Hình ảnh cửa hàng thứ 2 của Xiaomi ở Việt Nam

cuhiep
7/4/2018 6:51Phản hồi: 344
344 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vn thành nơi rửa tiền hợp pháp của cty Tàu
@congalete nó vào nó phá kinh tế
huyhuy3586
TÍCH CỰC
6 năm
Thích con robot quá
Jaywalk
TÍCH CỰC
6 năm
90% sản phẩm từ cao cấp đến bình dân bán tại VN toàn made in China, 90% thương hiệu tập đoàn lớn nước ngoài đều gia công made in China từ quần áo, mỹ phẩm đến xe, hàng công nghiệp dân dụng, điện tử, máy móc, vật tư, vật liệu xây dựng....cho đến hàng thượng vàng hạ cám đều China gia công hay ít nhất đi từ đó ra. Vì sao có điều này, China tổng kêu gọi 1 tỷ dân bất kể là ai, từ người sống ở nông thôn đến thành thị nếu chỉ cần rảnh là nhận hàng làm gia công tại nhà, người không có trình độ gì nhiều tại nông thôn thì làm cái máy may, ngoài lúc làm đồng, làm vườn, rảnh là nhảy vào may.... người như vậy trong 1 năm cũng tạo ra vài chục cái túi hay bộ quần áo, sau đó lái đến từng nhà thu mua mang lên chợ Quảng Châu, đóng mác sản xuất ở nhà máy Quảng Châu, Thượng Hải, Shenzhen gì đó....rồi chờ các con buôn người Việt qua sách về để vào các shop từ bình dân tới sang trọng tùy theo độ tinh tế của đường may! Vâng, tại sao hàng China nó rẻ là ở chỗ đó!
Chỉ ví dụ 1 mặt hàng quần áo và túi xách của China được sản xuất ra như vậy mà dân buôn mình hay gọi hàng sách tay China...:rolleyes:...có nhiều dân buôn mình không hiểu và cũng không thể biết nguồn gốc hàng hóa của China mà mình hay mang về VN bán là như thế nào.
Qua đây cũng cho thấy lực lượng lao động của họ cũng không hề lười biếng chút nào, họ làm việc và tạo ra giá trị thặng dư cho xã hội nhiều hơn người Việt nhiều. So 1 người lao động China và 1 lao động VN có thể thấy điều này. 1 người nông dân của họ ngoài việc vừa trồng lúa còn có thể vừa làm công nhân may hay công nhân lắp ráp chế tạo cùng lúc, còn 1 người nông dân VietNam thì suốt đời họ làm nông dân, tạo ra thóc lúa, trái cây xuất khẩu nhưng không tạo nhiều thứ khác như 1 người nông dân China, đó cũng là lý do tại sao China đã giàu mạnh nhanh chóng đến vậy từ giai đoạn năm 80 đến nay, trở thành cường quốc kinh tế thứ 2 thế giới sau Mỹ!
@Jaywalk Nói túm cái váy lại là cái đầu của bọn china rất lớn đúng không bác. Hehe
vn587990
TÍCH CỰC
6 năm
@Jaywalk Nông dân Việt Nam đóng góp cho ngành rượu bia, y tế lớn lắm à
ptmpntx
ĐẠI BÀNG
6 năm
Do bác này toàn xài hàng xách tay đây mà
Mẹo thom chua chac da ngon
Mi tạo cả hệ sinh thái hướng người dùng về hết bên họ với gần như đầy đủ mọi thứ tiện ích... ngon lành
😃 ;) 😁 o_O :cool: :mad:
kimstars
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác nào đi rồi cho hỏi là ở đây có hỗ trợ sửa chửa, thay màn hình ko?
Máy sấy tóc và bàn chải điện mà thằng Xiaomi cũng sản xuất ah? Coi bộ tham vọng của anh này là không nhỏ. Không chi cạnh tranh với apple, samsung...mà chơi luôn cả sony, philip, oral-b, panasonic...
thuoclanga
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tìm Mi Mix 2s thử mà ko có,
inox01
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tui trung thành với BB nhưng cuối cùng chuyển qua iOS. Lý do BB ko còn phù hợp với công việc của tui. 2 ngày trước iPhone rớt bể, mang đi bảo hành, kiếm cái phone chữa cháy. Xui rủi nhỏ em nuôi đưa cho cái MiNote5 Pro. Đầu tiên là cười ko quan tâm, miễn cưỡng add mail vô xài tạm. Mới 2 ngày mà MI nó lấy mie cảm tình của tui rồi. Cứ xài 1 thời gian coi chất lượng ra sao. Quan niệm của tui là phone nó phục vụ mình chứ mình ko chạy theo phong trào 😃.
PS: cũng nên trải nghiệm để mai này có về với mẫu quốc cũng đỡ bở ngỡ ;)
cvn
TÍCH CỰC
6 năm
Không biết mấy thiết bị gia dụng như robot hút bụi (và app của nó) thì có tiếng Anh chưa hay vẫn chỉ có tiếng Tàu thôi các bạn nhỉ?
jonidontcry
ĐẠI BÀNG
6 năm
đồng hồ trẻ em gắn sim - bao nhiêu tiền các bác nhỉ?
hieutron
TÍCH CỰC
6 năm
Đồng hồ Xiaomi theo dõi trẻ em gắn SIM ở HN bán ở đâu các cụ nhỉ?
thôi chả ham quảng cáo cho thằng Tàu, nó vào nó lũng đoạn
egoz
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanh binh1 điên
@egoz thằng tàu k phá hoại à
cũng phải cẩn thận thằng tàu
maihungthu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quá kinh
buondoi123