Hình ảnh chụp bởi Nexus 5

cuhiep
8/11/2013 14:42Phản hồi: 274
274 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá chán, màu quá nhạt và lạnh
nhìn mờ mờ như lấy nét hỏng í😁
So với iPhone 5 thì sao các bác?
cam LG thì màu khá nhợt nhạt và bị làm mờ đi xíu nhìn nó rất nét và ko bị noise và trong khi nhìn trên màn hình, nhưng lên ảnh zoom lại thì hơi mờ.
tổng thể là nhạt màu hơn cam dòng khác nhưng nhìn khá trong . em thấy vậy là tạm đủ, cơ mà em lại thích nó nét khi zoom, ko hiểu sao
ps bạn kia: ko phải cái gì giống thật mới đẹp ^^. ảo mới đẹp. giống như gái xấu mà ko trang điểm thì nhìn ghê hơn no trang điểm và biết làm đẹp
Cái này là về màu sắc.để chút ránh mình sẽ tìm phần camera nhé
@@@@@@ bạn ấy nói về màn hình mà mấy bạn.không hiểu sao ném đá người ta ác thế
@@@@@@ Bạn ấy đã viết như vậy ở trang 2.theo mình thì bạn ấy ko sai nhé
Mr.storm9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
bao h mới có tiền mua nhỉ 😔
toàn ông kẹ thế thì chup bằng gì cung xấu thui.photoshop may ra cứu được.
Nhìn mặt bác cuhiep, bác Dr Thanh khiến cái camera cũng phải ngán ---> đố mà chụp đẹp cho được. 😁
Các bác ra đây, mai bão lớn đổ bộ rồi, liệu có kịp về nhà không hay là phải tá túc lại tại Đà Nẵng này mấy bữa?
Nhìn cũng ổn đó chứ. đang tính mua em Optimus G mà k biết chụp hình tạm k
thích tấm cuối😁
xtmg1
CAO CẤP
10 năm
tiền nào của đó thôi.
cấu hình khủng,os mới nhất,giá chuẩn nhất thì phải chấp nhận pin kém,camera bình thường ,thiết kế vỏ nhựa lại k đặc sắc.
Camera="erictrinh276, post: 40193617, member: 761520"]độ trung thực nó ko đi cùng với độ đẹp bạn ơi =))))
nếu bảo các bác nhiếp ảnh gia ko được xài Photoshop xem có được bức ảnh nào cũng đẹp ko 😆[/quote]
Camera em nó chụp ổn lắm bạn ạ.có nhược điểm là chụp hơi bị chậm.đừng có tin vào mấy mod ở tinhte này.bạn cầm em nó trên tay sẽ hiểu
@@@@@@ Camera em nó chụp ổn lắm bạn ạ.có nhược điểm là chụp hơi bị chậm.đừng có tin vào mấy mod ở tinhte này.bạn cầm em nó trên tay sẽ hiểu[/quote]

vài bưa giao lưu chơi mình có 1 con elitebook 8760W nèn đẹp xấu gì lên e nó biết liền.màng hình chuyên nghiệp nha.biết cafe đồng xanh thu đức ko.ra đo đàm đạo chơi.
luker
TÍCH CỰC
10 năm
@@@@@@ Vì bạn mới mua nên bạn mới thấy đẹp thôi =))
@@@@@@ Camera em nó chụp ổn lắm bạn ạ.có nhược điểm là chụp hơi bị chậm.đừng có tin vào mấy mod ở tinhte này.bạn cầm em nó trên tay sẽ hiểu[/quote]

mình ko có ý dìm hàng camera của máy,
thực ra bây giờ thì camera của điện thoại đều chụp ổn hết rồi
mình chỉ muốn nói bạn kia là độ trung thực chưa chắc làm nên 1 bức ảnh đẹp
<p>Mầu cũng đâu đến nỗi lắm đâu nhỉ, nhìn cũng đẹp mà&nbsp;</p>
<p>Mầu cũng đâu đến nỗi lắm đâu nhỉ, nhìn cũng đẹp mà&nbsp;</p>
:p rất tiếc có thể google đã chi tiền mua các bài báo.

