Hình ảnh Ariel Atom 3S tại Việt Nam

su béo béo
22/9/2018 10:43Phản hồi: 111
Hình ảnh Ariel Atom 3S tại Việt Nam
Mẫu xe thể thao hiệu năng cao - Atom 3S của hãng xe Ariel Anh Quốc đã bất ngờ có mặt tại Việt Nam thông qua đường nhập khẩu tư nhân. Atom 3S là phiên bản nâng cấp của chiếc Atom 3 và được phát triển riêng cho thị trường Mỹ. Tại Mỹ, chiếc Atom 3S có giá từ 91.775 USD (tương đương tầm 2,1 tỉ đồng).

Ariel Atom 3S là một chiếc xe đua hiệu năng cao hợp pháp để chạy trên phố (Road legal high performance sport car) được trang bị hộp số 6 cấp với động cơ xăng 2.4 lít do Honda sản xuất. Động cơ 4 xy-lanh thẳng hàng i-VTEC được Ariel bổ sung thêm bộ tăng áp (turbo) cho công suất tối đa lên đến 365 mã lực, mô-men xoắn cực đại đạt 420 Nm. Nhờ trọng lượng siêu nhẹ và động cơ mạnh, nên Atom 3S tăng tốc từ 0-96 km/h trong 2,8 s.

Ariel cung cấp 2 tuỳ chọn hộp số cho Atom 3S là hộp số sàn và hộp số tuần tự 6 cấp thường thấy trên xe đua. Atom 3S là phiên bản hiệu hiệu năng cao của Atom 3. Bên cạnh được bổ sung bộ tăng áp, Ariel trang bị thêm cho Atom 3S hệ thống treo có thể điều chỉnh được và hệ thống kiểm soát lực kéo (Traction Control).

Ngoại hình của Atom 3S nhìn như một chiếc xe đua F1. Atom 3S được tối giản tối đa những chi tiết không cần thiết và sử dụng những vật liệu nhẹ nên trọng lượng xe chỉ nặng 635 kg. Atom 3S sử dụng bánh trước 15 inch và bánh sau 16 inch. Lốp trước và lốp sau có kích thước lần lượt là 205 và 245.

Còn phía trong khoang lái thì Atom 3S được trang bị 1 màn hình LCD hiển thị các thông tin như: tốc độ, mức nhiên liệu, nhiệt độ động cơ, vòng tua của xe. Kính chắn gió được làm bằng thuỷ tinh. Chủ sở hữu có thể tuỳ chọn để bỏ luôn kính chắn gió này. Ghế ngồi được thiết như dạng đua.

Ariel-Atom-3S_3.jpg Ariel-Atom-3S_1.jpg
Ariel-Atom-3S_7.jpg Ariel-Atom-3S_8.jpg Ariel-Atom-3S_9.jpg

