Hình ảnh Apple Store Orchard, Singapore: đẹp, xịn, đông, nhân viên mặc áo xấu

cuhiep
13/6/2017 9:0Phản hồi: 277
277 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao lại dập khuân là Cty công nghệ và những người làm cho công ty công nghệ phải là người trẻ? có chút gì đó kỳ thị ở đây, người ta vẫn trong độ tuổi lao động, có lý gì không phù hợp, quan trọng là Apple nhận anh ấy vào làm và cho đứng ngoài cửa đón tiếp có nghĩa là họ thấy anh ấy phù hợp với họ. Nếu Apple mở ở VN chắc anh Hiệp sẽ khuyên thuê chân dài tuổi từ 18 đến 20, mặc váy ngắn đến bẹn
@trung76 Đồng tình. Cái nên quan tâm là năng suất lao động, thái độ phục vụ....của nv đó
@trung76 Nói kiểu ethic như bạn thì buôn bán chắc khó, chọn người trẻ, chọn người có ngoại hình đem lại bộ mặt cho công ty, khách hàng nhìn vào có khác nhau, mình k nói kì thị hay gì cả, nhưng lớn tuổi thì làm việc ở bộ phận khác, no problem. Mình cực kì thích store apple ở một chỗ apple care đến rất nhiều khía cạnh khi xây dựng store, nhất là những thứ nhỏ nhặt, nhân viên củng có cách tiếp cận khách khá bài bản, có khi bạn đi cả vòng dùng đồ củng k ai hỏi, nhưng lúc cần nhân viên thì sẽ có nhân viên tới tiếp bạn ngay, sử dụng sự linh hoạt của ng trẻ là quá chuẩn r. Một cái nữa mình đồng ý vs admin là mình có đi qua vài store ở Anh thì tất cả nhân viên đều trẻ tuổi cả, không trung niên, trừ khi bảo vệ.
khoa471989
TÍCH CỰC
7 năm
@trung76 Nhiều khi là cửa hàng trưởng ko chừng
@trung76 Sử dụng người như thế nào là quyền của bạn. Ấn tượng thế nào là quyền của khách. Bạn không thể ép người ta theo tư duy của bann được.
lucifer009
ĐẠI BÀNG
7 năm
công ty toan cầu có khác. cầu thang thôi cũng đủ ghiền
yennx
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mai này em sẽ tạo điều kiện cho các bác trải nghiệm tại VN :p
Đẳng cấp nó phải thế chứ
Thấy cái cầu thang là tinh tế và đáng giá hơm cả.
Thiết kế cửa hàng kiểu này ko thích tí nào,tạo cảm giác quá nóng và có gì đó giả tạo,thứ tôi chú ý nhiều nhất chính là mấy gốc cây,chúng đk thu gọn quá thể,lại còn đứng một mình riêng lẻ gây cảm giác hiu quạnh.Nên thay kính bằng gỗ,đặt vài hòn non bộ,nhân viên nữ mặc mát mẻ chút,sàn nhà nên được trải thảm,trên bàn trưng bày nên có mấy lọ hoa,góc tường có thêm mấy cây cảnh thì tốt hơn.Còn thiết kế như bây h cứ cảm tưởng thiếu sinh khí,thừa kim,thừa thạch.
@hiệp sĩ kanzaki 1. Các cửa hàng, shopping mall ở Singapore chỉ có 2 loại nhiệt độ: 1 là lạnh, 2 là lạnh run, bất kể đông hay ít người.
2. Phong cách nội thất thiết kế như bạn nói mình nói thẳng là xưa rồi, những thứ trang trí màu mè như hòn non bộ hay gì đó hoàn toàn trái với phong cách tối giản mà các Apple Store đang áp dụng.
DmooN
TÍCH CỰC
7 năm
@cuhiep chắc bác ấy làm bên kiến trúc ...:D
@Amon Amarth Ngày trước em cũng thích kiểu non bộ với nước chảy, ánh sáng màu mè nhấp nháy...
