Help me :( Mới máy tính lên chrome ăn 70% CPU

18/10/2018 3:33Phản hồi: 17
Help me :( Mới máy tính lên chrome ăn 70% CPU
Chào các bác ... không biết chrome của em bị làm sao khi vừa mở máy nó đã chiếm 70% Cpu
trong khi em mở chrome lên xem trên tásk chrome thì thấy trình duyệt chỉ chiểm rất ít cpu.
Sau khi endtask phần chiếm 68% cpu ( như hình 2 ) thì em thấy chrome hoạt động bình thường và CPU về mức rất thấp ( hình 1 ). Có vẻ đây là 2 phần hoạt động độc lập và hình như em đang bị đào coin. Vấn đề là hiện tại em không biết giải pháp giải quyết. Xin được mọi người tư vấn và trợ giúp, em xin cảm ơn ạ !
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huycuong91
TÍCH CỰC
6 năm
Có thể là do b thêm nhiều tiện ích mở rộng cho nó quá. Xóa bớt đi. nâng cấp bản mới nhất. thi thoảng xóa data!
@huycuong91 không liên quan đến tiện ích mở rộng anh ạ, em có xem trình quản lý tác vụ trong chrome rồi, tiện ích mở rộng sử dụng gần như không đáng kể cpu. Với lại khi tắt mục 68% cpu này trên tásk manager thì các trình tác vụ vẫn hoạt động bình thường chứng tỏ mục này hoạt động độc lập với chrome 😔
huycuong91
TÍCH CỰC
6 năm
@ʬƍʬøØñhẫñ HîếüØøʬƍʬ bạn đưa hình ảnh lên thì mọi ng sẽ biết nó là cái gì. b cũng có thể dung 1 số tiện ích chặn Flash, QC như là Adguard để giảm bớt sự nặng nề của các trang web
Bạn xóa bớt tiện ích đi bạn, thỉnh thoảng nên xóa data
Nếu có điều kiện thì nên nâng câp ssd
@quanganh9726 không phải do tiện ích mở rộng anh ạ. Em cũng đang dùng ssd ạ
bạn vào task mânger của chrome coi nó đang chạy gì? extention gì mà chiếm nhiều bộ nhớ nè
@AbihT có vẻ như nó là trang nền của chrome anh ạ. Nó tự khởi động cùng win khi mở máy và nó chạy hoàn toàn độc lập với chrome { tắt nó chrome vẫn sử dụng bình thường }. Hiện tại thì em đã disable nó trong phần startup ở task manager thì có khắc phục được.
Cài lại win đi
@ptvd1994 không liên quan đến win anh ạ
Holyeyed
TÍCH CỰC
4 năm
@ʬƍʬøØñhẫñ HîếüØøʬƍʬ Cài lại linux
Cảm ơn tư vấn của các bác! Vì tình trạng ăn cpu của em là do 1 phần tử của chrome chạy độc lập với chrome. Nó tự động khởi chạy khi bật máy nên em đã tắt nó ở phần startup trên task manager. Hiện tại thì tình trạng có được cãi thiện khi mở máy không bị chiếm cpu nữa nhưng không biết đây có phải gốc rễ vấn đề không vì trước đây em sử dụng chrome hoàn toàn không bị tình trạng này
upload_2018-10-18_18-24-4.png upload_2018-10-18_18-27-3.png
Gà Laptop
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ʬƍʬøØñhẫñ HîếüØøʬƍʬ Tắt bớt tab đi bác ạ không thì sang Firefox cho nó êm chứ bác bật nhiều thế kia máy sao load nổi 😆
nvdk
ĐẠI BÀNG
5 năm
99% do Facebook. Mình đã để ý thằng FB lâu rồi, lướt lâu bị lag, khựng, chậm. Bữa Chrome nó bỗng nhiên ăn nhiều CPU, quạt laptop quay nhanh, mình tắt từ từ 3 tab Facebook thì lập tức hết tình trạng này.
vuhuuchinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quá nhiều chương trình khởi động cùng windows, bạn dùng ssd mà cái last BIOS time lên tận 30s là kingtom đấy. của mình chỉ tầm 9-10s là cùng. Khuyên bạn tắt bớt các chương trình tự khởi động ko cần thiết đi.
mình cũng bị tình trạng này, xin hỏi chủ thớt đã có cách khắc phục chưa?
Holyeyed
TÍCH CỰC
4 năm
Chạy hẳn 34 tiến trình chrome gồm tab và extension bảo sao nó ko ngốn bộ nhớ, nếu bạn ko mở 34 tab chrome thì xóa hết extension ngay luôn đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019