Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hình ảnh buổi offline trình diễn ép xung của Nick Shih và ASRock

TDNC
30/6/2012 10:51Phản hồi: 224
Hình ảnh buổi offline trình diễn ép xung của Nick Shih và ASRock
Chiều nay ASRock đã có một buổi offline ngoài trời ngay trước ngã tư Nguyễn Thị Minh Khai (TPHCM) để cùng với anh Nick Shih trình diễn khả năng ép xung (OverClocking - OC) CPU trên bo mạch chủ Z77 OC Formula cao cấp của hãng. Nick Shih là một trong những OverClocker khá nổi tiếng trên thế giới với thành tích từng OC con Core i5 670 lên tốc độ 7GHz và tại buổi offline này, anh ta gần như phá vỡ được kỷ lục đó của chính mình.

Trái ngược với vẻ ngoài khá "văn phòng" và hiền lành của mình, anh Nick Shih tỏ ra rất nhanh nhẹn và điêu luyện trong từng thao tác ép xung. Hệ thống được anh sử dụng đó là mainboard ASRock Z77 OC Formula do chính anh phát triển tối ưu cho việc ép xung và CPU Core i7-3770 bốn nhân của Intel, xung nhịp gốc 3.9GHz. Tất nhiên, không thể thiếu một món đồ nghề rất quan trọng dành cho dân OC đó là các bình Nitơ lỏng dùng để tản nhiệt nhanh.

ASRock đã mang đến buổi offline rất nhiều Nitơ lỏng để Nick Shih có thể thoải mái ép xung. Mặc dù lúc này đang là khoảng 3 giờ chiều, ngoài trời còn khá nhiều nắng nhưng Nick vẫn có thể ép xung cho hệ thống của mình khá dễ dàng và ổn định, ngoại trừ một sự cố nhỏ trong lúc ép xung là ổ điện bị cháy do quá tải nhưng hệ thống máy tính của anh vẫn hoàn toàn bình yên vô sự. Tốc độ cao nhất và ổn định nhất của CPU được ghi nhận tại buổi trình diễn này trên con CPU Core i7-3770 đó là 6.8GHz, thậm chí có lúc nhích lên 6.9GHz, tức là rất gần với mức kỷ lục mà anh đã từng lập được. Trong suốt quá trình ép xung, Nick phải liên tục chế Nitơ lỏng từ các bình chứa vào hệ thống tản nhiệt trên Mainboard để giảm nhiệt cấp tốc cho CPU đang bị ép xung quá mức của mình. Nhiệt độ đo được ở bộ tản nhiệt trên Mainboard lúc này rất thấp, lạnh đến hơn -190 độ C và có thể làm đóng băng nhiều thứ khác nếu chúng ta vô tình bỏ nó vào.

Để cho buổi offline thêm phần vui vẻ và bớt căng thẳng, Nick còn trình diễn một "tuyệt chiêu" khá ghê gớm đó là uống Nitơ lỏng ngay trước mặt mọi người, sau đó phun ra như các diễn viên phun lửa trong rạp xiếc. Ngoài phần trình diễn khá ấn tượng của Nick Shih ra thì ASRock còn mang đến buổi offline khá nhiều mainboard cao cấp của hãng để trưng bày, ví dụ như Z77E-ITX, Z77 Extreme6, Z77 Extreme9, Fatal1ty Z77 Professional... Trong đó đáng chú ý nhất là X79 Extreme1 với khả năng hỗ trợ thiết lập nhiều card đồ họa PCIe 3.0 ở băng thông cao nhất là x16/x16/x16/x16.

