Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hiện tại nên mua iphone X không

Nhị Công Tử
15/2/2019 17:55Phản hồi: 16
Chào cả nhà,
Mn cho e hỏi, e đang tính mua con ip X mới nhưng thấy bảo sắp ra Samsung s10, mà sau khi ra S10 thì ip cũng sẽ giảm giá để kích cầu gì đó ấy. Như vậy có đúng không ạ ?
E nên mua bây giờ hay đợi ra s10 rồi mua ạ ?? Mong cả nhà cho e ý kiến... Cảm ơn mn
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Điện thoại giảm giá liên tục vì ra mới liên tục
Hứng lúc nào mua lúc đó
huan090
ĐẠI BÀNG
5 năm
bạn cứ đợi rùi thấy s10 ra , giá chưa ưng, hổng lẽ đợi tiếp . nếu thích thì cứ mua, giờ fpt cũng đang giảm ầm ầm kìa. được thì cứ mua chứ đợi hoài khó chịu lắm. còn nếu chưa gấp thì từ từ xem giá tốt thì mua.
K nên mua x giờ
X mua làm gì bạn.
X giờ mua làm gì , mua s10 hơn
Doramon
ĐẠI BÀNG
5 năm
nên mua x sử dụng ổn định, đc cập nhật lâu dài. nếu mua s10 thì cũng đc nhưng mình thấy ko có lý do gì cả hoặc nếu bạn là fan sam hoặc android
nvint
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giảm cho X thì không giảm đâu bạn vì khi S10 mở bán thì các nhà bán lẻ sẽ tập trung nguồn lực và tài chính để bán S10 hơn.
Mình chia sẻ chuyện của mình để bạn suy nghĩ. Mình sử dụng iPhone 5 và 6 từ lúc mới ra mắt sau đó thấy iOS xài chán quá chịu không nổi nên mua S8 cũng khi mới ra mắt vì ham trải nghiệm. Tuy nhiên, sau khi hết bảo hành 2 tháng thì S8 bị cháy main (bạn bè mình cũng xài S8 thì không ai bị). iPhone 5, 6 của mình vẫn dùng ổn. Hiện giờ mình đang dùng X, xài thấy ổn định nhưng chán thật. SS flagship không rẻ va Android thú vị hơn mà cũng hơi lo.
@nvint tùy từng cái thôi bạn. Cái Iphone 5S chính hãng mình mua nó căn cho đúng lúc hết bảo hàng thì đi đời nhà ma tức không chịu được định đổi qua hãng khác vì cay cú mà tại cả nhà xài Iphone nên mua lại nó. trong khi đó 2 con SS mình mua từ đời cổ lâu rồi vẫn xài tốt chỉ bị hỏng vì người thân vất 1 con vào chậu nước còn 1 con mình đánh rơi đúng góc chữ A toi cái màn hình sau thời gian rất lâu. Đồ điện tử hên xui
anhtt1987
TÍCH CỰC
5 năm
Mua x xài năm sau bán mua s10 khéo vẫn dư tiền 😃
iphone nó dùng vẫn thoải mái hơn so với phần còn lại . mà S10 chắc không ăn thua với iphone X đâu > vote mua iphone X
MarioHMU
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vote mua XR, mất 3-5 ngày để bạn quen với màn hình ít sắc nét, còn lại thì perfect về hiệu năng và pin so với X
Nếu ngắm s10 thì chịu khó chờ, còn thời điểm này có ngắm thì nên ngắm dòng iphone 2018 chứ iphone cũ chỉ nên mua 8+
Năm ngoái tháng 8 mình mua con airpod, cũng lăn tăn chờ. Nhưng sau quyết định mua luôn. Cứ nghĩ đợt tháng 9 nó sẽ ra. Nhưng chả thấy đâu. Nên cứ hứng là mua thôi bạn 😃 chia sẻ chút 😃
Mua iphone X nhớ tránh xa nước, kháng nước IP67 nhưng rửa nhanh dưới vòi nước máy vô nước và khi vô nước là không được bảo hành. Nhọ cho tính năng kháng nước của apple. Lừa dối khách hàng là chính chứ kháng nước ip67 hay ip68 cho iphone xs, xs max gì
Vẫn chưa có xiền để mua
Thưa tiên thi mua mây h con ipx

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019