[Hình ảnh] Buổi offline trải nghiệm laptop chơi game Acer Aspire VX5

bk9sw
20/3/2017 10:25Phản hồi: 30
[Hình ảnh] Buổi offline trải nghiệm laptop chơi game Acer Aspire VX5
Acer Việt Nam đã vừa tổ chức buổi offline giới thiệu về dòng laptop chơi game giá mềm Aspire VX5. Sự kiện có sự góp mặt của đông đảo anh em yêu công nghệ và diễn ra rất sôi động với giải đáu Overwatch hạng "ruồi" cùng phần bình luận của streamer Hoàng ViruSs. Mời anh em xem qua những hình ảnh về buổi off:

Buổi offline diễn ra vào 2h chiều lúc trời Sài Gòn đang nắng rất gắt nhưng điều ngạc nhiên là nhiều anh em đã tới rất sớm để tranh thủ được vào trải nghiệm VX5 và những sản phẩm gaming mới của Acer khi khán phòng còn chưa đông. Sẽ cần kiểm tra thủ tục đăng ký để nhận phiếu bốc thăm trúng thưởng Acer VX5.

Địa điểm offline lần này rất mới mẻ, thuộc tòa nhà DreamComplex hiện vẫn đang xây dựng và không gian khán phòng theo cá nhân mình đánh giá rất phù hợp với những sự kiện game.Trên phần sân khấu nhỏ là 6 chiếc VX5 dành cho màn đấu Overwatch.

Tất cả đều được trang bị đến tận chân rằng với tai nghe Logitech G230, chuột Logitech G403.

Còn đây là những hệ thống chơi game cao cấp hơn thuộc dòng Predator như laptop Predator 15, máy bàn Predator G6 và màn hình cong Predator X34 chuyên game.

MC xinh đẹp dẫn với lối dẫn chương trình rất sôi động.

Mở màn chương trình, anh Đinh Việt Vũ, đại diện Acer Việt Nam chia sẻ đôi lời về sự kiện cũng như dòng máy VX5. Anh cũng bày tỏ sự phân khích khi sự kiện dù diễn ra vào khoảng thời gian nắng nóng nhưng anh em vẫn đến rất đông.

VX5 được trang bị vi xử lý thế hệ Kaby Lake và GPU Nvidia GeForce GTX 1050 4 GB GDDR5. GTX 1050 là phiên bản GPU rẻ nhất dùng kiến trúc Pascal được Nvidia tung ra cho laptop. Anh Hiếu đại diện Nvidia cũng đã giới thiệu thềm về GTX 1050 trên laptop và nhấn mạnh rằng nếu như với thế hệ 9 series, bạn sẽ phải trả khoảng 30 triệu để có một chiếc laptop chạy GTX 960M trở lên thì với GTX 1050, bạn chỉ bỏ ra từ 20 triệu nhưng hiệu năng cao hơn rất nhiều.

Bản thân mình cũng vinh dự được Acer mời chia sẻ về chiếc VX5 và nhận được rất nhiều câu hỏi. Thông qua phần hỏi đáp thì mình cùng anh em cũng đã chỉ ra những điểm tốt và chưa tốt trên VX5 và hy vọng rằng Acer sẽ cải tiến trong phiên bản tiếp theo.

Mini game Overwatch là phần được anh em mong đợi nhất. Thể lệ thi đấu là 3 vs 3, 2 trận mỗi cặp đấu và có 3 cặp đấu. Mình cũng "được" … ban tổ chức đăng ký lên thi đấu và thật sự thì cũng chỉ mới chơi Overwatch được vài lần 😁.

Hoàng ViruSs chuẩn bị sẵn sàng cho màn hình luận cực kỳ kịch tính giữa các đội.

Anh em thi đấu rất căng thẳng, mặc dù không biết thắng có được gì không nhưng sự quyết tâm hiện rõ trên khuôn mặt từng người.

Các trận đấu diễn ra với nhịp độ nhanh và căng thẳng. Tất cả đều theo dõi từng hoạt động trên màn hình chính và lắng nghe màn bình luận gay cấn của Hoàng ViruSs.

Quảng cáo

3 đội thắng với 9 người bước lên sân khấu nhận những phần quà nhỏ nhỏ xinh xinh.

Còn 9 người thua cũng được tặng quà, quà to hơn cả người thắng :D.

Phần quan trọng nhất đã đến: bốc thăm may mắn trúng Acer Aspire VX5. Đây là người may mắn nhất, bạn này rất xúc động khi nhận được chiếc laptop này, vừa đẹp vừa có giá trị cao. Thật sự thì đối với sinh viên, một chiếc máy như vậy là cả một gia tài.

