Help - thiết lập DNS trên Playbook để vào facebook qua wiffi....?

vanhuytiensinh
1/3/2012 14:32Phản hồi: 18
như tiêu đề của topic, em nghịc mãi chẳng thấy chỗ nào cho đặt DNS tĩnh như trên window để có thể dùng app facebook trên PB qua wiffi, có bạn nào làm được giúp mình với!
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrlinh.ftu
ĐẠI BÀNG
12 năm
trên tt có rồi mà bạn, sau khi kết nối wifi, bạn vào phần quản lý wifi, ở chỗ Select a network chọn Saved network, sau đó click vào cái mà bạn đang dùng, kéo xuống và bỏ tick ở cái Automatically obtain IP adress và thêm vào dns, lưu ý là mấy cái khác như IP,SUbnet... phải trùng với cấu hình của wifi ( cái này bạn xem ở chỗ Available network, nhớ lấy và điền vào thôi). Sau đó save lại là ok 😁
ok, để tối nay mình về kiểm tra lại xem, rất cảm ơn bạn.
Dns thôi ko giải quyết được vân đề đâu bác, sửa được file host như trên windows thì mới ok
Mới vào lại thử thì lại được, ko biết nhờ dns hay vnpt nó mở cho vào
h1s0k4
ĐẠI BÀNG
12 năm
dùng proxy browser của android cũng đc bác ạ , nhưng cái native app của PB thì phải đổi proxy trong phần setting . Mà proxy này thì ít thọ lắm .
Hình như có bác có cách là tethering qua BB mượn cái BIS hoặc wifi của nó rồi ngắt bridge vẫn vào bình thường ( hơi mất công 1 tí ) - em chưa thử nhé
Qua Bis thì ok nhưng ngắt Bridge thì ko dc đau ạ, em đã thử với Bis Mobi rồi.
h1s0k4
ĐẠI BÀNG
12 năm
em thấy nói thế thôi chứ chưa thử 😁
còn ở nhà em muốn dùng thì cứ cho BB kết nối wifi rồi bridge lại với PB , nhưng sau thấy lằng nhằng , cuối cùng dùng PC =))
PB chỉ khi nào đến trường ko có net mới lôi BB ra bridge
mrlinh.ftu
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh em chịu khó check proxy là được mà, ngày nào bên vn-zoom cũng nhiều người share mà 😁
blueis
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic, mình add DNS của GG rồi mà ko được >> lại phải lọ mọ tìm cách sửa host thôi. Dùng qua Proxy Browser thì OK nhưng có vẻ chậm 😔
Em chỉ cần đổi DNS là được. Ko biết có phải do vnpt mới mở facebook lại ko nữa?
vuhuy99
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng là vnpt mở lại rồi đó bạn. Khỏi đổi dns cũng vô được.

Sent from my GT-Ikhoecủa using Tinhte.vn
các bác cho em hỏi BIS là gì vậy ạ, em mới tập thành nên còn gà lắm ^^. Cảm ơn các bác
blueis
ĐẠI BÀNG
12 năm
@9713940 BIS = Blackberry Internet Service
BES = Blackberry Enterprise Server

Tập Google đi bạn 😃
minh len facebook bang wifi van ok. ban dung mang nao vay? minh dung vnpt

Sent from my BlackBerry Runtime for Android Apps using Tinhte.vn
hungbosspq
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi cái là, sao em len fb bằng app thì được mà browser thì lại không được, em xài vnpt.
Ah ban lam nhu sao nha. Tren pb vo phan wifi.ban xem thong tin internet information la gi ghi chu lai. Sau do Chon wifi cua ban da save lai chinh sua lai chuyen thanh ip tinh luon. Vi du: thuong ngay ban de ip dong 192.168.1.5 .... Thi bay gio ban go vo luon, va them 2 cai nay nua o duoi la ok. 8.8.8.8; 8.8.4.4. Ban thu xem.
hungbosspq
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tpbb8100 Oh cảm ơn mình làm được rồi 😁
các bạn thêm chữ m vào trang là vào đc khỏi phải đổi DNS cho mệt xác
m.facebook.com là xong 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095