Help ........ Sửa lỗi has stopped working trong win 7 ultimate

badboy_x07
7/10/2011 1:23Phản hồi: 21
Help ........ Sửa lỗi has stopped working trong win 7 ultimate
Máy em không thể chạy War. Khi kik vào war thì nó hiện ra thông báo "Warcraft 3 has stopped working"
Mong các bác giúp chứ ghiền war quá rồi

(Máy em core i5, Ram 4GB, Card màn hình 2GB, xái win 7 32bit)
Thank các bác
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ái zà, máy chất lượng nhỉ? Cái lỗi này thì ức chế lắm, và nguyên nhân thì cũng có rất nhiều, ví dụ như game không tương thích với win 7 chẳng hạn, cái IE 9 của mình cũng toàn bị như thế này thôi.
KaKaShi3391
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn thử xóa đi mấy phần mềm diệt virus xem, hồi đó cũng bị vào war nó văng ra không chơi dc, ngồi xóa xóa cái đựơc
Hung Thao
ĐẠI BÀNG
12 năm
À, hình như mình cũng đang bị tình trạng này.
Phim My Princess mình Down về bằng Torrent, hoặc bằng các link khác đều bị hiện tượng này. Tập 1 và tập 2 là SD, khi down về thì ko sao. Đến tập 3 trở đi là phim HD, cứ down xong hoặc nối các file .001, .002... để thành file có định dạng .mkv là bị, ko thể mở được folder có chứa phim. Cứ mở ra thì win lại ko làm việc và khởi động lại.
Mình phải dùng chương trình nero để mở Folder và chuyển phim sang ổ cứng của đầu HD thì mới xem được phim.
Ko hiểu bị sao nhỉ. Bạn nào giúp với. Xin cám ơn!
@Hung Thao ban doi dinh dang o dia thanh ntfs coi, fat32 k luu duoc file tren 5gb.
đúng cái lỗi mình đang bị với eoffice, ai giúp với
bạn thử update len win 7 sp1 để vá lỗi. Down bản war khác về xem. Mình vẫn chơi trên win 7 bình thường mà
máy bị kiểu này thường do xung đột phần mềm đấy các bác ạ. mình ghĩ có thể do những nguyên nhân sau:
1. xung đột phần mềm, nếu trc đây ko bị thì bác cố gắng gỡ tất cả các ứng dụng gần nhất ra, đến khi nào hết lỗi thì thôi, thường đôi khi ta có thể nhận thấy từ lúc nào đó sau khi cài phần mềm j đó mí bị nên cần gỡ đúng phần mềm đó ra
2. thường xảy ra với các game, cái này theo kinh nghiệm mình nghĩ bản win hoặc phần cài đặt game đã bị thay đổi hoặc lỗi nên ko tương thích gây ra tình trạng này, giải pháp là các bác dow và cài tiếp bản patch của game để khắc phục lỗi
3. 2 cách trên là cho bác nào ko muốn cài lại win. theo mình nghĩ 1 phần của lỗi trên la do dùng phần mềm lậu nên nếu thấy máy đã lâu chưa cài lại win thì nhân thể cài lại win và backup cho an toàn(kiếm bản win nguyên gốc cài thì tốt hơn), sau đó update win và cài vào đảm bảo hết lỗi.với game chú ý nếu lỗi thì nên cài bản patch nhé. vd 1 số lỗi như ie9 ko cài đc, hoặc cài đc nhưng h/đ lỗi...
ngumaxngu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy em khi khởi động hiện lên cửa sổ này. Mong mọi người chỉ em cách khắc phục:

@ngumaxngu ko thấy ảnh đâu cả b ak
mình đã làm thành công như sau :
Vào Start => Run sau đó gõ Task Scheduler
Rồi vào Task Scheduler Library -> Microsoft -> Windows -> RAC.
Click phải chuột vào RACTask rồi chọn Disable
Cũng là tìm trên mạng thôi , chúc các bạn thành công !
@hieunghiaanh cảm ơn bác, máy e cũng bị thế này đang k biết làm thế nào để sửa
@hieunghiaanh hay quá... nhưng vẫn k đc b à :*(
máy bạn bị dinh virut siêu đa hình rùi. virut này rất nguy hiểm dùng BKAV miễn phí mà diệt,tôi cũng bị thế nhưng khi dùng thì rất hiệu quả.Và giờ thì không bị nữa . 🆒 thấy hay thì thanks nha 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒 🆒
sao em cũng bị rồi làm theo cách của bác hieunghiaanh mà ko đc nhỉ@@
máy này mà xài win 7 32 bit, xài 64 bit cho nó tối ưu ~~
mình down warfare 3 reloaded về cài đk 95% thì có lỗi setup.exe has stopped working. cho vào HDD thì cài nên z hả mọi người, hay phải mount xong mới cài?
mình xài win 7 ultimate 64 bit cài phần mểm hay bị has stop working vd như cài photo transfer , Vit Registry Fix bấm vào thì hiện khung báo lỗi has stop working bạn nào biết giúp mình nha thanks .
máy mình bị lỗi không vào được chrome và cốc cốc chỉ toàn hiện lỗi stopped working! có ai biết cách khắc phục xin giúp đỡ! đa tạ
mình xài win 7 ultimate 64 bit cài phần mểm Wireless Transfer App xong bấm vào bị báo has stop working bạn nào giúp mình với.

MINH LEN 3Q MA VAO CU HANH PLAY MA KO DC
NÓ LÊN NHƯ THẾ NÀY
DÂY LÀ ẢNH CẤU HÌNH CỦA MÌNH
CÓ AI BIẾT LÀM SAO KHẮC PHỤC LỖI CHỈ MÌNH NHA ! MÌNH XIN CẢM ƠN NHÌU
(MÌNH XÀI WIN 7 NHA )
bản này của bạn ko phù hop 64 bit nên thế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095