Himedia Q10 Pro, Q5 Pro chia sẽ kinh nghiệm và cách sử dụng

trihuyphusp
25/4/2016 5:26Phản hồi: 334
334 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tôi dùng HIMEDIA q10pro kết nối âm thanh bằng cổng quang qua một DAT sao vẫn chỉnh volum trên remot lớn nhỏ đc, muốn làm sao kết nối mà ko chỉnh đc để nó tự chạy thì phải cài đặt thế nào bác nào biết chỉ giúp mình với. Cám ơn!
hienRP
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Nguyễn đức Trân có bài hướng dẫn kết nối với DAC này anh
http://himediatech.vn/chia-se-choi-nhac-chat-luong-cao-tren-android-himedia-q5proq10pro/
tutin1005
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vẫn ko có pro nào dùng youtube xanh nhỉ?
@tutin1005 có đó bạn dùng rất hay, truyền từ đt lên rất nhanh
tutin1005
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nhuyquan Bạn có bị lỗi màn hình ko full ko? H Q10 ý
@tutin1005 màn k full nó có phần chỉnh cỡ màn hình kéo trái kéo phải kéo trên kéo dưới mà bạn
Tôi cũng mới mua box Himedia muốn nghe nhạc thì không được tắt TV này . Trước dùng bõ Minix X7 có sao đâu.TV tôi là LG 55 inch Untra HD 4K.
@Hai fr Tắt chế độ CEC của tivi đi anh ơi 😃
CEC là gì vậy bạn .Bạn có thể nói rõ cách tắt thế nào ?
Tôi đã tắt chế độ CEC nhưng khi tắt TV box tv vẫn tắt như thường .Còn cách nào ko bạn ?
Thaila
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hai fr Lên android 7.0 là hết liền
Mình lên thử ròi
Box của mình hiện đang chạy 7.0 giờ muốn về lại 5.1 có về đc không ? ai biết chỉ mình với ? mình update bình thường thì ko về được.
How to downgrade from Android 7 to Android 5.1?

THESE INSTRUCTIONS ARE FOR EUROPEAN/INTERNATIONAL Q5 PRO RUNNING ANDROID 7 FIRMWARE (2.0.0 AND LATER) ONLY!

DO NOT INSTALL THIS FIRMWARE IN ANY OTHER CIRCUMSTANCES!

1. Extract update.zip (using an unzip program like 7zip, winzip etc) from HIMEDIA_Q5_PRO_DOWNGRADE_FROM_ANDROID_7_TO_ANDROID_5.1.zip to the root of a FAT32 formatted USB pen drive. (the USB pen drive should contain a single file called 'update.zip').
2. Insert the USB pen drive into any USB port of Q5 Pro.
3. With Q5 Pro turned off, use a paper clip or pen to press and hold the the pinhole RESTORE button on the back of Q5 Pro (next to the power port).
4. While keeping the RESTORE button pressed, turn on the Q5 Pro.
5. Q5 Pro will show the Android 7 coloured circle upgrade logo.
6. When you see the coloured circle upgrade logo you can release the restore button.
7. A progress bar will indicate update progress. Do not turn box off or use the box/remote during update!
8. When update is complete the box will automatically reboot.
9. First boot will take 3-5 minutes. The box will reboot into Android 5.1 firmware version 1.0.8. Allow boot to complete.