Giờ nhìn tối giản quen rồi thấy kiểu cũ lòe loẹt kinh dị
@DmooN Có trẻ trâu luôn nữa. Đóng góp nhiều hơn tất cả là họ đó bác.
happygrass
TÍCH CỰC
7 năm
Lạ quá, hơn mười năm trước mình vào Apple Store ở Bugis. Và cũng order nhiều hàng của online store ở Sing. Sao bây giờ mới có cái Apple store đầu tiên vậy ta?
@happygrass dạ bác ơi. Bác không nhìn thấy biển ở Bugis ghi là EpiCentre - Apple Authorised Reseller. Apple Signapore bán online chuyển từ warehouse thẳng đến người dùng. lúc trước 2009 Apple Singapore bán về VN nhưng bị các bác thuế lập hàng rào giấy phép nên nghỉ bán online ở VN rồi.
vào tay ông này thì ít khi đc chê lắm.
Nhìn đẳng cấp thật... Ước gì SG của mình cũng được mở 1 cái Store tiêu chuẩn như vậy...
VN làm nhà kính kiểu này gặp mấy ông ngáo đá thì xác định
mronly105
TÍCH CỰC
7 năm
Vlol cf bán hàng. Thế này mà vẫn lời 30%, á đù 1 vốn bán 4 có khác. Sheeple rất tự hào về cúc mà cu.
😁:D:D kết cấu quá ngon như nhân viên ko đồng đều (mập phì + gầy + già ....) + áo giống nhau mà quần + giày đủ kiểu. Xấu quá
@writedung Kiểu nó thế, chỉ đồng phục áo thôi, quần giày thì sao cũng được, bác chưa thấy thằng mặc áo Apple chơi hawaiian short rồi,
@finalmagic
Bởi thế đội ngũ nhìn chả ra gì với danh tiếng như apple 😃
@writedung Kiểu nó thế bác ạ, e thấy dạo vòng vòng thì hầu hết mấy cửa hàng bán lẻ đều chỉ đồng phục áo thôi, quần hay giày thì kệ cmm nhiều chỗ còn chẳng cần đồng phục luôn

Trừ mấy cửa hàng bán đồ cao cấp thì nhân viên phải đóng bộ đàng hoàng thôi 😁
Dù sao tự nhiên vậy cũng tạo cảm giác thoải mái cho khách.🆒
@finalmagic
Ờ thì áo quần cứ cho là thoải mái nhưng đừng luộm thuộm đi 😃 cơ mà tổng thể chẳng xứng với danh tiếng với táo lâu nay là chăm chút từng tí một 😃 bác hiểu ý mình chứ
Apple Store ờ đâu cũng giản dị, bình dân nhưng vẫn thấy sang...
Kiêm tra maý dùm khách hàng taị chỗ, vơí thiết bị đơn giản , máy bạn không thể lên màn hình cũng rất dễ dàng khởi động...dù là mainboard có trở ngaị....
a 1.png a 2.png
Apple store in TX
Mấy ngưoì Đẹp mà dốt , kiểm tra maý cho khách hàng vưà lâu vuà hỏng thêm nên bị đuoỉ hết rồi.... bác Hiệp chọn maý sủa đc hay maý đem vể bán xác ?
nếu mình ở trong 1 ngôi nhà ntn thì chắc cực khoái nhiều lần trong ngày 😆))
Khi đem maý vaò sưả , mình sẽ gặp môt nhân viên apple đứng gần cưả trên tay là caí Ipad nhân thông tin khách hàng, sau khi đăng ký , minh sẽ nhận đc tin nhắn trên số phone khác nêú có ngưoì đi cùng, apple sẽ hoỉ minh chấp nhận chờ trong thơì gian từ 20-30 phút hoặc lâu hơn tuỳ lượng khách, Minh bấm yes thì vaò phiá trong có một hai caí bàn ngôì chờ, căn thơì gian trở laị bàn, đưng2 đi lung tung ,luc họ ra kiêm goị tên không thâý, phải chờ lượt sau nhé....

