Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hình ảnh của xe Honda SH 2012 và đánh giá về xe

yeucongnghe2012
3/8/2012 2:9Phản hồi: 217
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thế này thì con SYM shark đâu còn đất ra oai nữa,thỉnh thoảng ổ chỗ mình thấy có mấy bác cũng đi xe này
ước gì có 1 em ! chỉ tiếc là SH mà lắp gương nhìn cũng ko thích lắm hehe
@Kenlove86 mún đẹp thì mỗi lần gặp hugo nộp 150k😁 e thì ko quá nguyên tắc nhưng e thấy quy định gắn kính ko có j bất công hay thừa thải cả, nếu bác có giác wan thứ 6 (cảm nhận dc thứ ở đằng sau) hay nới bác vắng ng thì ko bàn chứ bình thg thì e thấy nó vẫn huu ich, tuy rắng nó tăng chìu rộng xe=> tăng khả năng cọ quẹt hơn nhưng e thấy do kính chỉnh dc nên có quẹt kính cũng ít nguy hiểm hơn cọ tay lái, còn ở Sgon hay HN dg sá đông thì e thua, chỉ tại mấy bác quy hoạch giao thông😃
@xuanhuy220191 Mình có nói nó vô tác dụng đâu bạn ! tất nhiên là có lợi rồi điều đó ai cũng biết nhưng theo cái nhìn của em thì em thấy lắp gương vào nó ko đẹp bằng bỏ ra thôi! :D vs cả em thấy 2 bên gương rộng quá đi cảm giác cứ vướng vướng...ra đường rộng rãi hay quốc lộ thì lại cực kì thuận tiện ! trong thành phố thì khổ hơn! nhìn gương có khi còn tông nhau =))
@Kenlove86 hihi bác nói cũng phải:D, có điều xe e gắn kính vô có ngã cái kính nó đỡ cho tay lái ( bù lại kính vỡ nguy hiểm hơn) nói chứ bác nào chạy xe thì cũng hỉu tác dụng của kính mà:D chỉ có bọn trẻ trâu éo gắn hay gắn chỉ để nặng mụn vuốt tóc:D , luật thì phải chấp hành thôi bác, mà bác nói cũng đúng là honda vn mình ko chú trọng cái kính lắm nên nhìn ko hấp dẫn mà thà gắn 2 cái chứ gắn 1 cái nhìn y như trâu bị gãy 1 sừng vậy😃
SH này nhìn sang trọng
tvt1687
ĐẠI BÀNG
12 năm
hôm nọ mình đi đường thấy cái đuôi xe này đẹp thật.
@tvt1687 Đồng ý với bác,mình bị ấn tượng với đuôi xe lúc đi ban đêm nhìn rất ngầu,mới tậu 1 em màu bạc 150i,(^-^)
ko có ý chỉnh bác chủ nhưng 3k usd chừng 70tr vnd chứ bác, 1usd chừng 22000 vnd mà😁 còn euro thì 26k vnd, phần hậu e này thì ok lắm rồi còn j nữa, dầu cũng ấn tuong nhưng thik cái hộp đèn cũ hơn, bác cho e hỏi mấy cái khe phía truoc yếm ( bửng) ngay phía sau bánh á, nó rỗng hay bít vậy, e thấy cái đó hơi bất tiện, đường sạch thì ok chứ bùn đất thì bẩn lắm, bác phán về Sh nhập thì chuẩn rồi, con Sh ý thì ky sư bên đó thiet kế phù hop với bên đó ( lạnh) nên điện, bình, sác, giải nhiệt hoat động khác VN mình nên khi mua Sh nhập mà ko chế cháo j cho hop với Vn thì hắt hơi sổ mũi hoài, riêng tui thấy SH (2011) Vn hay nhập j cũng ngon thôi tại tư tuong mê đồ nhập ( trừ AB vì e thấy Ab thai ngon hon Ab Vn thiệt), tức cuoi nhất là