(HELP) Máy tính dùng Chrome lướt Youtube và Facebook bị giật lag.

3/1/2019 11:33Phản hồi: 47
Hello cả nhà.
Tình hình là con máy bàn của em dùng hơn năm nay vẫn bình thường ạ. Tự nhiên cách đây mấy hôm đột nhiên có hiện tượng lướt Youtube, Facebook xem video cứ bị giật tầm 2s/lần. Nhưng cái này chỉ xảy ra trên Google Chrome thôi, em chuyển sang dùng Internet Explore và xem video trên máy tính thì lại không sao. Em đã search google các cách, update driver card màn hình, cài lại flash, cài lại Chrome bản mới nhất mà vẫn không được. Các cao nhân ở đây có ai có cao kiến gì thì giúp em với.
Thank all!
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hẳn là do ram 😃
@satthuvip777 Ram em 16Gb lận.. 😔
Theo mình, thì máy bạn cấu hình hơi yếu. Nó có thể bị facebook và youtube chiếm nhiều RAM nên nó bị lag là chuyện bình thường
@Hà Minh Tech Máy mình dùng làm đồ họa mà nên cũng ko yếu đâu. Ram cũng 16Gb rồi. Mà xem bằng IE lại ko sao thế mới kỳ.
@Minh Vũ Nguyễn Thế bạn dùng windows insider không ?
@Hà Minh Tech Mình ko. Cái đó để làm gì hả bạn
@Minh Vũ Nguyễn À kiểu như bạn dùng thử windows mới. Thế bạn dùng windows Ver nào
cấu hình của máy???
@daot096 Cấu hình đây ạ
@Minh Vũ Nguyễn thử check update windows xem sao, dùng vài hôm xem có hết không
Nâng cấp Ram đi là được
@quanganh9726 Ram mình 16Gb rồi mà trước vẫn chạy bth mà
@Minh Vũ Nguyễn bác vào setting chrome tắt 2 tùy chọn sử dụng phần cứng để tăng tốc, tiếp tục chạy nền khi tắt chrome.
@sagittarius1312 Cái đó đặt ở đâu hả bác
@sagittarius1312 em mới mò ra và uncheck nó rồi, vẫn bị ạ 😔(( ngu người quá
Thiếu Driver VGA nhé . Vô Device update đi
@minhthuvc em update hết bằng driver booster rùi mà nhỉ 😔
@Minh Vũ Nguyễn Bác update bằng easy driver 7.1 ý
Máy mình mấy hôm nay cũng vậy . Lag tung đít dù ram 32G
@TKbarcelona thật hả bác 😔 hay do mạng nhỉ
@Minh Vũ Nguyễn Mấy hôm nay mới bị thôi bạn . Mà mình bận chưa
Có khắc phục vs lại mình ít dùng trình duyệt trên lap nên cứ để vậy dùng tạm
@TKbarcelona Vậy nếu sau này bác tìm đc cách fix thì mách em với nha! Thanks!
@Minh Vũ Nguyễn Oki bác
shilady_0911
ĐẠI BÀNG
5 năm
Gỡ chrome ra rồi cài lại xem có được ko.
@shilady_0911 Dùng hết cách rồi bác ạ, tắt acceleration hardware, đổi tên Default folder trong appdata của Chrome, update driver display adapter... các kiểu con đà điểu. Như trêu ngươi mình ý 😔
shilady_0911
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Minh Vũ Nguyễn Bạn check task manager xem khi xài bị giật thằng disk nó có tăng lên không, nếu nó tăng gần 90% thì xem thằng nào đang chiếm nhiều disk rồi tắt nó gỡ nó đi, hoặc đôi khi cái ssd của bạn có vấn đề.
@shilady_0911 Mình vừa bật cái Task Manager định chỉnh theo bạn bảo, thì khá kỳ lạ là khi mình bật Task Manager lên bên cạnh youtube thì nó lại chạy bth, nhưng chỉ cần minimize nó đi là lại bị giật. @.@ Cảm giác như trêu ngươi vậy
Gỡ chrome ra cài lại, cắm mạng dây vào, nếu không được thì cài lại win
@ptvd1994 Dùng hết cách rồi bác ạ, tắt acceleration hardware, đổi tên Default folder trong appdata của Chrome, update driver display adapter... các kiểu con đà điểu. Như trêu ngươi mình ý 😔
@ptvd1994 có cái cài lại win là phương án cuối chưa thử, nhưng chắc tới đây phải dùng nốt thôi 😔
@Minh Vũ Nguyễn Chỉnh battery power về best performance hoặc high performance
@Minh Vũ Nguyễn Tắt modern đi bật lại, đổi pass wifi
@ptvd1994 Em dùng PC bác ợ.
t cũng đang bị và rất chi là ngứa mắt. cái này ko phải do ram mà là do khi nó có bình luận hay load bài là nó lại bị đẩy bài đang xem xuống dưới, thành ra vừa cuộn xuống xong rồi tự nó cuộn ngược lại. ko biết phải tại trình duyệt ko, hay tại FB nó thế
ReamsX
TÍCH CỰC
4 năm
Các trình duyệt nói chung trên PC cứ lướt Facebook một lúc khi facebook nó tải nặng là bị chậm, lag, gõ chữ rất khó khăn, mình nghĩ là do chính trang facebook nó chưa tối ưu tốt khi lướt web mà nội dung ngày nhiều lên. Chỉ có app facebook trên điện thoại là không bị hoặc app facebook trên windows 10. Mỗi tội là trên PC rất ít khi dùng app vì nó không tiện, đa nhiệm thì có trình duyệt luôn rồi, tới giờ mình vẫn không quen lướt web nhưng riêng facebook lại phải app cả.
Bác chữa được chưa nhỉ ? bác xem có trình duyệt nào cài trên máy không máy em cx bị như bác khi em xoá Trình duyệt edgh chomium đi thì hết luôn bác
mình xài macbook ram 16gb,core i7 luôn mà lướt fb được khoảng nửa tiếng nó giật má ơi luôn. mặc dù xài nhìu loại trinh duyệt thử. chỉ có fb là bị
ANh fix được chưa ạ em cũng bị giống anh mà k biết fix sao
nếu ông có xài adblock thì turn off đi nha vấn đề sẽ được giải quyết
@nhulong2001 chuẩn men, dùng đủ mọi cách, hóa ra do adblock =))
@nhulong2001 hay quá fen ơi 😆
@nhulong2001 hay lắm bro 🔥
@nhulong2001 thanks bác đc rồi :v
Cười vô mặt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019