[help]ROM nào tốt nhất cho HTC hero

lionheart2669
2/2/2010 14:39Phản hồi: 26
e mới mua 1 e hero xong.máy của e là FW 1.5.giờ e muốn update ROM mới thì nên chon ROM nào.các bác tư vấn cho e ROM nào ổn định,nhanh nhé.thanks các bác
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

- Ổn định & nhanh -> chắc có modaco là thỏa mãn bác, vẫn chạy trên nền 1.5, nhược điểm là cập nhật hơi chậm. Khi mà thời đại đang ở 2.0 và 2.1 thì Modaco vẫn ở 1.5
- Còn các rom 2.0, 2.1 hiện có cũng tương đối ok nhưng tốc độ chậm (với những rom có senseUI) hoặc không ổn định. Nhưng nếu muốn tìm tòi thì cũng nên "nếm" thử cho biết 😁
thanks bác.e vừa nâng cấp lên modaco 2.2 rồi.😁.tiện thể các bác cho e hỏi máy này có xem đc flash ko? ví dụ như là xem trên youtube hoặc clipvn ấy.e xem trên trình duyệt mà ko đc
bác update Modaco 3.1 or 3.2 có sẵn youtube (trong Application ) cho bác xem thoải mái mà 😃
ko.ý e là chạy trực tiếp trên web cơ.chứ ko thông qua phần mềm khác.thế này thì chẳng khác gì iphone rồi
các bác ơi,em cũng mới mua con Hero,con của em nó cũng đang FW 1.5 ,em muốn up lên phiên bản mới nhất mà không biết cách,bác nào có thể dạy em cách up cái,em đọc mấy bài trước kô hỉu lém...
Nếu máy bạn còn ở Rom gốc
1. Trước tiên phải cài đặt Recovery mới nhất là 1.5.2 ( mục đích up Rom cook, Partition cho thẻ nhớ, và ...vv...), cái này bạn tải về từ đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=561124 ( chạy file flashrec-1.1.2-20090909 và nhập đầy đủ tên của file recovery 1.5.2 vừa tải về, khi flshrec báo thành công thì bạn reboot máy lại là có recovery 1.5.2
2. Bạn vào 3 Link này để tải Rom nào mà bạn thích ( theo mình đầu tiên nên up Rom Modaco vì nó nhanh và ổn định, sau đó backup lại. Rồi muốn up Rom nào cũng được, không thích thì restore lại Rom Modaco )
a. http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=512
b. http://android.modaco.com/category/409/htc-hero-hero-modaco-com/
c. http://htcpedia.com/forum/forumdisplay.php?f=55
3. Nếu sd Rom 1.5 như Modaco thì cũng có thể cài Theme giống như 2.1, xóa Lock bar, xóa viền Widget.... trông rất Cool -> Sử dụng App Metamorph nhé ( có trên Market )
chúc bác thành công !
Hero có sẵn flash plugin mà, vào web thì tự xem thôi có gì đâu phải cài thêm '3'.
bác ơi,bác toàn gửi link tiếng anh thế này sao mà em biết được,em xem không hiểu,có trang nào của VN ko....?
Danh sách các bản ROM mới nhất và các phần liên quan cho Hero tại đây

Hiện tại Modaco 3.1 và bản thử nghiệm 3.2 có tích hợp phần app2sd giúp cài phần mềm vào thẳng thẻ nhớ đã phân vùng extention.

Bác nào dùng Modaco 3.1 thì cho mình hỏi các bác có hay gặp trường hợp lỗi system process không vậy? Khi lỗi này xuất hiện thì HTC sense khởi động liên tục nhưng không lên được, buộc mình phải khởi động lại máy.

Máy mình đã up Radio 63.18.55.06JU_6.35.09.26 nhưng vẫn bị lỗi. Các bác chia sẽ kinh nghiệm với.
Mình bị lỗi y như bạn mới 1 lần và cũng phải khởi động lại máy, chưa rõ nguyên nhân và lúc nào bị. Mình đã phân vùng thẻ nhớ và cài Modaco 3.1 nhưng không biết đã tự động cài phần mềm vào thẻ chưa mà mình thấy chả khác gì chưa cài lên thẻ, tức là bộ nhớ còn trống khi xem trên taskbar wiget vẫn loanh quanh 50-100mb. Xem phần còn thừa trong internal mem thì 134mb. Như vậy là đã dùng đựoc app2sd chưa hả các bạn?
emux
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ban đầu mình cũng bị như vậy, nhưng sau đó mình sử dụng GoldCard thì hết. Để kiểm tra apps2sd, bạn vào shell gõ cd /data/app rồi pwd. Nếu đường dẫn hiện thời là /system/sd/app là đã có app2sd on (nếu vẫn /data/app là off).
Dùng qua các rom sense hoặc no sense android 2.1, mình thấy Rom Villain 3.0 là tuyệt nhất, Browser, Gallery3D, Maps đều có multitouch, chạy ổn định, Nav cũng ok.
Bạn dùng gold card để làm gì? Để up ROM Modaco à? Hôm nay mình bị lỗi process kể trên vài lần, rất khó chịu vì phải khởi động lại máy, chưa rõ nguyên nhân.

