Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Help : Xin giúp đỡ iphone 3g bị treo logo sau khi cài đặt lại

virutmath
3/12/2012 2:27Phản hồi: 23
Các bác ạ, em mới đc cho con iphone 3g cũ để nghịch. hôm qua em táy máy ấn vào phần cài đặt chung, chọn xóa tất cả cài đặt. nó báo đợi khoảng 1 tiếng để xóa. xong nó chạy thanh loading tầm 40ph, khởi động lại 1 lần, vào đến logo quả táo và treo đến tận hôm nay 😔. không biết là nó bị làm sao nữa ạ.
Em còn chưa biết nó đc cài fw mấy, mới cầm iphone lần này là lần đầu. Các bác cho em hỏi giờ em nên xử lý thế nào
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

virutmath
TÍCH CỰC
11 năm
help me..............
zennytien
ĐẠI BÀNG
11 năm
Restore lai di.... Lock dung nen reset all setting ... Hau het lock reset 99,99% an tao... Bac khong biet restore qua day minh restore giup cho
Chạy lại phần mềm đi bạn tìm bài hướng dẫn trên tinh tế mình luôn này :
Cố mà chạy cho đc ... tự thân vận động là sướng nhất
Bạn gắn cáp kết nối với máy tính mở ứng dụng "tools" lên nó sẻ hiện lên đầy đủ cho bạn lúc đó bạn sẻ nắm được thông tin máy của bạn đến lúc đó thì tùy cơ ứng biến. Thân chào

http://www.mediafire.com/?d174dbp0wo8v9ok

virutmath
TÍCH CỰC
11 năm
@truonggiang154 tools đó là tools nào vậy ạ
Chạy lại PM thôi cho nó chắc rồi JB dùng UT unlock
virutmath
TÍCH CỰC
11 năm
cám ơn các bác, vậy là do máy bị lock ah hic hic.
virutmath
TÍCH CỰC
11 năm
e down cái itool về, cắm vào máy ko thấy nó nhận 😔, có bác nào giúp em với
Apkno1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn vào đây tìm bản firmware phù hợp với máy của bạn và cách cài lại firmware nhé : http://www.tinhte.vn/threads/412477/
zennytien
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lam duoc chua bac....neu bac o sai gon quan 3 thi qua day em giup cho
Apkno1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@virutmath Firmware của Apple phức tạp hơn nhiều bạn ạ.
Apkno1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bacbeo162 Bạn vào cydia chạy ultrasnow về là được.Có sóng ngay. không thì cài bằng file deb ấy
bacbeo162
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Apkno1 e làm được rồi. mà a có biết fw nào ổn định, tiết kiệm pin nhất cho ip3 ko ạ 😆
@zennytien Anh oi. Em cug moi nghich dai bi nhu vay. Mai em wa anh lam giup em dk
bacbeo162
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác giống e quá. e vừa nghịch lúc trưa xong giờ vẫn chưa xong. làm đủ kiểu đến lúc tưởng xong thì khởi động bị ăn táo. có bác nào giúp e phát. hjx.
Apkno1
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thấy dùng 4.2.1 cũng ổn.Nói chung là do biết cách dùng nữa bạn ạ, chứ các bản IOS khác nhau thì cũng chả hơn nhau là mấy đâu.
bacbeo162
ĐẠI BÀNG
11 năm
đấy là bản custom ak bác. bác có cái link bản đấy không cho e xin. e gà lắm. mà up lên làm gần giống như rs ak a
Apkno1
ĐẠI BÀNG
11 năm
bản custom thì dễ làm hơn, Nếu máy bạn đã JB thì bạn chỉ việc rs thôi (Nhấn shif + restore rồi chọn FW custom). Còn bản gốc thì bạn phải dùng Resnow để làm từng bước một từ đầu.
virutmath
TÍCH CỰC
11 năm
đã nhờ 1 anh trong công ty làm xong, giờ em nó đang chạy rồi nhưng hình như chạy 3.1.3
bacbeo162
ĐẠI BÀNG
11 năm
@virutmath e cũng thế. nhưng mà 3.1.3 chạy được ít app quá, của e còn lỗi youtube 😔
sin_poly
ĐẠI BÀNG
11 năm
ở HN thì qua nhà mình up lên 4.2.1 cho

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019