mấy bác chạy Sh ý do nhiet độ bên đó lạnh nên hệ thống tản nhiệt có rơ le nhiệt (khi xe nóng tới mứa cần mới hd) còn mình nóng mún chít nên éo cần đủ nóng (ko bit SH vn có hok nữa mà nếu có chắc thông số nhiệt cũng khác bên ý) nên mấy bác ấy chạy mà gió thổi nóng 2 cái đùi gần chết :D còn bác nào đem so zí CBR thì chắc nặng lắm, 1 con scooter 1 con sport city mà so sánh:D, chỉ mong e nó tuong đối bền là ok rùi
Kenny
CAO CẤP
12 năm
Nói xạo thiên lôi ngó. Em mang đủ tiền để bù con no5 lấy em sh2012. Cầm sẵn 40 củ dù giá cao vẫn k wan tâm. Nhưng ra đến nơi thấy hụt hẫn wa. Nhìn xe thô dặc biệt dàn đầu. Lại nghe nhiều ng đến xem xì xào giống shark thì nghiệm ra là giống thật. Mình ghét shark vi nó bắt chước sh. Giờ em này lại giống shark. Cầm tiền về ngẫm mua thêm em ex2012 còn có lý. Đổi wa lại no5 và ex là ok. K thì làm em ps hay Shi há chẳng tốt hơn sao. Nghe tiếng ab2012 là đủ biết tương lai em shvn này rồi. Mình k fan hd hay ya mà chut yếu theo phong trào và thực nghiệm k wan trọng lắm gián cảg. Như ng em này k chấp nhận đc
Kenny
CAO CẤP
12 năm
Nói chung thì wan điểm đa số mua sh2012 này là giá rẽ.hợp lý mà đc tiếng sh la ngon rùi.hehe. Nói trúng nhiều người bị gạch đá thì xin chịu hehe
Minh đang định mua một con để chở gia đình nhưng không biết bx có ngồi yên sau được không. e thấy SH yên sau cao quá. mà bx em thì chi 1m56. Anh em nào đã có chở gia đình rồi thì cho em xin chút y kiến.
@khanhduymobile yên sau cao thiệt à nghe, mà vợ bác nên mang guốc j chứ duoi 5cm thì thua bác ơi, cao 1m7 mà leo lên yên sau cũng ko ngọt lắm chứ duoi 1 m6 thì căng lắm, hoac mang cao gót ko thì đạp lên gác chân mà leo lên thôi😁
@khanhduymobile chia sẻ với bác,từ lúc mua xe đến giờ em chở 10 người hết 9 người kêu trời vì yên xe quá cao,chắc chở người yêu thấp bé thì phải bồng bế lên mới đc,hihi
Kenny
CAO CẤP
12 năm
noi chung có $ thif chơi hẳn hàng nhập, mác công ngta kêu mình đú nữa thì khổ
@Kenny mua sh thật mà còn sợ thì shark nó bán cho ai? haha hàng nhập nó thuế cao lắm đó bác...tính ra giá nó cũng ko hơn sh vn nhiều đâu... như piagio việt ra ban đầu ai cũng tỏ vẻ nói này nọ cuối cùng vẫn chạy đầy đường...mình có thế nào chơi thế ấy...chạy theo ý thích của cả ng khác nữa thì mệt lắm hehe. với giá tiền này em này đỉnh nhất rồi
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@Kenlove86 Thì shark cũng vậy. Bán cho những bác thích sh mà k đủ lúa. Em này thì cho những ng thích sh mà khả năng chỉ có thế. Nói theo bác giá sh nhập k hơn vn bao nhju nhưng chất lượng nó khác xa. Hàng vn sx thì sh 2011 và 2010 giờ đã rú như ab rồi. Em này 93% nội thì vài bữa như ai bò rống thôi.