Download: http://www.mediafire.com/file/eqh7w...O_DOWNGRADE_FROM_ANDROID_7_TO_ANDROID_5.1.zip
Hệ điều hành 7.0 ko hay sao mà muốn quay lại hả bạn ?
nhocchodon
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hiện con Himedia Q10 pro của mình ko nhận đc ổ cứng Toshiba X300 6TB .Nhưng mình gắn HDD vào Dock và kết nối với Laptop thi vẫn bình thường mình định dạng ổ cứng NTFS mà sao Box mình ko nhận đc HDD. Ai giúp mình với
ps: vì hiện đang ở Mỹ nên ko đem box về VN bảo hành được.hix
@nhocchodon A gắn ổ cứng có chắc chưa ?
lấy ổ cứng ra gắn vào PC chạy check disk xem bị gì ko
@arielyangyi Bạn ơi cho mình hỏi, Con Q5 Pro mình khi kết nối với chuột quang không dây thì bị nhiễu tín hiệu. Di chuyển chuột cứ đơ đơ ra. Phải để chuột gần box thì mới lướt mượt được
Đây có phải là lỗi phần cứng ( Mình đã factory reset ) HAY lỗi do cột thu sóng Q5 pro mạnh gây nhiễu sóng.
XIn cám ơn bạn.
@huynhdinhtuananh của mình cũng bị vậy, mà con h8 plus lại dùng rất ngon . bựa vãi ra .
Bạn ơi cho mình hỏi, Con Q5 Pro mình khi kết nối với chuột quang không dây thì bị nhiễu tín hiệu. Di chuyển chuột cứ đơ đơ ra. Phải để chuột gần box thì mới lướt mượt được
Đây có phải là lỗi phần cứng ( Mình đã factory reset ) HAY lỗi do cột thu sóng Q5 pro mạnh gây nhiễu sóng.
XIn cám ơn bạn.
Bạn ơi cho mình hỏi, Con Q5 Pro mình khi kết nối với chuột quang không dây thì bị nhiễu tín hiệu. Di chuyển chuột cứ đơ đơ ra. ( đã thử chuột bay cũng đơ đơ theo kiểu gián đoán tín hiệu vậy ) Phải để chuột gần box thì mới lướt mượt được
XIn cám ơn bạn.
@huynhdinhtuananh - Có lẽ do chuột , a thử chuột khác , hoặc chuột bay xem
Mình bị tình trạng gắn vào tivi Samsung nó bị tràn màn, ko nằm trọn hết trung khung hình của tivi mặc dù đã chỉnh tỉ lệ 16:9 trên tivi và trên tvbox. Mình mới mua cái Q10 pro.
@tu2805 vào cài đặt , more , hiển thị , scale ....
nlhoangduy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con Q10 pro của mình dạo này không tắt được bằng remote, khi tắt bằng remote thì màn hình TV báo không có tín hiệu nhưng box vẫn chạy (đèn nguồn không chuyển qua đỏ, đồng hồ vẩn chạy), nhấn vào nút cảm ứng Power thì sáng tất cả đèn lên nhưng vẫn không tắt được, box bị đơ luôn, phải rút nguồn mới tắt được. Cho hỏi khắc phục như thế nào?
biziman8x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nlhoangduy Bác đang dùng bản firmware bao nhiêu đó? lỗi đó có thường xuyên xảy ra không ah?
manstc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@biziman8x Q10pro Của mình cũng bị thế, lúc thường xuyên ngày bị mấy lần, lúc 1 tuần mới bị 1 lần, chẳng hiểu kiểu gì, ai biết sao ko chỉ dùm mình với? 😔
manstc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nlhoangduy Bạn xử đc chưa, mình bị thường xuyên luôn, hàng cao cấp nhất mà lởm vãi, mang qua bọn bán chạy lại fimware, về dùng đc vài hôm lại bị 😔
@manstc Nó là một bug của hãng khi update bản firmware 1.0.9. Hãng đã update firmware 1.1.0 để fix triệt để lỗi này rồi anh. Hiện tại tất cả các box khi xuất ra chạy bản 1.1.0 đã không còn gặp hiện tượng này. Nếu anh biết update firmware có thể update lại bản 1.1.0 nhé. Nếu chưa rành thì mang qua showrom bên em đê bên em xử lý lại cho 😃
nlhoangduy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang dùng firmware 1.0.9. Hầu như bị thường xuyên.
Cho mình hỏi tải firmware 1.1.0 ở địa chỉ nào? Hay update OTA duoc ko? Tks
