[Hình ảnh] Car Care Day 2015 tại TPHCM - chăm sóc xe và kêu gọi “Không nhắn tin khi lái xe"

levuongthinh
23/12/2015 15:38Phản hồi: 20
[Hình ảnh] Car Care Day 2015 tại TPHCM - chăm sóc xe và kêu gọi “Không nhắn tin khi lái xe"
Sau Hà Nội, chương trình Ngày hội chăm sóc xe - Car Care Day tiếp tục diễn ra tại TPHCM trong 2 ngày 19-20/12/2015. Đây là sự kiện khép lại hoạt động của chuỗi chương trình “Vì Cộng Đồng Ô Tô Việt” trong năm 2015 của Bridgestone Việt Nam và Bệnh Viện Ô Tô nhằm nâng cao chất lượng dịch vụ, kỹ thuật và chia sẻ kiến thức chăm sóc bảo dưỡng xe cũng như lái xe an toàn cho người sử dụng ô tô tại Việt Nam. Đây cũng là sự kiện nhằm lan tỏa thông điệp “Không nhắn tin khi lái xe” đến cộng đồng tại miền Nam nói riêng và Việt Nam nói chung vì một môi trường giao thông thân thiện, văn minh và an toàn hơn trong thời đại bùng nổ điện thoại thông minh hiện nay.

Trong 2 ngày, Chương trình Car Care Day 2015 đã thực hiện các khâu chăm sóc 8 bước cho hơn 400 xe của khách hàng. Thời gian chăm sóc xe tăng lên thành 65 phút với sự hỗ trợ của những kỹ thuật viên chuyên nghiệp từ các hãng xe.

• Bước 1: Bệnh Viện Ô Tô rửa xe và châm nước làm mát, nước rửa kính.
  • Bước 2: Bridgestone Việt Nam kiểm tra, chăm sóc lốp xe (hông lốp, van lốp, hoa lốp, áp suất và bề mặt lốp…), tư vấn lựa chọn và sử dụng lốp theo nhu cầu sử dụng.
  • Bước 3: Ắc quy GS Việt Nam kiểm tra và chăm sóc ắc quy (vỏ bình, nắp bình, đấu cực & các kết nối, mực dung dịch, kiểm tra bằng máy TEST, vệ sinh ắc quy…) và tư vấn chăm sóc ắc quy.
  • Bước 4: 3M Việt Nam chăm sóc và bảo dưỡng nội, ngoại thất (tẩy nhựa đường/keo trên xe, vệ sinh và làm mới vỏ/ lốp, khử mùi nội thất, vệ sinh kính…).
  • Bước 5: Bệnh Viện Ô Tô cùng BMW kiểm tra lỗi điện tử trên xe bằng thiết bị chẩn đoán chuyên dụng.
  • Bước 6: Shell Việt Nam kiểm tra, tư vấn về dầu nhớt dựa vào độ tuổi của xe, thói quen sử dụng xe và yêu cầu vận hành. Shell cũng giúp khách hàng tiếp cận với những dòng sản phẩm cao cấp, thân thiện với môi trường nhờ áp dụng công nghệ mới PurePlus duy nhất từ Shell; đặc biệt thay hoặc tặng nhớt miễn phí cho toàn bộ xe của khách hàng
  • Bước 7: Bosch Việt Nam kiểm tra, chăm sóc và tư vấn về linh kiện phụ tùng: lọc gió, còi, gạt mưa...
  • Bước 8: Liberty Việt Nam tư vấn cách xử lý sự cố trên đường, các thủ tục hỗ trợ và quyền lợi liên quan đến bảo hiểm.

Bên cạnh đó, UNESCO trong vai trò bảo trợ hoạt động xã hội cũng đồng hành cùng chương trình thực hiện các hoạt động thiện nguyện, nhằm đưa những cam kết trách nhiệm cộng đồng từ Bridgestone Việt Nam, Bệnh Viện Ô Tô và các đối tác đến gần hơn với xã hội. Toàn bộ kinh phí thu được từ chương trình từ thiện cho 6 trường hợp trẻ bị tai nạn giao thông nhằm giúp các em có thêm động lực vươn lên trong cuộc sống.