@Kenny bác nói hơi quá lời đấy 😁 một phần cũng là vì tâm lý sính hàng ngoại 100% :D tất nhiên chất lượng nó tốt hơn và chứng minh rõ nhất là giá nó cũng cao hơn đấy thôi! ko ai phủ nhận! nhưng chất lượng HD VN cũng không hề tồi như bác nghĩ đâu! chẳng qua do suy nghĩ cực đoan quá thôi :D .. Còn với giá tiền này nói thật mua mới em này còn hơn mua cũ em SH nhập...
@Kenlove86 bác nói chuẩn rồi, con Sh 150 2011 bên Ý giá tính ra chưa dc 90tr vnd nữa (ai ko tin thì hỏi google nhá, vo web honda ý á) nó còn phí j nữa thi ko bít nhưng mua xe ko thì rõ là rẽ hơn mình nhìu rui, mà mấy bác so AB thì chuẩn rồi , con AB thai ăn đứt đuôi AB vn, còn Sh thì ko chắc lắm nhưng chắc nhất là Sh ý về vn phải độ công tắc nếu mún tắc đèn, chỉnh lại he thong giai nhiệt ( mua lên cao nguyên thỉ khỏi) rồi cả hệ thông điện như sạc, bình......... ko thay ko sao nhưng đi ở vn mình trc sau j cũng phải thay do tụi ksu Ý ko thiết kế con SH ý để nhập qua VN, tự mình nhập thôi nên về diện đóm thì ráng mà chịu
Mặc dù đang chạy cả 2 đời SH nhập khẩu, nhưng phải thành thật mà nói là chất lượng của hàng liên doanh không có quá nhiều khác biệt. Giàn nhựa của hàng liên doanh giòn hơn một chút, nhưng vẫn quá tốt trong tầm tiền. Chiếc SH đời mới này mình thấy đẹp nhất trong 4 đời. Quan trọng là giá tiền lại rất tốt. Rất có thể cuối năm nay sẽ tiễn em SH 2008 nhập Ý để tậu em này. Chúc mừng bác chủ thớt. Xe quá đẹp.
Kenny
CAO CẤP
12 năm
thế thì bác sai rùi, wa các 4rum về xe mà phát biểu câu này gạch đá đủ xây nhà đó, về chất lượng thì wa các dòng ab vn so với thaland là đã 1 trờii 1 vực nói chi so với italia quê hương dòng sh. Nhà em có 1 ab 2008, 1 2010 1 con sh cuối 2008 và thằng bạn đi shvn 2011 so sánh khả năng làm ồn thì em sh 2008 bái ab2008 và sh2011 vn là sư phụ, còn so ab 2011 chắc sư cụ. Nếu cần chứng minh bác wa thủ đức cf chơi em cho bác mục sở thị. Nói gì thì nói người VN có câu tiền nào của đó, luôn đúng trong mọi trương hợp, k có ngoại lệ. Chuwa kể khả năng rút bớt của máy anh vn nữa
lúc trước đi pcx ao ước công nghệ pcx được trang bị cho SH bầy gời có thật rồi, máy êm hơn sh ít hao xăng,đồng hồ km giống xe ô tô mà sh ý không có, nhưng mình ghét là cái mặt nạ mạ crom của xe việt, nói tóm lại mình không vừa ý 2 chỗ, dàn đầu không đẹp thấy sến quá giống xe lead , bánh mâm thì nhìn giống xe đài loan nhì không mạnh mẽ cho lắm,
Xe đi quá ổn mà.
Mua nguyên bình xăng.
Máy xe tôi 125. Chế độ Iddling Stop
Chạy thành phố được 310KM thì hết.
Như thế bình quân khoảng 2.5L/100KM
@Henry Hung Nếu hàng việt nam với nhau thì đúng rồi... ở nước ngoài không rành nên không chắc....
