Himedia Q10 Pro, Q5 Pro chia sẽ kinh nghiệm và cách sử dụng

trihuyphusp
25/4/2016 5:26Phản hồi: 334
334 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh em cho hỏi bản FW 2.0.7 trên Q5 pro trên itvplus đã chạy được k+ không vậy? trước mình cài vẫn chưa chạy được myk+ nên lại phải về 2.0.6 nhưng sử dụng bàn phím ảo hay bị đơ box phải khởi động lại.
trungppc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xuanmua Hic, ô này cũng bị đơ bàn phím ảo như mình. Đang chờ fix đây. Mình Q10 pro.
Hôm nay mình dth hỏi itvplus thì được trả lời là đã có bản FW mới fix lỗi này, nói mình chờ hôm nay hoặc mai sẽ đưa lên trang chủ, giờ mình vào vẫn thấy bản cũ.
trungppc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xuanmua Up chưa bạn? 2.0.8 đó!
handycam52
ĐẠI BÀNG
6 năm
trên trang HIMEDIA có bản này Bản FW 2.0.8 Myk+ 02-02-2018 là bản Stock hay Google TV cách cập nhật như thể nào mong mọi người chỉ giúp máy mình đã FW 2.0.6 bản Stock . rất cảm ơn .
@handycam52 Bản stock đó anh. Update vẫn như bình thường, chép vào usb rồi update từ local hoặc dùng phương pháp chọt lỗ reset anh ah
Bản FW 2.0.8 Myk+ 02-02-2018 cho Q5 Pro chưa có hả bạn ơi. Thấy Q30, Q10 có cả rồi nhưng không thấy của Q5
ku_pro90
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình up lên bản 2.0.8 cho Q10 pro nhưng sao k+ vẫn báo thiết bị bẻ khóa ko xem đc nhỉ? Bác nào chỉ e với
Update: Sau khi xóa dữ liệu của ứng dụng thì mình đã xem đc.
handycam52
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ku_pro90 Mình up lên bản 2.0.8 cho Q10 pro nhưng không biết cách xem K+ , xóa dữ liệu của ứng dụng như thế nào mong được chỉ giúp , rất cám ơn .
ku_pro90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@handycam52 Bạn vào Cài đặt - Ứng dụng - Myk+. Trong đó có phần dữ liệu. Bạn chọn xóa dữ liệu là xem đc thôi bác. Hoặc ko bác xóa myk+ đi xong cài lại chắc cũng sẽ đx
hkhang
ĐẠI BÀNG
6 năm
sao q10 pro của mình không load dc chapter của mấy file mkv thúy nga vậy có pro nào hướng dẫn mình khắc phục với tks all
Q10pro hiện giờ giá cả thế nào rồi bà con. Đang muốn làm em.
@Zezoki - inbox hoặc alo số avatar mình báo giá KM tết cho
huzuki
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cả nhà có ai biết cài đặt cho Q10 pro nhận và đọc file nhạc định dạng DSD-128 ko ạ. Làm ơn chia sẻ cùng ace nhé
@huzuki Anh dùng thử USB Player Pro chưa anh. Em thấy chạy file DSD ok mà
PTTK21
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kodiitvplus Con q5 pro tại màn hình ứng dụng bị hiện tượng xuất hiện các chấm trắng nháy liên tục trên màn hình tivi không biết là bị gì ạ
huzuki
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kodiitvplus Anh làm rồi, ko nhận file dsd
hienlanh
TÍCH CỰC
6 năm
cách add phụ đề srt vào file bluray (dạng folder hoặc iso) để q10 chơi thế nào vậy các bạn?
mình định mua con Q5 Pro. xài fw google tv kèm Logitech C270. tích hợp chung ko biết nhận diện tìm kiếm giọng nói được ko? vì thấy trên trang himediatech sử dụng được WC này
http://himediatech.vn/ung-dung-ky-thuat/goi-dien-video-skype-tren-tv-qua-himedia-box-.html
@idhome409 dc bạn xài ok , inbox nha
handycam52
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình up lên bản 2.0.8 cho Q10 pro, nay muốn chuyển về tình trạng máy ban đầu là 5.1.1 thì phải làm thể nào mong các bạn chỉ giúp . mình rất cảm ơn .
@handycam52 B1: Sử dụng bản downgrade về 1.0.8
B2: Update bản 1.1.0
Link FW đều có ở đây anh nhé: http://itvplus.net/tong-hop-firmware-cho-cac-dong-android-box/a1368708.html
quan206
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác cho em hỏi em mới lên 7.0 cho q10 pro.nhưng bây giờ vào media center xem phim trong ổ cứng không chuyển được âm thanh,phụ đề,3d sang 2d nữa.nó chỉ hiện menu nhưng bấm vào không được.vậy thì phải làm thế nào ạ.
huzuki
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cả nhà cho mình hỏi, có cách nào chép dữ liệu nhanh cho q10 pro qua cổng ESATA của laptop ko ạ. Mình kết nối bằng cáp USB 2 đầu A-B tốc độ chậm quá.
@huzuki Không biết là anh tháo ổ cứng ra cắm vào box usb hay doc usb để chép. Thường thì cổng USB 2.0 sẽ cho tốc độ đọc chép chậm. Giải pháp tối ưu là anh mua một sợi dây USB Slave 3.0 cắm vào Q10 và cắm trực tiếp vào cổng USB 3.0 của Laptop. Tốc độ cép tăng lên khoảng 9 lần anh nhé
huzuki
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kodiitvplus Bình thường mình để ổ cứng trong q10 pro cắm dây usb A-B nhưng chép vậy tốc độ chậm. Muốn hỏi em xem có cách nào kết nối cho tốc độ sao chép nhanh hơn ko.
huzuki
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kodiitvplus Bạn nói dây này phải ko usb3.0.jpg usb3.0.jpg
huzuki
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huzuki Bạn có ko và giá là bao nhiêu
@huzuki BÊn mình có inbox nha
rocky man
TÍCH CỰC
6 năm
Có bác nào lên KODI 18 của ITV Plus cho Himedia Q10 Pro chưa cho xin đánh giá với. Bản 17 mình xài kém ổn định, mở lúc lên lúc không lên. Bản 16.1 thì nhanh nhất. Cảm ơn các bác! 😃
anhutsg
CAO CẤP
6 năm
Mình có Q10 PRO + tay cầm tronsmart g01 . Sao mình kết nói thì trên tay cầm báo kết nói nhưng kg bấm kg bấm được gì . anh em nào chỉ mình cách khác phục .
@anh_ut_sg Trên tay game anh chuyển qua chế độ Android. Đèn sáng ở ký tự chữ A.
anhutsg
CAO CẤP
6 năm
@kodiitvplus ok ngon rồi ! cám ơn bạn nhiều . làm mò mẫm mấy hôm tưởng kg tương thích
Em dùng Tivi LG 2018 và loa soundbar sj8, giờ mua Himedia để xem 4k như ko biết đấu nối như thế nào cho chuẩn âm thanh, nhờ các bác giúp đỡ! Đa tạ cả nhà!
Mình đang xài firmware HMD-2.0.9 2018-07-10.172915, nhưng không hiểu sao không kết nối được với thư mục share trên máy tính, trong khi các máy khác vẫn vào được bình thường. Hồi trước, mình dùng firmware cài theo máy thì vẫn vào bình thường. Có cách nào chỉnh lại không?
@thanhson112 Mình chưa thử, làm như thế nào hả bạn?
Mình dùng q10 pro tự nhiên trên giao diện chính mất biểu tượng my apps (ứng dụng). Mong mọi người giúp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019