224 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

"Nick còn trình diễn một "tuyệt chiêu" khá ghê gớm đó là uống Nitơ lỏng ngay trước mặt mọi người, sau đó phun ra như các diễn viên phun lửa trong rạp xiếc."
khiếp quá
soackvm
TÍCH CỰC
12 năm
Hay quá nhỉ 😃
huynh0201
ĐẠI BÀNG
12 năm
zã mang con ngang, đối với mình con core i7 đã dư xài rồi, đằng này ép lên đến gần 7Ghz chà chà.....
em PJ xinh quá :X
shakalaka
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hypous ma cấu
Em PG xinh quá :rolleyes:
PG xinh quá
@biglove303 click vô hình xem kĩ lại đi ông .zoom hết mức xem...
nhìn xa xa thì káj mặt rất mịn. Zoom đến gần káj mặt mụn không! 😆
@SpamProfessional =)) hay nhỉ để ý kĩ thế
làm gì uống dc nito7 lỏng.hit hơi thôi...
mà ép xung đến 7ghz thì 1 lúc chạy dc bao nhiêu programs nhỉ?
@cocktail_fruit_love Ép để khoe ko phải để xài 😆
@SpamProfessional Bác nói đúng, e thấy e PG này ko đẹp thế mà các Bác kia kêu đẹp. Màn hình có vẻ phẳng.
dqt0410
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bá đạo 😃
không hiểu lắm, uống nito7 lỏng sao lưỡi ko có vấn đề.
Bạn nào pro vật lý giải thích giúp với...................
@LUCKINHEN Ohhhhhhhhh, Thx bác ^^!...........
LUCKINHEN
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngocanh260709 sặc !! đừng phán thế chứ !!
CpT
TÍCH CỰC
12 năm
@CrystalShield Mình đã đọc cái này đâu đó rồi. Nôm na là thế này, do sự chênh lệch nhiệt độ của LN2 và nhiệt độ môi trường quá lớn, cho nên khi LN2 tiếp xúc với không khí đã lập tức tăng nhiệt độ & bốc hơi ngay tức khắc - không còn là -192 độ C nữa. Việc "biểu diễn" này thực chất không gây nguy hiểm gì như mọi người vẫn tưởng tượng.
ngochieuvnu
ĐẠI BÀNG
12 năm
em người mẫu có bộ hàm khiếp quá 😕😕
shakalaka
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngochieuvnu 😁:eek:
@ngochieuvnu Hàm cá mập.....i5 chơi lên 7gh kinh

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
cũng có 1 tấm làm hứng thú
quocviet84x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngưỡng mộ quá, mình thì chẳng bít gì món này, em pg xinh ghê 😃
bao giờ đến hà nội!
Tobie_arc
TÍCH CỰC
12 năm
@vietthuong2005 Ở Hà Nội tổ chức trước cả Tp.HCM cơ.Asrock tổ chức event khá tốt khi đến người đến tham dự còn đc thưởng thức tiệc nhẹ gồm đồ uống,bánh và hoa quả.Hôm đấy ai đi tất cả đều đc tặng quà.Em là 1 trong những người may mắn nhất còn đc bốc thăm trúng 1 cái bo mạch chủ của Asrock nữa 😁
hung84488
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko có cái video xem cho đã nhỉ
kinisorao
TÍCH CỰC
12 năm
chắc là Nitơ ngon lắm😁
nothingbmw
ĐẠI BÀNG
12 năm
face book của em PG nè mọi người😃 (thanks nhá)
http://www.facebook.com/pe.nice.9
cob_hc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nothingbmw mình thích bạn rồi đấy ;))
@nothingbmw Xinh kính cẩn nguyên mình, bác pro quá pro rồi
@nothingbmw nhanh thế 😃)
nothingbmw
ĐẠI BÀNG
12 năm
@levu136 mình có add nick face thui mà ^^
Uong nito long ma ko sao nhi?
uống nito lỏng chả tê hết lưỡi à...... cũng hok hiểu nổi học chưa thấy nói đến vấn đề này
LUCKINHEN
ĐẠI BÀNG
12 năm
@superboyvc mình giải thích rồi nhé
zimihieu
TÍCH CỰC
12 năm
vãi đạn .đáng khâm phục bác.mà sao uống nito lạnh lại ko bị gì nhỉ
zippi
TÍCH CỰC
12 năm
ủa nếu -190*C mà đụng vào thì ngay lập tức bị bỏng lạnh nặng chứ nhỉ ?

sao lại nuốt rồi phun ra và chế lên tay nữ PG thế kia dc ??

Nitơ lỏng này là Nitơ gì ?
zippi
TÍCH CỰC
12 năm
@hieupy89 cho dù là khí thì nó cũng vào miệng và chảy trên tay PG kìa bạn, nếu ko đụng vào thì nói làm rì @_@
@zippi Vấn đề là có phải cái nước nó nhổ ra cho PG có phải chắc chắn là nito lỏng ko hay là có thêm nước bọt vào trong đó !!!!
@zippi bạn nhìn kĩ lại đi bạn cái trên tay PG là hơi nước không phải nito đâu, nito ko màu, ko mùi đó 😃. Nito làm cho hơi nước ngưng tụ tạo thành cái màu trắng trắng giống như hiện tượng hơi nước lúc gặp nước đá bản thân nito không có màu, nito lúc đó thành khí hết rồi.
@zippi đụng zô là vỡ như đá luôn chứ bỏng j,chắc ông này ảo thuật j j đó, mình nghĩ là nước thường 😆,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019