Xe.Tinhte.vn-Car-Care-Day-2015-2.jpg Xe.Tinhte.vn-Car-Care-Day-2015-6.jpg Xe.Tinhte.vn-Car-Care-Day-2015-5.jpg Xe.Tinhte.vn-Car-Care-Day-2015-7.jpg Xe.Tinhte.vn-Car-Care-Day-2015-1.jpg Xe.Tinhte.vn-Car-Care-Day-2015-3.jpg Xe.Tinhte.vn-Car-Care-Day-2015-4.jpg Xe.Tinhte.vn-Car-Care-Day-2015-9.jpg Xe.Tinhte.vn-Car-Care-Day-2015-10.jpg Xe.Tinhte.vn-Car-Care-Day-2015-11.jpg Xe.Tinhte.vn-Car-Care-Day-2015-12.jpg Xe.Tinhte.vn-Car-Care-Day-2015-13.jpg
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kimthanhbao
ĐẠI BÀNG
8 năm
vậy Gọi điện khi lái xe có được ko ?
gặp mình thì mặc kệ, kêu gọi làm khỉ gì cho mất công. Ai muốn chết thì cứ vừa đi vừa goij - nhắn tin. Cái thân của mình không giữ thì thôi, làm sao mà lại phải đợi người khác kêu gọi, khuyên thế này thế kia.
sport120
ĐẠI BÀNG
8 năm
@spktproit đọc comment này tui cũng mặc kệ, khỏi giải thích mất công.
L3Dzuong
TÍCH CỰC
8 năm
@spktproit
Mặc kệ để khi đi đường mà nó lại đâm vào chính ông đâý, lúc đó ông bị nguy kịch còn nó không không có sao mà lại sống khoẻ đấy. Đời nhiều nghịch lý lắm.
@thanhduong0403 nếu có xảy ra thì chắc mình cũng tới số rồi
@hacklovesss mình thấy cứ kêu gọi cho lắm vào rồi cũng có ích gì đâu. Cụ thể như mấy og bên phường, quận vác loa đi kêu gọi ko được buôn bán lề đường đó, ng ta vẫn bán đầy ra thôi. rồi kể cả kêu gọi ko bỏ rác bừa bãi cũng vậy, như hôm noel vừa rồi đó, lúc đầu thì đông người, lúc sau đầy rác ra.
không nhắn tin khi lái xe --> chỉ chơi game thui! :p
Em ấn tượng nhất lần ra đường thấy 1 trẻ trâu cầm iPad nhắn tin, tay còn lại lái xe đạp điện :eek:
Trung.NV
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đi làm thường đi qua quốc lộ, thấy nhiều ông đi xe máy nhắn tin, gọi điện, có nhiều ông đi hàng đôi, vừa đi vừa nói chuyện. Chỉ muốn chị lại đạp cho 1 phát.
TQUy
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhìn một dàn xe đậu trên thảm đường chạy và nhớt dầu máy vấy bẩn mà thấy xót xa... đúng là chỉ có ở Việt Nam😔
Có nhiều mợ đi xe 2 tay còn loạng choạng thế mà bày đặt 1 tay lái xe, 1 tay nt, nhìn rõ ngứa mắt.
Không XX X khi lái xe nhé anh em 😁
zenukyo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mới tối qua gặp 1 bạn Taxi Vinasun vừa lái xe vừa chơi Clash Of Clan (đoạn Lê Duẩn - Nguyễn Bỉnh Khiêm), tính kêu thằng bạn ngồi sau chụp hình lại mà sợ bạn ấy mất việc nên thôi :|
P/s : Bạn nào lái xe thì đừng có chơi game nhé, nhắn tin thôi cũng nguy hiểm rồi.
em từng chứng kiến 1 bác vừa đi vừa nhắn tin, mất tập trung nên phi thẳng vào xe khác luôn.
g_p3
TÍCH CỰC
8 năm
vậy được gọi khi lái xe....^_^
zenukyo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhiều bác còn thích nghe nhạc trong lúc chạy xe nữa, nghe phiêu phiêu 1 hồi container hốt lúc nào không hay ...
yamaha cũng mới free thay nhớt, có trúng thưởng nón bảo hiểm, nhưng thay nhớt xong lấy lại phiếu, không biết đâu mà đăng ký tham gia, thấy xe đang hạ xuống đã thay xong. thanks rồi về
sport120
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giá vé: 200 ngàn
Quà tặng: 1 bình nhớt 4l Shell Helix HX7 5w-40, chai Ccleaner 3M xúc xăng, khăn 3M, dù cầm tay dài + ngắn, gối hơi
1. Rửa xe: quá tệ, rửa xong dơ hơn chưa rửa, trây tùm lum. Cũng thông cảm vì dụng cụ dỏm quá,sài vòi xịt yếu như sên,có cái khăn lau xe sài đi sài lại ko xả, khách đông nên quá tải.
2. Kiểm tra lốp của Brigestone: tệ còn hơn khâu rửa xe, dụng cụ đo bánh xe sài đồng hồ cơ, sai số từ 3kg2 rớt xuống 2kg6. Mình thấy thiếu nên đề nghị bơm lên đúng 3kg2, lấy máy của mình đo lại thành gần 4kg. Nói tụi nó " đồng hồ của mấy ông hư rồi" thì nó bảo "của em nhập từ Nhật". Thế hàng Nhật là ko bao giờ hư ah? trong khi 2 cái đồng hồ mình đem theo đều cho ra cùng 1 con số. Mấy ông nào bị tụi nó bơm bánh xe thì nên kiểm tra lại liền đi.
3.Gian hàng 3M: đc xịt dung dịch dưỡng lốp bóng lưỡng, còn lại chủ yếu bán hàng, rẻ hơn bên ngoài tầm 10%, đúng hàng made in USA
4. Acquy GS: check acquy còn tốt hay ko + hỏi mấy câu linh tinh. Chán cái ko có GS Thailand, hỏi thì toàn made in VN.
5. Bugi Bosh: Ko nhớ lắm
6. Test lỗi: mình ko chơi, vì xe mới mua, đc vệ sinh khoang máy.
7. Nhận quà khuyến mãi
8. Ko thấy Liberty đâu cả
9. Chụp hình chơi chơi rồi về

Kết: năm sau đi tiếp, lấy quà là chính.
josephvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thấy toàn xe xịn. Mình vác con To đời 92 đi họ có cho ko nhỉ? Tha hồ mà rửa mà check từ sáng tới chìu nha các bác thợ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019