biziman8x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nlhoangduy 1.1.0 đã cho update OTA rồi đó bác, hoặc có thể lên site của hãng himediatech.vn để up bản 2.0.3 android 7.0 bác ah
@nlhoangduy Anh tham kahor bài viết ở đây
phihung211
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình mới mua q5 pro. Thấy xem video màu cứ bệt bệt không thật như lúc xem trên máy tính. Có cách nào chỉnh màu không nhỉ?
@phihung211 Trình player mặc định khi xem video có nhiều cái để tinh chỉnh. Tuy nhiên cảm nhận của mỗi người nó lại khác nhau. Như trường hợp q5 bệt màu như anh nói thì cũng chưa thấy bác nào dùng comment, cũng khó. Vì Q5 cùng với Q10 là hai lựa chọn hàng đầu cho nhu cầu thay thế HD PLAYER cũ. Mà các bác chơi toàn những lão làng chứ ko đơn giản
huykl
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kodiitvplus chắc do tivi thôi . mình đang dùng q5 pro xem trên tivi full hd mà ai xem cũng phải khen đẹp . phải dùng trình play mặc định mới xem được file iso
hienRP
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huykl Q5 pro hay Q10 pro sử dụng công nghệ hình ảnh imprex 2.0, duy nhất chỉ có trên vi xử lý hísilicon 3798c V200 của huawei, các dòng chip khác như rockchip, amlogic chưa có được công nghệ này. Chính vì vậy hình ảnh rất khác rõ rệt, đặc biệt khi lên Android 7 thì hình ảnh còn đẹp thêm vài phần nữa đó bác.
CÔNG NGHỆ XỬ LÝ HÌNH ẢNH VÀ ĐỒ HỌA HISILICON IMPREX 2.0 LÀ GÌ? ĐIỀU GÌ LÀM HIMEDIA Q5/Q10 PRO KHÁC BIỆT?
Test thử 4K trên Q5 pro nhé:
huykl
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hienRP android 7.0 ko còn vào chplay tải nhiều ứng dụng như android 5.1 , android 7 ko cho cài nova và hình nền động . mình lên trải nghiệm lại phải về 5.1 . 1493031305624445916607.jpg
nlhoangduy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tks các bạn đã nhiệt tình hổ trợ, đã update lên firmware 1.1.0 và tình trạng vẫn như vậy. :-(
Không biết bị gì nữa, chắc phải đem di bảo hành quá. :'(
@nlhoangduy Sản phẩm chính hãng bác cứ mang qua showroom itvplus để được hỗ trợ miễn phí nhé 😃
Các bro cho hỏi cái TV box này mỗi lần khởi động là lại phải cài đặt lại ngày giờ ah? Con Q10 Pro của em mỗi lần khởi là lại nhảy về 7:00:00 ngày xx/xx/20xx phải đợi cập nhật mạng lâu vãi. Sao nó không lưu luôn giờ hệ thống mà toàn chơi trò cập nhật lại nhỉ? hay con của em bị lỗi?
@onggianui Bác để chế độ tự cập nhật ngày giờ theo mạng ấy bác. Chắc bác tắt chức năng đó rùi 😃. Bác vào setting > date and time ( ngày giờ ) sẽ thấy lun 😃
hoadainhan70
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vậy sét IP tĩnh cho Q10 thì phải làm thế nào nhề anh em
GIALAI31
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có bác nào biết cho hỏi về ứng dụng hicontrol cài trên s7edge android 7.0 sao không hiện hình ảnh giao diện của himedia
@GIALAI31 Chào anh. A đang cài ứng dụng Hicontrol bản nào a nhỉ. Không hiện được hình ảnh giao diện là như nào?. Anh cho em ít thông tin để check cùng nhé 😃
GIALAI31
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kodiitvplus Mình dùng bản cho android 7. Cai xong chỉ hiện menu hai bên còn man hình đen thui. Vuốt lên màn đen thì trên tivi giao diện vẫn chạy. Mở phim thì trên điện thoại chỉ có tiếng
GIALAI31
ĐẠI BÀNG
7 năm
Update bản 1.1.0 cho q10pro khắc phục tình trạng nghe nhạc qua USB play pro xong không cần rút dây usb vẫn có âm thanh qua cổng hdmi để xem phim. Quá tuyệt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019