[Help] Samsung Note 4 Sprint không có sóng .. !

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi Phim Con Heo, 22/10/19. Trả lời: 14, Xem: 662.

1. Phim Con Heo

Best Answers:
    0
    Phim Con Heo
    ĐẠI BÀNG
    Nhờ các bác giúp mình vụ này với ạ ...!
    Mình dùng Samsung Note 4 nhà mạng Sprint (SM-N910P).
    Trước đây dùng rom cook thì chỉ có sóng 3G. Mình up rom stock xong thì không có sóng. Lắp sim Mobifone vào vẫn có Super Sim nhưng không có sóng. Ngoài ra khi kết nối Wifi thì thường xuyên hiện "Kích hoạt chế độ rảnh tay" rất khó chịu. Bản rrom hiện tại là 6.0.1.
    Mình tìm Google thì biết được dùng phiên bản Android Kitkat mới có thể unlock. Mình tải nhiều bản rom và up rom bằng Odin thì đều báo lỗi, ko up được. Hiện máy chỉ nhận duy nhất bản ROM 6.0.1.
    Mình cũng đã thử nhiều bản ROM Cook nhưng đều không có sóng...
    Mấy hôm nay mình kiếm cả ROM Stock và ROM Cook up liên tục nhưng vẫn chưa được.
    Nhờ các bác giúp mình với ạ.. mình xin cám ơn nhiều...!!

Đang tải Screenshot_2013-12-31-21-39-36.png…

Thảo luận thêm về chủ đề này?
    Android
    Vào đây để trao đổi, thảo luận, chia sẻ app, hỏi lỗi, nhờ tư vấn điện thoại Android
  2. meovt

Best Answers:
    0
    meovt
    TÍCH CỰC
    Note4 ko có sóng 4g nha, down cái samsung info về mà tìm fw gốc (nhớ tìm đúng mã máy chủ yếu là cái mã CSC gốc)
    * lưu ý:
    Bước 1: khôi phục cài đặt suất xưởng (xóa sạch sẽ data trong toàn bộ máy để bảo đảm ko bị xung đột giữa rom cook và rom stock)
    Bước 2: tải odin, driver usb và bộ file rom stock về (bản rom stock mà càng nhiều file đính kèm thì càng tốt)
    Bước 3: bật cái gỡ rối usb lên, cái gỡ rối này nằm ở trong chế độ nhà phát triển (vào cái thông tin phần mềm rồi nhấp liên tục khoản 6 lần vào số hiệu bản tạo là nó bật chế độ nhà phát triển lên)
    Bước 4: chạy rom theo hướng dẫn bình thường với odin

Phim Con Heo thích nội dung này.
    1. meovt

Best Answers:
      0
      meovt
      TÍCH CỰC
      #12 meovt, 23/10/19
      Sửa lần cuối: 23/10/19
      meovt @Phim Con Heo Kaka, tui tra bằng app samsung info thì với máy note4 của ông thuộc nhà mạng sprint thì có 16 bản rom có thể tải về, phiên bản android nhỏ nhất là 4.4.4, mà ông nhắm ko tải được thì thôi ông đưa ra tiệm điện thoại cho người ta chạy lại rom giùm cho đỡ mất thời gian

#12 meovt, 23/10/19
      Sửa lần cuối: 23/10/19
    2. Phim Con Heo

Best Answers:
      0
      Phim Con Heo
      ĐẠI BÀNG
      Phim Con Heo @meovt Thợ chỗ tui bó tay rồi bác... Họ cũng up đuợc rom gốc thôi... Vấn đề mất sóng họ không làm đc. :oops::oops::oops::oops::oops:

3. Phim Con Heo

Best Answers:
      0
      Phim Con Heo
      ĐẠI BÀNG
      Phim Con Heo @meovt Mình xin phép làm phiền bạn 1 tý nữa nhé.. mấy hôm nay không để ý, hôm nay mình check Imei thì nó ra Samssung S5 chứ không phải note 4. Và tình trạng là not active.
      Mình có thể dùng rom s5 được không ?

4. meovt

Best Answers:
      0
      meovt
      TÍCH CỰC
      meovt @Phim Con Heo note4 là note 4 sao lại chech imei ra s5 lung tung thế, trừ phi chạy rom cook thì ông muốn fake nó thành s10 hay note10 thì tui ko bàn, cẩn thận có vọc rom thì cũng chạy cho đúng dòng máy nhé, chứ ko nó bootloop hoặc brick thì bảo sao xui

Đang tải...