Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hình ảnh chứng minh iPhone sẽ có iWork

Didu
8/6/2010 19:54Phản hồi: 46
Hình ảnh chứng minh iPhone sẽ có iWork

iWork là gì? Cái tên này hơi lạ lẫm với người không dùng Mac OS, nó là ứng dụng văn phòng giống như Office của Microsoft được Apple thiết kế dành cho Mac OS, nó gồm các công cụ như Keynote (chức năng tương tự PowerPoint); Pages (tương tự Word) và Numbers (tương tự Excel). Đó là iWork, bộ ứng dụng văn phòng rất tuyệt của Apple và có vẻ nó sắp xuất hiện trên iPhone. Căn cứ vào một bức hình Apple quảng cáo iPhone 4, trong tùy chọn mở một file từ email có lựa chọn mở bằng Keynote (Open in "Keynote"), ngay sau đó thì nó đã bị Apple thay thế bằng tùy chọn Open in "iBooks", có lẽ Apple đã vô tình để lộ nó. Cũng xin nói thêm rằng, bộ ứng dụng iWork đã có mặt trên iPad và nếu nó xuất hiện trên iPhone nữa thì rất tuyệt vời. Cùng với iBooks (sắp tới), iMovie và có thể là iWork nữa thì iPhone sẽ là một thiết bị sẵn sàng cạnh tranh với bất kỳ smartphone nào, ít nhất là trên phương diện để đọc sách, chỉnh sửa video và làm việc văn phòng.

Nguồn: Pocket-lint
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

NhocBo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chà đa dạng quá nhỉ. Ko biết tới năm sau Apple sẽ tung ra chiêu j đây. Bây h nhiều chiêu mới quá....!
Tất cả sẽ được đồng bộ với nhau
Quá tiện cho người dùng
Mac OS & iPhone OS
hiphopboy
TÍCH CỰC
14 năm
iPad có thì iPhone cũng phải có thôi, chuyện bt ý mà ;))
Chẳng có gì đặc biệt cả, giống như BB có wordtogo. 1 smartphone việc có bộ xử lí ofice là chuyện thường. BIAS
Ông biết gì về iWork mà nói
Đằng ấy bình tĩnh, ko lại xảy ra cuộc chiến iWork với Word to go bây h....! Nói thật mình dùng Mac đã lâu rồi nhưng ko mấy khi dùng iWork, ko phải vì dốt mà xung quanh mình toàn Windows, toàn soạn bằng font .Vntimes nên vẫn phải dính tý MS office vào (hi, hơi lạc đề)
bít iWork là gì k bác mà phán như đúng rồi.......?
Sao có những con ng thích tỏ ra là mình nguy hiểm thế nhỉ :happy:
ngày càng đẳng cấp. ngày càng hoàn thiện. đúng là cái chuẩn của Smart phone mà. chắc chắn sẽ tậu em này khi released
Mọi thứ đang dần hoàn thiện. Điều chưa hài lòng duy nhất về em iP4 này là.... chưa đủ tiền rước em nó về :banghead:
quá hấp đẫn. Mình sẽ tậu ip4 và tiếp tục vọc android trên touch 2
ultimate
TÍCH CỰC
14 năm
Tuyệt vời đến đâu cũng chỉ là giải pháp tình thế khi ko có Office.
Ko có bộ công cụ văn phòng nào tuyệt vời hơn Office (tất nhiên là bản dành cho PC), bản dành cho MAC thì cùi ko khác gì cài Win trên máy MAC vậy 😁
dùng chưa mà chém hùng hồn thế bạn trỏe?
Bác cho em hỏi về cái hdh ios4 mới. Nếu cài trên ipod touch gen3 thi có bị mất hết chương trình ứng dụng không? nhạc và video có mất không? ai trả lời được pm e:0972932042. thanks😁
Icedrakin
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái này cũng không chắc là sẽ có iWork. Vì em thấy các file Pages, Numbers, Keynote đều được iphone hiện tại hỗ trợ để mở rồi. Các phần mềm office hiện tại trên Iphone đều dựa trên những thành phần có sẵn của iphone để mở các file này.
Mà iphone màn hình bé tẹo, chẳng đủ không gian để soạn thảo văn bản như iPad. Cho nên có iWork trên iphone thì cũng không hữu dụng lắm.
màn hình BB thì có to lớn j . thế mà các bác ấy vẫn dùng để LÀM VIỆC như đúng rồi đấy thôi
nhưng mà độ nhạy và chính xác của cái màn hình bé tẹo đó chính xác đến từng pixel đó bro .nên ai quen và nhanh tay thì cũng soạn thảo cấp tốc đc đấy chứ ^^
Cứ office mà chiến thôi vì mình đâu xài Mac 😁
muitendenvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
oh !

Lại vô tình để lộ nữa à.

Sao mình chẳng ngạc nhiên nhỉ 😃
Đúng là tinhte.vn . Không biết gì về Apple cứ lên đây lá biết hết ;)
nqt211
ĐẠI BÀNG
14 năm
lắm i quá cái gì cũng có i ở đầu. đúng là apple 😁
buiphan10
ĐẠI BÀNG
14 năm
Điện thoại của Sony thì cái nào i cũng nằm cuối. Có ý gì không ta :D
Điện thoại của SE thì có 2 loại chữ ở phía sau đuôi.Chữ i là viết tắt của International: phiên bản quốc tế và chữ c là viết tắt của China: phiên bản dành riêng cho thị trường Trung Quốc.Ở Việt Nam thì phải bán loại i thôi,bác thấy cái nào cũng i là phải.Nokia cũng có loại dành riêng cho thị trường Trung Quốc,ví dụ là em 6208c này:http://www.gsmarena.com/nokia_6208c-2621.php
ongdo2004
ĐẠI BÀNG
14 năm
thật tuyệt, có tiền sẽ ráng tậu em IP4 về vọc android chơi 😁
Keynote của Apple hơn hẳn Powerpoint của Microsoft nhiều! Hơn hẳn về cả template, hiệu ứng và công cụ
haha, hay thật, dần dần hoàn thiện thui, hy vọng được chọt chẹt em nó trong tg sớm nhất!.
em thì chả thích tí nào :|
màn hình quá nhỏ, em thà dùng lap, chứ trên iphone bé quá, phím cảm ứng cũng không đánh nhanh được, dù sao cũng bất tiện => sự thật là dù có máy nhưng chưa đụng tới bất cứ 1 sản phẩm office của smartphone, từ sym, BB đến iphoneOS bởi không thể chịu được sự bất tiện của nó :|
nói thật, mong các bác đừng chém...
màn hình bé thế kia thì iWork kiểu j nhỉ. Soạn thảo văn bản theo e nghĩ dùng note trên iphone là dc rồi. Chỉ riêng khoảng zoom tới zoom lui trên iphone cho việc sữ dụng pages and keynotes là tốn khá nhiều thời gian. Theo e nghỉ có iWork trên Iphone chỉ để đọc thôi chứ ko có chức năng làm việc.
em chả quan tâm cái này lắm! em chỉ quan tâm là sớm Jb được không thôi! jb thì cái gì cũng có, cũng free hết! hihi!
em thì chả thích tí nào :|
màn hình quá nhỏ, em thà dùng lap, chứ trên iphone bé quá, phím cảm ứng cũng không đánh nhanh được, dù sao cũng bất tiện => sự thật là dù có máy nhưng chưa đụng tới bất cứ 1 sản phẩm office của smartphone, từ sym, BB đến iphoneOS bởi không thể chịu được sự bất tiện của nó :|
nói thật, mong các bác đừng chém...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019