Help...

anhtrung1234
14/8/2018 5:38Phản hồi: 28
Mình dùng ip5 bản quốc tế chạy IOS8.2 đã jailbreak, dùng phục vụ công việc nên phải chạy đúng bản 8.2, cài mấy cái phần mềm vào nó treo luôn táo, làm mọi cách trên mạng vẫn không được trừ cách update bản mới nhất từ Itune nhưng thế lại lên 10.3 không phục vụ được công việc. có cao thủ nào giúp em fix nhưng vẫn giữ dc bản ios8.2 không ạ. đội ơn các anh.
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chẳng có cách nào cả . Mà phục vụ công việc gì mà ghê giữ vậy ? Lần đầu tiên nghe thấy đấy bí mật quốc gia . Hoặc quân sự thì lại không phải hay công việc cho jailbreak vậy bạn
@hoang van hinh Bí mật nghề nghiệp thôi bạn kiki
chuangiao
TÍCH CỰC
6 năm
treo táo là chỉ có cách duy nhất là restore thôi. cv gì mà phải dùng 8.2 vậy bạn. 8.1 8.3 dc ko
@chuangiao 8.3 vẫn ok anh ạ. nhưng giờ làm sao lên dc 8.3 anh nhỉ
-nHm-
CAO CẤP
6 năm
10.3 với 8.2 thì khác nhau chỗ nào mà ko phục vụ đc cv
@nguyenmanh96 cái Tweak em cần nó chỉ hỗ trợ từ 8.3 trở xuống cụ ạ
kinh 8.2 phục vụ công việc,, ủa chứ càng lên cao nó càng cùi đi à =)))
i2Bi
CAO CẤP
6 năm
Về safe mode gỡ tweak ra hoạ may thì được. Mà tui nghĩ chắc ông phải "Bấm nút home để mở khoá" rồi 😆
i2Bi
CAO CẤP
6 năm
@anhtrung1234 2 nút cho tắt vừa lên táo giữ volume down là vào đó bác. Còn k được thì bó tay 😁.
@NTN.PF em thử rổi, im re vẫn logo quả tóa đáng ghét
i2Bi
CAO CẤP
6 năm
@anhtrung1234 Quả táo hỏng có đáng ghét. Lên 10.3.3 thôi bác.
@NTN.PF hix thế chẳng có cách nào khác à pro huhu, tìm khắp mới dc con máy vẫn giữ bản này
Vâng cảm ơn mọi người, món này chỉ máy 8.2-8.3 mới chạy dc mấy cái Tweak kia nên em mói bí mật chứ ko có gì to tát cả đâu ạ. hiện tại máy em đang chạy 8.2 nên muốn giữ bản ấy chứ lên 10.3 cái Tweak kia ko hỗ trợ.
Thành KL
ĐẠI BÀNG
6 năm
- Có 1 cách. Cho nó lên ios 10, bán máy đi. Kiếm con khác chạy ios 8 thay thế. Đỡ đau đầu : )))
@Thành KL ý kiến này hay 😆
@Thành KL Quá hay
chuchadaqua
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thành KL Làm méo gì còn máy nào chạy iOS 8 nữa mà mua chài.
barbinhthang
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhấn power + tăng âm lượng khi lên táo thả power giữ nút tăng âm lượng sẽ về chế độ safemode vào cydia xoá tweak gây lỗi
@barbinhthang em làm vậy nhưng ko dc anh ạ. làm đi làm lại đều không thấy gì ngoài hình táo
barbinhthang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhtrung1234 Giữ yên nút tăng âm lượng cho đến khi xuất hiện màn hình khoá, chế độ safe mode này hoàn toàn cách ly môi trường jailbreak hồi đó có xài con 5 cũng bị treo táo do tweak m đều dùng cách trừ khi b lỡ xoá bộ lib trog cydia gốc thì ko có cách nào
cứu vãn.
lỡ lên 10.3.3 rồi thì vẫn quay về 8.4.1 được, chứ kg về đc 8.2
@mouse_gaga có link hướng dẫn ko anh\
chuangiao
TÍCH CỰC
6 năm
@anhtrung1234 https://tinhte.vn/threads/chia-se-huong-dan-ha-cap-iphone-5-a1429-tu-ios-9-0-9-0-2-ve-ios-8-4-1.2526943/
cứ cắm vô itunes rồi res 10.3.3 > lên gg kiếm "jailbreak 10.3.3 32 bit" rồi làm theo hướng dẫn.
@chuangiao là lên hẳn 10.3 và jailbreak xong hạ cấp theo links trên à anh
@anhtrung1234 https://ftios.vn/ftblog/huong-dan-ha-iphone-4s-5-ipad-2-3-4-mini-1-xuong-ios-8-4-1-2/
đây bác
@anhtrung1234 mình làm cho con 5 của mình mấy lần rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019