Nguồn: Facebook Vin Tran
111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wtpwt
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ônh Mod ở ảnh bìa đứng chưa đc duyên lắm. Chổng mông vào máy ảnh.
ConBoChet
ĐẠI BÀNG
6 năm
@wtpwt Ông Mod show bà Nái vô
@wtpwt Khoe trọn đường cong đó bác
@wtpwt bác ko nói em cũng ko để ý =))
hcoi !
TÍCH CỰC
6 năm
@wtpwt Đến chịu với bác...e phải vote & like liền á...!
xjutommax
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có khi nào sắp có Ariel trộm chó? 😁
@xjutommax Chó hay là lợn, thấy là con lợn mà!.
Độc lạ mà ở vn được chạy ngoài đường ko ta
hentx
TÍCH CỰC
6 năm
@ONE NO! vâng. cả con đường đều mồ hôi mồ kê đầm đìa và hửi khói ngập mồm nhé bạn. k chỉ mình bạn mui trần đâu
@hentx Gì mà cả con đường, chỉ xe máy thôi, chứ xe ô tô thường đóng kín cửa bật điều hòa mát lạnh, lấy đâu ra mồ hôi đầm đìa với hửi khói ngập mồm
hentx
TÍCH CỰC
6 năm
@nịnastorm thấy bạn đó có vẻ thích khi thấy người đi xe mui trần mắc tiền mà bị khói bụi nên cmt vậy thôi, ai chả biết xe hơi bình thường sao khói bụi được hihi
hcoi !
TÍCH CỰC
6 năm
@Hunglong96 Chuẩn...mua xe...mua thêm bệnh vào người. Banh phổi nhóe...!!!
thuyettran89
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ôi con heo. Làm xấu cái hình
@thuyettran89 Dễ thương mà kkk
thuyettran89
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Võ Thành Quân Đưa nguyên cái mông vô ống kinh
@thuyettran89 Haha, con pet nhìn hay vkl
Gầm hơi thấp, mùa mưa hơi đuối...nước 😁
@mig29f Xe đua mà kkk
@mig29f Xe thể thao mà gầm cao hả? 😆
see022
CAO CẤP
6 năm
Xe này ko biết cỡ 100tr ko ta. Nhìn giống xe đồ chơi
LinkSon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Yan20142297 tùy cách nhìn thôi, mình thấy nó ok
Mr.Xr
TÍCH CỰC
6 năm
@see022 xe đua mà bác ơi nó thiết kế tối giản sao có tốc độ nhanh nhất là đc, mà xe đua thì thì chỉ chạy đường đẹp thôi.
KO2
TÍCH CỰC
6 năm
@Do Ngoc Luong Về vn thì nộp cho nhà nước 2 con mình lấy về 1 con
@see022 Ariel rất nổi tiếng mà. Nhìn vậy kêu đồ chơi. Chắc là đồ chơi của những người siêu giàu.
sumboy
CAO CẤP
6 năm
Người mẫu mông to nhất là đây
Nhìn con lợn vui vãi. Hehe
ThachKhoa
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hơi phô trương. Xe này không biết gặp mưa bất ngờ của Vn thì xẻ lý như thế nào
@ThachKhoa Mặc áo mưa rồi đi tiếp 😃.
Ở SG, đôi khi nó sẽ trở thành tàu ngầm... 😁
qtgalaxy
TÍCH CỰC
6 năm
Lắp thêm rơ-moc đi chở ...rơm đc đó 😁
quangvu313
TÍCH CỰC
6 năm
Quá hợp lý cho ae nhập môn và ae đam mê chạy track trong trường đua Đại Nam
@quangvu313 Chạy 1 mình hả 😁:D
12minhduc.
TÍCH CỰC
6 năm
Siêu xe và siêu mẩu này cấm đi ra đường.
Khai92
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ở VN nên có con lợn ĩ
con này đi mưa hơi mệt, mặc áo mưa với lội nước không biết nỗi không
VO7T
TÍCH CỰC
6 năm
người biết chơi tới con này thì mình nghĩ họ có sẳn chiếc xe tải để chở con này tới địa điểm thích hợp để chạy rồi, các bạn khỏi phải lo trời mưa, đường ngập, ổ gà.. dùm họ làm chi cho mất công nha.
realvn
TÍCH CỰC
6 năm
Lại liên quan đến thầy, thầy thích mấy con quái quái hết Can-am rồi lại con này nhỉ. Mà cũng phải, qua tay phải cả nghìn con xe, cả trăm chiếc limited thì còn gì chưa biết thì chơi nốt thôi. Cũng có diễm phúc chiêm ngưỡng được con k1600 & B-King cụt đuôi, cũng đã rất lâu....
huykho
ĐẠI BÀNG
6 năm
@realvn Vin Tran đung ko Bro ?
realvn
TÍCH CỰC
6 năm
@huykho Đúng rồi bạn, dưới bài viết cũng có ghi đó bạn
thamlenhu
TÍCH CỰC
6 năm
ảnh bìa là mod hay chủ xe đấy, chụp hình mà cbổng mông vào anh em
ConBoChet
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thamlenhu Ảnh bìa k phải mod cũng k phải chủ xe. Chủ nhà mới rút chìa khoá xe vô nhà bạn ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019