Đi một minh thì vaò bàn chờ đến lươt goi tên , nhăn viên sẽ kiểm tra máy cùng vơí minh, sẽ cho biết nguyên nhân và chi phí sưả chưã ngay, trường hơp phải thay đôỉ mainboard , minh có thể chon máy khác (dĩ nhiên là đã qua xử dụng) cũng đc, tất cả dữ liêụ sẽ chuyển qua cho maý muốn đôỉ...
Những lôĩ nhỏ không cần sưả trong maý , họ sẽ không tính tiền, nhưng vơí điêù kiên là maý hợp pháp, không JB , vì trước khi sưả họ đã kiểm tra thông tin maý mình rôì....
Các bác dùng maý chính hãng thì khỏi lo lắng
Từ dưới đi lên thì lẽ là mũi lên L1>L2 còn đi xuống thì là L2>L1 có cả chữ nổi cho người khiếm thị có thể rờ cảm nhận. Bạn hãy nhìn các đoạn đã được mài tròn để cảm nhận sự mượt mà của tay vịn cầu thang.

Bác Hiệp chưa hiểu (>) là hướng cuả LEVEL chứ không chỉ đi lên hay xuống....nêú viêt như bác L1> L2 thì tầng 2 laị ở dưoí tầng một đấy...lần sau đi nữa bác để ý xem..
Hình như bác xuông ngưọc chiêù rôỉ
Nhất là thang maý hay thang đi bộ đêù có lôì riêng, nêú muốn đứng nguyên môt chỗ thì đứng vaò bên phaĩ, bên traí là dành cho ngưoì muốn đi vôi , bên Hàn cũng vậy đừng chắn lốí ngưoì đi nhanh...các băng chuyển trong phi trưòng cũng vậy....
😃😃😃
Đẹp quá
Khác biệt giữa Apple và Samsung là ở đây: đẳng cấp và giá trị thương hiệu. Samsung mà có một cái giống vậy chắc seeder nổ lên tận sao Hoả luôn
thailevi
TÍCH CỰC
7 năm
@khanhtuoi Sai quá sai. Chỉ được cái mặt tiền lúc đầu, nợ ngập đầu vì mấy thứ đấy mà lâu dài gì nổi nếu thật sự chơi nổi, thì xem mấy sếp nước ngoài mà học hỏi. Chỉ cần một chữ kí thôi là mua cả 1 công ty lớn ở VN rồi.
khanhtuoi
TÍCH CỰC
7 năm
@thailangtu26 Cái đó nó chỉ tạo ấn tượng ban đầu với đối tác, còn quan trọng khả năng, tiềm lực của b. Nếu bạn chỉ có cái vỏ thì 100% bạn sẽ bị gọi là đa cấp. Hi.
duyvua
TÍCH CỰC
7 năm
@dinhtrong_le Mỗi hãng một chiến lược tùy vào hoàn cảnh vị thế bác ơi. Nói thật mình cũng chả thích điện thoại Samsung, thấy giao diện nó cứ xấu xấu, xài một thời gian là lag lag sao ấy. Nhưng phải công nhận nó có chiến lược marketing khá thành công còn gì, mình ở nước ngoài thấy bà con giờ cầm trên tay chủ yếu là Samsung và Apple. Apple nó đã có vị thế chỉ phát triển sản phẩm cao cấp từ bao nhiêu năm này rồi, cộng với sự đột phá khởi đầu cách mạng của các sản phẩm, nên vị trí nó đã khắc sâu tâm trí người dùng thì giờ nó củng cố thêm giá trị thương hiệu được. Samsung mà theo đuôi Apple thì chết chắc khi lúc bắt đầu nó chỉ là con số 0, nên nó phải phát triển nhiều dòng từ cao tới thấp (thậm chí thời gian đầu copy Apple) chiến dịch marketing hùng hậu để tạo sự nhận diện thương hiệu, giờ nó mà đâm đầu phát triển các store như Apple nó thì có mà bán sản phẩm chắc phải gấp đôi bây giờ nữa mới có lãi được.
@duyvua Ý lá nó phải tách đôi thương hiệu: một cho bình dân (Toyota), một cho cao cấp (Lexus), chứ không nên gom chung cá mè một lứa, nếu muốn cạnh tranh mảng cao cấp với Apple.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019