Rom Villain 3.0 là bản beta còn nhiều lỗi phải không?
emux
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ban đầu vì lỗi process nên dùng GoldCard để up Modaco. Những lần uprom sau này chẳng khi nào bị lỗi cả, rất khỏe.

Villain gần có bản chính thức, nhưng chạy rất tuyệt đó (Mình đã up và xài thử hết các Rom 2.1 trên xda và htcpedia rồi).
các bạn ơi cho mình hỏi đã có bản rom 2.0 chính thức cho hero chưa hay là mới là bản rom do các cao thủ cook thành nhỉ? mình mới mua dc có mấy ngày nên gà ..., ai biết jup mình trả lời thắc mắc với, thanks nhiều
Các xử lý lỗi process kể trên từ XDA:

Như vậy là phải up lại ROM nguyên bản unrooted, có lẽ các bác nấu nướng ROM chưa được khéo nên hơi bị cháy. Mình đang down bản update-hero-h3g-2.73.771.73-signed.zip không root về up lại xem có hết lỗi không.
Bạn có thể hướng dẫn cho mình cách dùng Goldcard không? Tại sao dùng cách đó lại không bị lỗi? Mình cảm thấy lỗi đó như là nằm trong bản ROM cook thì up kiểu gì chả bị? Vilain có bị ngốn pin không?
emux
ĐẠI BÀNG
14 năm
Theo mình biết thì GoldCard nhằm biến thẻ nhớ của máy thành "Gold", từ đó có thể up các loại rom mà không bị hạn chế. Cái này mình làm lâu rồi nên k nhớ kỹ. Bạn làm theo cách ở trang unlockr (xem video) hoặc trang pda việt của bác Phạm Quang (xem hướng dẫn) là được.
Villain là rom ít tốn pin nhất trong các Rom 2.1 rồi đó.
Mình thấy cái list này của Villain cũng hơi sợ:

NOT WORKING/Workarounds/Advice:

- Calendar + Calendar Widget BROKEN - Sorry. Alternative Calendar apps are available on the market
- Cannot access HTC Album from Camera- use included Gallery3D to browse images
- Music App problem - use an alternative app (Rockon or Mixzing)
- People Widgets look very ugly (Unsure why at this stage)
- REQUIRE UNLOCK PATTERN NOT WORKING- DO NOT USE.
- Gmail Push still not right. Workaround is Mail app, it will pull every 5 mins without killing your battery too much.
- Install Overclock Widget - Set it as previously recommended
- Install FXCAMERA from market - use instead of standard camera. Works excellently.
- TURN OFF Haptic Feedback on keyboard - MUCH quicker

Test, test and test some more!
máy e cũng up lên Modoco 3.1 thì bị lỗi process mặc dù đã up radio mới nhất rồi.e đọc trên xda thấy ng ta bảo là xóa chương trình advanced task manager là đc.e xóa nó rồi thì 3 hôm nay chưa thấy treo lần nào.các bác thử xem có đc ko?
Đúng là do chương trình kill task nào đó (phổ biến là advanced task manager), mình dùng task killer cũng bị. Tuy nhiên không cần xóa các chương trình advanced task manager mà chỉ đừng dùng chức năng kill all của nó, kill tự động vẫn được. Mình cho là do các chương trình đó khi kill all task đã kill luôn cả 1 số phần mềm chạy nền (trong đó có senseUI) nên dẫn đến FC.
jun0012
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hehe, mình uprom Hik@ri không có Sense UI, máy chạy mượt cực, tốc độ làm j cũng nhanh, boot screen của google, tốc độ khởi động nhanh kinh khùng. ai thấy sense chậm thì nên thử. Chạy mượt hơn IP lun🆒
Cho mình hỏi Modaco 3.1 có ổn định hem?
Và nó có mấy bản 3.1 vậy, vd bản thử nghiệm hoặc bản hoành chỉnh hem?
Và theo các pro thì bản nào ổn nhất trong tất cả các Modaco?
Có thể cho mình xin link với nha.
Thanks mọi người ^^!
topifone
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ôi trời, em chọn con Hero chỉ vì SensUI mà nay bác lại bỏ nó đi :p
Sau một thời gian dùng thử mình thấy bản ROM của Mr Bang (nghe như người Việt những chắc không phải) dùng khá ổn, chạy nhanh hơn Modaco vì được lọc bỏ nhiều thứ không cần thiết. Các bạn xem ở đây để thêm chi tiết http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=635690
Muốn ROM nhanh, các bác up Sense 1.4 ( cơ bản là Modaco 3.2 beta5) add blue theme nhìn rất cool, chạy nhanh như gió, automatic app2sd, sắp có bản Sense 1.5 add bootscreen Desire tuyệt đẹp, Link đây : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=637064
Bản Rom này Sẽ làm hài lòng những người khó tính nhất 😃
Muốn nâng cấp 2.1 cố gắng chờ trong tháng này có bản chính thức từ HTC xài cho nó ngon, chứ các Rom 2.1 cook hiện nay là do lắp ghép cả nên chạy rất chậm và vẫn bị hạn chế ( Media, Camera < 3.0, ......)
chúc vui ........!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019