Hiện tại dân số Việt Nam là bao nhiêu?

Hassler
18/12/2017 14:16Phản hồi: 237
237 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

leloiboi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tuổi trung vị bác ợ
@leloiboi chà, từ chuyên môn thống kê ạ?
để em update nhé
thanks bác!
Man404
TÍCH CỰC
6 năm
@Hassler A ới thì Mean và median là khác nhau, a google là ra ý
Thannk
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tất cả chỉ là ngồi trên bàn giấy và dự đoán trên mây. Niên giám thống kế của các tỉnh năm nào cũng ra mà có đúng đâu nói gì toàn cỏi việt nam. Đơn giản như cái BOT đếm xe trên 1 tuyến đường để quy ra năm thu phí thu phí mà sau khi quyết toán còn bị thanh tra chính phủ cắt đi cả chục năm nữa mà !
kutamitsu
TÍCH CỰC
6 năm
@Thannk Bạn nói ngồi trên bàn giấy và dự đoán trên mây là sai rồi, mình là cái thằng phụ trách đi đếm dân đây, tất cả điều tra viên của mình đều phải đến trực tiếp tực hộ dân để lấy thông tin điều tra nhé, chứ ko nghe báo cáo từ thôn, xã hay cán bộ dân số thôn đâu bạn.
linhatm
TÍCH CỰC
6 năm
đất nc vvn đổi dc qua thằng Nga hay canada ở thì hay, tha hồ rộng
Còn quả đồi quả núi nào thì san nốt xây biệt phủ
pu_pu_999
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mà mình thấy.. càng nghèo thì càng đẻ, ngộ thật chứ
soidat
TÍCH CỰC
6 năm
tinhte-col.jpg Có ai tìm được thêm một gương mặt dễ thương nào nữa ko ta?
Hộ khẩu để làm gì??? Trong khi vài năm lại điều tra dân số!!!! Chắc là để tìm ra vài thằng chưa có hộ khẩu, khai sinh, khai tử...
Diện tích sao giờ còn có 310k km2 thế nhỉ?
@nothingisay Chỉ là diện tích đất liền. Tính cả các đảo nữa thì mới lên 331K km2.
xuankage
TÍCH CỰC
6 năm
thế mà người ta cứ lấy lý do duy trì dân số ra để ngăn cấm 1 số thứ 😆
Dân số Việt Nam lớn hơn Đức (hơn 80 triệu) và Pháp (gần 70 triệu); là 02 quốc gia quan trọng nhất Liên Minh châu Âu. Xét về khía cạnh nào đó thì Việt Nam có tiềm lực ngang với những cường quốc số 1 thế giới ;)
Jaywalk
TÍCH CỰC
6 năm
@tridentchicle diện tích nước Đức 357k km vuông và Pháp 550k km vuông, đều lớn hơn diện tích VN lại là diện tích hình khối rộng chiều ngang không hẹp thắt eo như mình, dân số thì ít hơn 1/5 tới 2/5 do vậy dễ thở hơn mình. Xây dựng bọn nó hợp lý lại phân bổ ở cách nhau rộng rãi hơn mình, không dồn cục ở tập trung như VN. Do vậy cái gọi là tiềm lực kia của VN lại trở thành gánh nặng cho chính VN. Do vậy dân số VN không nên quá 50 triệu người là ổn nhất, phát triển cái gì cũng dễ, hiện nay gần 100 triệu thì kìm hãm sức phát triển VN nhiều lắm.
Nhà nước lên kế hoạch thống klee dan số rồi giao cho cán bộ dân số tại phường, xã thị trấn. Sau đó các cộng tác viên dân số sẽ đi lập sổ, thống kê tại tổ dân phố, ai đi ai bán nhà, ai còn ở, sinh thêm, hay đã mất rồi nộp lên. thống kê theo quận rồi chia diện tích ra mật độ.
TiaMi
TÍCH CỰC
6 năm
chả liên quan,dân ta ngày càng ít đẻ chứ ko có như ông bà xưa mà cứ tính theo chiều hướng tăng mãi dc
supzzo
TÍCH CỰC
6 năm
À vậy các bác cục quản lý dân số lấy thông tin từ đây ra à :v :v
KHABT
TÍCH CỰC
6 năm
@futurex125 chú ác khẩu quá, và câu khẩu nghiệp dành riêng cho chú.
futurex125
TÍCH CỰC
6 năm
@thanhkha014 khuyên người khác hướng thiện là 1 đức tính tốt nhé
dù sao em cũng hi vọng sau này bác ít đi "rủa" người khác hơn
KHABT
TÍCH CỰC
6 năm
@futurex125 Vãi rủa, chú nghĩ điều tôi nói ban đầu có xảy ra không.
futurex125
TÍCH CỰC
6 năm
@thanhkha014 cái đấy tùy bác nghĩ thôi
với lại nếu bác vẫn là sinh viên như trong info, thì bác ít hơn em tầm chục tuổi đấy
đôi lúc cái cách xưng hô cũng đủ để đánh giá 1 phần nào đó tính cách của 1 con người 😃
KHABT
TÍCH CỰC
6 năm
@futurex125 Chú này vớ vẫn, mỗi lần comment phải vô xem tuổi để xưng hô ah,
Jaywalk
TÍCH CỰC
6 năm
Mật độ dân số ở mình là 308 người/km vuông. tương đương 100m vuông 30,8 người, 10m vuông 3,08 người !??? đây là mật độ trung bình, nếu trừ ra sông suối ao hồ, núi, đường xá, rừng và những chỗ không ở được thì 10m vuông sẽ có nhiều hơn 3,08 người ở...tầm ít nhất 7-8 người...vậy suy ra mỗi người có hơn 1 mét vuông mấy!!! hèn chi chật chội, TP thì càng chật!
Giltine
TÍCH CỰC
6 năm
@Jaywalk kiến thức cơ bản 1km vuông bằng 1000.000 mét vuông nhé bạn =]]
vậy là trung bình mỗi người có 3000 mét vuông

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119