@Henry Hung Cho em hỏi là SH có bảo hành cục máy 50 ngàn cây hoặc 5 năm không ạ? Bác vặn ga tăng tốc coi SH với Nouvo con nào gào hơn ạ?... mặc dù tổng thể con xe thì SH đi êm hơn Nouvo, dĩ nhiên, phân khúc trên mà, nhưng tiếng động cơ thì SH kêu to hơn nhé bác... cục máy của SH chưa cao cấp bằng máy của Hayate của suzuki nữa đó bác à
longgay1990
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gagalovegood Bác nói làm em mắc cười quá ah 😆
springbay
TÍCH CỰC
12 năm
ba nhiêu người mua em này k phải vì nó rẽ nói nghe =]], nếu dư dã thì làm hàng nhập rồi tội chi xài hàng vn. sao ab thái dù cao hơn ab vn nhiều vẫn có ng mua, và sao bán lại vẫn k lỗ bằng vn, đừng nói tôi nhưng người đó ngu nhé, ngu thì họ k làm giàu đc để mua mấy xe đó đâu. tốt nhất đùng đú theo làm gì để rùi bị làm giá rồi la.
@springbay thứ nhất là tâm lý sính ngoại bác ạ, mà công nhận là honda thai ngon hon VN mình chắc 100% lun 😁 1 điều wan trọng là thai land kế VN nên khí hậu cũng nhưng dkien dg sá khá tuong đồng nên xe thái chạy ở VN ngon lành cành đào còn như Ý và đặt biet là SH ý thì tụi ki su ben đó ko sx để nhập wa VN nên có những chi tiết, thông số vận hành ko phù hop với vn mình (dĩ nhiên chế lại hoac thay thế thì vẫn ngon lành thôi) mà cái này chac ít ng bit chứ 1 con Sh 150 2011 bên ý giá chưa tới 90tr vnd mình nữa (ngoài ra còn đóng $ j nữa thì ko rõ chỉ bit giá 1 con xe là như thế, web honda ý đàng hoang chứ hok fai nghe ng ta , ng này ng nọ à) thế 1 con Sh 150 2011 tính trên nước bản xứ là: VN 135tr, Ý 90tr thì với câu $ nào của ấy e nào ngon hơn, hok lẽ trong wa trình vận chuyển cửa hàng mướn kỹ sư độ xe cho ngon lên à!
hardlix
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác sao cứ lăn tăn xăng cộ thế, muốn tiết kiệm xăng hay làm người tiêu dùng thông thái thì cứ quất xe đạp hay wave alpha là xong.
Ăn với nói ko đâu vào đâu, dùng từ ngữ chẳng giống ai, chỉ giỏi gây tranh cãi.
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@duy63v41305 lời trung khó nghe,lời tụi hoạn quan dễ nghe nên nhiều vua chết oan,hehe ngoài lề thôi nhưng bác ấy nói chính xác ấy, việc thuế cao khác j bij làm giá của hdvn đâu, đều đưa cổ cho nó cưa thôi, căn bản chưa bao giờ đi xe hd nhập phải hối hận cả. dù sao k bị mang tiếng
Cái mặt trước SH này làm ko thích lắm, ko bik là có thể chế lại, mua mặt trước đời 2011 gắn qua chiếc này đc ko các bác?
Kenny
CAO CẤP
12 năm
sh2011 cứ cho giá 90tr đi, thêm phí vận chuyển,10%vat ,thuế nhập khẩu và còn lại là tiền lời cửa hàng, sh2011 150ivn k tính thuế nhập và vận chuyển thì ngang ngữa Ý, chất lượng thì thua. Bác có nhu cầu lắng nghe âm thanh 1 em nhập 2k9 đi 11000km và 1 em vn2011 đi 8000km thìwa nhà em cho nghe. anh em làm cầm đồ lâu năm nên lượng xe đc may mắn test wa k ít. em sh2012 này đi thời gian cũng nhuw ab2012 haykhas lắm là pcx vn thui
mình cũng làm 1 con màu đỏ , nối chung chạy ok lắm , nó cao hơn sh củ 1 chút

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019