Và Samsung tuy ko liên quan ở đây, nhưng anh ấy lại làm một trò mèo nữa =)). Mình tự hỏi thế éo nào tab lại đc hài lòng hơn ipad và đây là sự thật:
http://genk.vn/tin-ict/nguoi-dung-mua-may-tinh-bang-cua-samsung-chi-vi-gia-re-hon-ipad-20131103223400797.chn
@Apple Haters Sao biết, google thuê bạn à
@Apple Haters Cái trang công nghệ đó bạn tha về đây làm gì, web công nghệ ji mà một ổ seeder thường trực san sang thoá mạ lôi bố mẹ người ta ra chửi khi chót nhỡ nhời chê sp của SS

Sent from my iPad using Tinhte.vn mobile app
forestier
ĐẠI BÀNG
10 năm
e thấy hình ảnh và màu sắc như v cũng đc, chắc nhu cầu trung bình nên thấy z là ổn 😁
loccoc402
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thấy ảnh cũng đẹp đấy chứ, nhiều trang nước ngoài thấy ảnh N5 cũng đẹp hơn s4 mà
forestier
ĐẠI BÀNG
10 năm
e thấy hình ảnh và màu sắc như v cũng đc, chắc nhu cầu trung bình nên thấy z là ổn 😁
boy_aptech2
ĐẠI BÀNG
10 năm
chụp ảnh lấy liền 1 phút cơ đấy
haismit
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đáng buồn cho việt nam

So với Nexus 5, Camera của iPhone 5S chỉ là đồ bỏ

10:16 | 05/11/2013

(Techz.vn) Những tấm hình dưới đây sẽ là minh chứng rõ ràng nhất cho khả năng của 2 chiếc điện thoại này.

Bài viết liên quan•Hình ảnh và video chân thực về Nexus 5 mới ra mắt
•Nexus 5 nhanh chóng “cháy hàng” sau khi bán ra

Nexus 5 là chiếc smartphone vừa được ra mắt của Google cách đây chưa lâu. Đây là chiếc điện thoại sở hữu thiết kế đầy ấn tượng, cấu hình mạnh, hiệu năng cao cùng với đó là giá thành vừa phải. Chính bởi việc sở hữu nhiều ưu điểm như vậy nên dù chỉ mới vừa xuất hiện trên Google Play Store nhưng nhà sản xuất gần như đã không còn hàng để bán.

Một trong những điểm mạnh nhất của chiếc điện thoại này đến từ Camera 8Mpx của nó. Nếu chỉ xét qua các thông số như độ phân giải của Camera, bạn sẽ không thể phân biệt được đâu là sự khác biệt giữa mẫu máy này so với camera của thế hệ Nexus 4 trước đây. Tuy nhiên nếu xem xét kỹ hơn, có thể thấy bộ cảm biến được tích hợp trên 2 mẫu máy này là hoàn toàn khác nhau khi mà Nexus 5 sở hữu cảm biến 1/3.2’’ và khẩu độ f/2.5 lớn hơn nhiều so với Nexus 4.

Dù sở hữu Camera với những thông số ấn tượng, tuy nhiên theo suy nghĩ của nhiều người Nexus 5 sẽ khó có thể vượt qua chất lượng hình ảnh được ghi lại từ iPhone 5S. Tuy nhiên thực tế lại không như vậy khi mà có vẻ như, chất lượng Camera của chiếc Smartphone đến từ Apple còn thua kém nhiều so với người đồng hương Nexus.

Và những tấm hình dưới đây sẽ là minh chứng rõ ràng nhất cho khả năng của 2 chiếc điện thoại này.
@haismit Hình đâu bác?
shivakl
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Đăng Lâm Nguyễn ý chú ấy là PR quá lố nên ăn hố đấy mà.. lolz Nexus 5 mà hình ảnh chán thế, nhợt nhạt thiếu sức sống quá... toàn là chụp ánh sáng đủ mà cứ nhàn nhạt thế nào đấy/ máy mới dk lý tưởng mà thế này

- con N2 doccomo m chụp dk lý tưởng có ảnh còn hơn đống ảnh thớt post nhỉ, hay vì docomo nó chọn máy khác @.@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019