[Help] Máy tính không kết nối được với điện thoại

MaNhatThien
13/5/2011 18:42Phản hồi: 23
[Help] Máy tính không kết nối được với điện thoại
Máy tính mình chiều nay vẫn cắm USB nhận bình thường, nhưng mà sao giờ không nhận điện thoại nữa, không biết là do lỗi gì, mỗi lần cắm vào cứ hiện lên thông báo như trong hình rồi im re,
[​IMG][​IMG][​IMG]
Không nhận chế độ "PC suit"
Còn chế độ "Ổ đĩa chung" thì vẫn nhận.
Bro nào biết giải thích và giúp em vụ này với 😢
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xóa sạch Nokia PC suite đi cài lại là nó sẽ nhận ngay. Hoặc làm thế này: Bạn tìm vào thư mục này và xóa cái file wdf01000.sys cuối cùng đi, cắm lại DT vào máy tính cho nó dò lại là được.C:\Windows\system32\Drivers\wdf01000.sys
Cảm ơn nhiều, hôm qua mò máy khởi động lại cả điện thoại và máy tính vẫn không được, thậm chí đã 4mat cả điện thoại rồi vẫn ko được.

Đang bận, để xem mai về thử lại đã ^_^
cho em hỏi như của em máy i5700 chạy android 2.2 cắm cáp vào chỉ báo sạc pin chứ không nhận gì thì làm sao ạ
Bạn nên cài đặt USB driver của điện thoại vào máy tính, bạn có thể search Android google driver trên mạng rồi cài vào.
cài riêng cho loại máy hay loại nào cũng đc bác ơi
Bạn nên tìm đúng driver của máy mình để có hiệu quả tốt nhất.
con gt-i9003 của em cũng thế. Cắm cáp usb vào máy tính chỉ báo sạc, còn k nhận đt. Không biết làm thế nào để up lại ROM nữa. hjx hjx. Đã cài samsung kies, cài thử samsung gt-i9003 drivers, factory reset, restart máy tính mà vẫn không được 😔😃(😃((
Có Bác nào help khắc phục tình trạng này với!
@phamngocloi Em khắc phục được rồi bác ak. Khắc phục = cách mang máy lên Care 😔 Sau khi đi nghỉ dưỡng về em nó ngoan hẳn ra, cắm cái nhận ngay 😁
duchm227
ĐẠI BÀNG
11 năm
@manhcuong131 Máy mình bị y như bạn, bạn khắc phục ntn 😃, mang lên trung tâm bảo hành ah :(
sao tớ không xoá được file wdf01000.sys nhỉ bạn ơi? giúp tớ vs.tks nhju`
theo mình thì xóa dữ liệu và khôi phục sau đó úp lại fw là ngon.hj2
@nhatnguyentam01 ý kiến hay quá...r' mà k nghĩ ra...mình đã áp dụng cài đặt gốc thế là máy nhận kies bt ...hehe
cho
bạn ơi cho mình hỏi tại sao máy mình cắm zô máy tính nó nhận bt mà bật USB debugging lên thì không nhận nữa ???
Bạn nên cài phầm mềm điều khiển của hãng điện thoại bạn đang dùng vào máy tính, lúc kết nối nó sẽ hỏi muốn kết nối theo cách nào. Thường thì có mấy tuỳ chọn. Một là tuỳ chọn điện thoại như ổ USB, hai là tuỳ chọn sync dữ liệu,...vv.
@Daviddv9prada cám ơn bạn . cách đó mình hok bik ... mình thử cài driver usb đc oy tks nhìu nhìu
nói như bạn Daviddv9prada thì cũng đúng nhưng ko đc bạn kiểm tra lại xem phiên bạn cài đặt có bị lỗi ko?
Đợt đấy mình mang máy lên bảo hành bạn ak 😃 mang lên đấy xong được luôn 😃
duchm227
ĐẠI BÀNG
11 năm
@manhcuong131 Thanks bạn . Mình up rom khác ok rồi 😃. Chẳng hiểu 😃)
Tai driver usb cho dt cua ban la dc ak
mình cũng bị thế, mình tháo thẻ nhớ, tháo pin rồi khởi động lại điện thoại là ok
chỉ tui với mấy mobitar toch kem 350 đấy...minh không biết bị sao mà cấm usb nó chỉ sạc chứ khong có nhận dt.trên dt kum k koa bat kì dấu hiệu j chỉ sac and sac lúc trc cắm binh thuong ma gio sa1g nay bi lổi roi ạ pk chỉ zới nhá.........................aj hên thj thử mã nay koa thể se dc......tui thử rồi nhug gio khoi phuc cai dat goc nen mất tiu ui.............*#7284#
vậy bạn xem lại cáp xem nó có bị oxy hóa ko! nói chung bạn xem lại cáp kết nối!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019