[Hình ảnh] Bộ ảnh chụp thử bằng Sony Xperia XA: chi tiết ảnh và màu sắc khá tốt

Non@me
4/7/2016 6:10Phản hồi: 71
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hjeulata
ĐẠI BÀNG
7 năm
XA so với ip5s thì con nào chụp ảnh đẹp hơn vậy mn
hjeulata
ĐẠI BÀNG
7 năm
@EvilCrab mình thích chụp phong cảnh, xóa phông, chụp phơi sáng thì nên chọn con nào 😃
@hjeulata Nên chọn máy ảnh =)).
hjeulata
ĐẠI BÀNG
7 năm
@EvilCrab Bác vui tính thật 😁:D:D
@hjeulata Mình nói thật luôn 😃, Mình tiếp xúc khá nhiều bạn mobighraphy với khả năng tẩn mẩn cực cao để có những bức ảnh đẹp, nhu cầu cũng "đơn giản như bạn"
Thế rồi sớm hay muộn họ cũng mua 1 cái máy ảnh. Cho nên mình khuyên bạn sớm mua cho nó tiện.

Thay vì chọn 1 cái S7edge hay Iphone 7 plus hoặc Sony XA, XZ gì gì đó mới với giá trên dưới 15tr. thì bạn chọn 1 máy đời cũ S5, S6, G10, Z2, Z3, Iphone 5, Iphone 6,... và dư ra ~6tr =)). Với Camera được đánh giá là "hơn hẳn dòng cũ" - nhưng với mình là - chả hơn bao nhiêu cả. Và số tiền đó bạn hoàn toàn mua được 1 chiếc DSLR hoặc mirrorless cũ cực tốt 😃.

Nếu nhu cầu đơn giản, bấm chụp, hoặc chuyển chế độ bấm chụp cho tiện, thì đt ok. Nếu nhu cầu đã là "phải chỉnh tương đối để mà chụp", thì nên mua quách máy ảnh cho xong =))
Mình mới mua con này trên tiki.vn ngày hôm qua 21/10/2017 bản màu đen, mới dùng được 1 ngày và cảm nhận là cam khá tệ còn lại đều ok so với nhu cầu của mình. Sony muôn thuở cho tới bây giờ, ăn tiền ở cái thiết kế chất. Xa đã cho cập nhật hệ thống lên android 7 và những bản cập nhật này khá nặng, máy mình cập nhật 3 lần mỗi lần ,900mb, 800mb, 360 mb. Hình như máy này bán khôgn chạy lắm mình đặt hàng trả tiền xong cái tiki xóa thông tin máy không bán nữa luôn, chắc cài mình mua là cái cuối cùng.
do anh này chụp đẹp thôi chứ gà mờ như anh em mình thì thôi, mình dùng xa mà chưa chụp được cái nào ra hồn. chụp ban đêm thì quá tệ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019