Buổi offline kết thúc với rất nhiều thông tin bổ ích, rất nhiều tiếng cười và hơn hết là sự nhiệt tình của anh em. Cảm ơn Acer đã tổ chức buổi offline rất bổ ích này và cảm ơn anh em đã tham gia. Hẹn gặp lại anh em trong những buổi off sắp tới.

Thông tin thêm về Acer Aspire VX5, anh em có thể tham khảo thêm trong bài đánh giá của mình dưới đây:
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
Acer bền k v các bạn?
@doccoc Dòng game thì chắc chắn ko bao giờ bền bằng dòng dành cho dân làm doanh nghiệp TravelMate của Acer
@doccoc Thích thì xúc thôi bác Acer bây h good hơn xưa ( em dùng Dell) bạn bè xài Acer mà chả đứa nào chê cả.
Kinh Thế
ĐẠI BÀNG
7 năm
@doccoc bao bền 😃 hồi nào có cái video test đập con máy lên xuống, quăng cho cả xe hơi cán lên 😁 khoản này các hãng khác phải gọi bằng cụ
@habu@
TÍCH CỰC
7 năm
@doccoc Đồ điện tử khó nói
Muốn đột tử khi nào cũng ko ai biết.
Acer nhỏ e mình mua 2011 đến nay vẫn chạy ok. Chỉ hỏng có cái keyboard + card wifi
Máy mát
Mỏng đẹp
BOT LOC
CAO CẤP
7 năm
MC xinh.
cái quan trọng nhất là MC thì lại được 2 cái ảnh .. cấu hình khủng .. màn hình lồi như thế kia mà chả có cái ảnh gọi là chi tiết và review sản phẩm gì cả 😁:D:D:D
_ Xin review MC 😁
Các Cụ Xưa Đã Nói Rồi:"Chân Đi Chữ Bát,Hát Hay Nhất Lớp" 😁
Nếu Mà Bố Và Họ Hàng Em Ấy Không Mua Bán Đồng Nát Thì Chắc Chắn Em Ấy Có Một Sự Di Truyền Xinh Đẹp Nhẹ :D
Hơn 1 triệu tỷ tỷ con nòng nọc ủng hộ điều này không?!?! :D
@Cuong Nb Ngon
Hôm trước mình cũng đi offline VX5 ở HN. Địa điểm là quán cafe, có phục vụ trà bánh (không ngon lắm) và ngồi ghế nhựa, phòng ốc cũng không đẹp như trên.

Còn nhớ người trúng giải đặc biệt là một bạn nữ 😁
Kinh Thế
ĐẠI BÀNG
7 năm
event hấp dẫn thế 😁 quà cho người đấu cũng ngon!
bạn Hoàng tham gia stream nẵu là đỉnh rồi 😆) giải "hạng ruồi" mà xôm tụ kinh vãi
BBC-Real
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hoành tráng thế, Ông Acer này về máy game ở VN là chuẩn luôn rồi, các giải đấu lớn trên thế giới thấy Acer Predator nhiều vô kể . Hóng ngày Acer về em Predator 21X để được trải nghiệm tận mắt
hoa hunter
TÍCH CỰC
7 năm
buổi off đấu game hạng "ruồi" mà vui quá trời vầy nè 😁
topol1990
TÍCH CỰC
7 năm
Mông Cổ sơ hở, Cu Ba căng thẳng 😁
Trông đẹp, mạnh mẽ, nam tính và rất chi là "tinh tế"
Aduckuba
kero2005
TÍCH CỰC
7 năm
máy có 2.5 ký
khá nhẹ
cu_chom
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con này nhìn ngoài không bằng trong ảnh, máy game nhẹ, hơi lòe loẹt. Cái vỏ cho tí kim loại vào cho nó chắc chắn, bớt màu mè thì ngon.
Build bên trong thấy ghê (so 7567)
Mới xúc em hạng ruồi e5-575g, card 940mx ddr5 giá 8tr5, nói chung là tạm hài lòng với cái giá, độ bền thì chưa biết sao :|
@boybl1990 Mua đâu mà giá hời quá vậy bạn? Giá tình thương à 😃
@dreamwater Fpt shop xả hàng bác ơi :v fullbox mới 100%, bh chính hãng 12th, ko quà tặng kèm.
Tổ chức để PR thôi....
HN thì ít những địa điểm ấn tượng như SG.
Mình cũng đi buổi off ở Hn, thích không gian quán cafe đó, giữa trung tâm. Quan trọng là buổi offline hôm đó rất sôi động.
Trà bánh chỉ là phụ hehehe
@dreamwater Mỗi tiết mục đấu Mortal kombat là hay, còn mấy chị dancer vào câu giờ nhìn thấy ghét :v
KO thấy thông báo off nhỉ, hic
Làm sao cài được driver card rời con này trên win 10 vậy các bác, e mua máy về cài toàn báo lỗi "
this graphics driver could not find compatible graphics hardware". Please help me!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019