAU KHI CÀI XONG, MỞ CHẾ ĐỘ ĐÁNH TIẾNG MỸ MẶC ĐỊNH CỦA BÀN PHÍM, VÀ DÙNG CHỨC NĂNG ĐÁNH TIẾNG VIỆT Ở NAKL MỚI CÀI

Mình cố ý đánh một loạt dòng bằng chữ HOA để các bạn tham khảo cách mà mình đã khắc phục. Hoặc là ôm máy lên trạm bảo hành kêu nó sửa lại nha.
vivu6400
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tên Đầy Tớ Mang lên trạm bảo hành sửa phần cứng hay phàn mêm hả bác
Julius94
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vivu6400 phần mềm bạn ơi, đây là lỗi của bản 10.13 chứ ko phải lỗi phần cứng đâu.
same, mình bị khi update bản mới sau khi mua máy pro 2017 về, đắn đo mãi mới update, mà lại bị lỗi cap lock =(( thớt sửa được chưa ạ?
Julius94
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lepetipain đây là do 10.13 high sierra mà, bạn về lại 10.12 sierra là hết 😁
hoặc ko dùng bộ gõ mặc định của máy nữa mà download bộ gotiengviet của trankynam về mà dùng là hêt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019