Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hiểu về các thiết lập pin và tiết kiệm điện trên laptop Windows 10

Duy Luân
26/11/2016 22:26Phản hồi: 110
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

eaglet_no1
TÍCH CỰC
7 năm
Máy mình từ hồi lên win 10 thì bị chai pin. Từ đó tới giờ chẳng bao giờ rút điện nữa. Cắm sạc dùng 24/7 😃
K
Surface pro 3 mình mua năm kia, giờ lại quay lại Mac rồi con kia cắm games chết luôn rồi :v, lần sau cạch chắc do CPU nóng quá không sửa nữa vì máy vỡ màn tiền sửa đắt hơn mua mới, mình tháo được cái ổ cứng và bán thanh lý bút với bàn phím =))
K
Mình dùng được khoảng 5 tiếng ở độ sáng trung bình
Câu cuối của bạn

mình đang mặc định rằng bạn nếu cái máy (laptop Windows nào đó) 30 triệu cũng làm phương tiện hiệu năng kiếm tiền chả thua gì cái máy 70tr này (MacBook). Hiểu vậy đúng không? Nếu mình hiểu đúng như thế thì thật sự bạn đâu quan tâm gì tới trải nghiệm đâu 😁
cám ơn thông tin
B co facebook cho m xin m hỏi chút dc k?
Bác có biết cách khắc phục lỗi plugged in, not charging khi cắm sạc không vậy bác !
DX_
TÍCH CỰC
7 năm
@Mai Gia Minh Có thể sạc yếu nguồn, bạn thử kiếm 1 sạc khác cùng công suất cắm test thử. Một số máy có tinh chỉnh trong bios tới bao nhiêu % pin sẽ không sạc vào nữa, bạn thử vào bios kiểm tra luôn.
ffdfdf.png mày e đang dùng thì nó pin nó bị thế này..dù có sạc thế nào nó vãn báo 0%/Và khi rút nguồn ra thi tắt máy liền dù pin vẫn còn..cóa ai biết lỗi này không.. @Duy Luân anh biết cách fix làm sao không ạ. Máy e mới mua
help !
Laptop của mình sạc đầy 100% pin sau đó cứ cắm sạc dùng thì pin nó tụt từ từ và báo "plugged in, not charging" cỡ vài hôm xuống đến 90% là sạc lại lên 100%? các bác cho e hỏi như vậy có phải do lỗi phần cứng của máy k ah?
máy mình msi pe60 7rd
@Bá Đức Cái đó bình thường thôi. Sau khi sạc đầy pin thì Windows tự động chuyển sang xài nguồn ngoài (AC) , còn pin thì tự động xả dù không sử dụng. Đến múc pin 90% - 95% thì Windows tự động sạc lại thôi. Bạn yên tâm, đó là quá trình Windows tự động sử dụng nguồn AC sau khi sạc đầy để bảo đảm tuổi thọ cho pin, tránh việc pin bị sạc nhiều lần
@bango123 thanks bác tí nữa thì em mang đi bảo hành
mọi người cho hỏi e mua máy dòng Asus A556U khoản dc 6 tháng sử dụng,và dạo gần đây laptop e khởi động nguồn lên chậm,và mọi người bảo lổi do ổ cứng,or lỗi win,và e đã ra FPT kêu người ta kiểm tra và cài win lại dùm rồi,và dạo gần đây lại có tình trạng đơ máy vài s,và pin nạp vào chỉ dừng ở mức 99% và có dòng chữ plugged in, not charging ?? đây có phải chai pin k mn
Các bác cho hỏi máy của tôi để chế độ Sleep khi muốn dùng lại phải bật lại.
Thôi để Balanced cho đảm bảo dùng lâu dài, dùng chế độ Higt thì có vẻ nhanh thật, nhưng tuổi thọ máy giảm xuống nhanh hơn bình thường, mình thì lại ít lúa 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019