Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hiện lại nút Start và Start Menu cho Windows 8

Duy Luân
6/3/2012 11:28Phản hồi: 115
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

starwin
ĐẠI BÀNG
12 năm
win7 khi nào cũng hiện cả nên ko phải nghĩ ngợi gì 😁
hay đấy
phù hợp với nhu cầu của người thíc nút Start ^^
Tunggf
TÍCH CỰC
12 năm
Em thì em vẫn thèm nút start như Win cũ.
Start8 cũng được

http://www.stardock.com/products/start8/

---------- Post added at 05:12 PM ---------- Previous post was at 05:06 PM ----------

chỗ nào nói mà bác phán hay thế, cho cái link đi... 😁
gì mà 30s, sao chậm thế. Máy cùi của mình mà còn nhanh hơn OS X nữa. 15-20s à =))
Start là 1 phần quen thuộc của Windows mà
Anh ơi anh có biết làm sao để thay địa chỉ email khác cho tài khoản Administrator không ạ?
Linhbi001
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc phải tải về cài thôi. Mình thì không sao, chứ ba mình thì khó chịu lắm.
meoden
TÍCH CỰC
12 năm
Ux31 thì nó đã tối ưu cho việc khởi động nhanh rồi nên sang win8 thì khởi nói luôn...........

30s thấy cũng đc rồi.
Tắt win8 nó chỉ tắt ứng dụng thôi chứ hệ thống nó ghi hết lên ổ cứng nên kđ nhanh, bạn chú ý khi tắt máy và bật máy thì rõ, khi tắt máy cái hình trăng khuyết nó sáng lên (giống hibenet trên win7), chứng tỏ nó ghi cái gì đó lên ổ cứng, còn khi khởi động xong nghe có tiếng bít y như khi dùng win7 với hibenet. Mình đã nghi ngời và tìm hiểu thì thấy trang nn cũng nói thế, mà link quên ko lưu lai òi.
apdoi90
ĐẠI BÀNG
12 năm
đúng là dùng win 8 với hibernet khi khởi động chỉ mất 4~5 giây thôi . còn khởi động bt chỉ mất 15~20 giây . em cài win 8 từ ngày nó ra bản developer ---> customer :playfull:
đang thích Metro của win 8, sẽ dần quên đi nút star
falasa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bỏ ra nhìn mới hay chứ, cho vào lại thành như cũ còn gì, vọc mỗi cái Metro là hay thôi 😁
thủ thuật hay, chắc chưa quen với việc nút Star mất ngay được 😔
em đang xài máy dell inpiron 15r n5110 ! em cài win 8 song song với win 7 ! nhưng em cài driver vào là lại bị lỗi chán wa ....!
phải chia tay vơi nút start 1 cách quả quyết, thật quyết đoán.
thật dứt khoát chia tay nút start
:banghead: chia tay chia tay
_vegeta_
ĐẠI BÀNG
12 năm
ôi mình thích cái biểu tượng window mới kia
TUM LUM
TÍCH CỰC
12 năm
Nhắm mắt - đưa chuột vào góc dưới bên trái - click phát là coi như nhấp start, ... làm chi cho lằng nhằng vậy ta
hôm nay được nhìn thấy cái máy Sếp cài W*, nhìn công nhận đã thiệt đó
Nói chung là cài để test thôi chứ máy e cài win 8 còn ko cài được drive màn hình
Ren504
ĐẠI BÀNG
12 năm
cài win8 xong máy ko còn nghe nhạc dc nữa, hình cái loa bị dấu "x" y như trên ảnh, "The Audio Services is not running" là xao 😔( :(( ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019