[Hình ảnh] Ducati Trackday - trải nghiệm 959 Panigale và các dòng xe khác

levuongthinh
12/9/2016 9:51Phản hồi: 30
[Hình ảnh] Ducati Trackday - trải nghiệm 959 Panigale và các dòng xe khác
Cuối tuần rồi, Ducati Việt Nam đã tổ chức sự kiện Ducati Trackday tại Trường đua Happy Land. Trong sự kiện này họ nhấn mạnh đến chiếc 959 Panigale, một mẫu sportbike tuyệt đẹp. Và tất nhiên vẫn có đầy đủ những dòng xe khác của hãng như Monster 821, Multistrada 1200, Scrambler,...

Đây là sự kiện được tổ chức riêng cho những tín đồ đam mê tốc độ và xe PKL, ưu tiên những người đã đó kinh nghiệm chạy xe. Vì để “nài” được những chiếc xe mạnh mẽ trong đường đua là điều không hề đơn giản. Rất tiếc là sự kiện được tập trung cho trải nghiệm của khách hàng nên mình cũng không có cơ hội chạy thử xe. Hy vọng là có dịp khác trải nghiệm đầy đủ hơn các mẫu xe mới của Ducati ngay tại trường đua.

Buổi chạy thử xe của Ducati thu hút khá nhiều người tham gia và từ sáng sớm các anh em chơi PKL đã có mặt tại Happy Land. Bên ngoài khu vực trường đua là nơi để anh em chơi xe khoe xe của mình. Khoảng gần 30 mẫu xe PKL đủ loại được dựng thành hàng.

Sau khi đại diện của Ducati giới thiệu về 959 Panigale, các hướng dẫn viên phổ biến nội quy thì sự kiện được bắt đầu. Mở màn là lượt chạy biểu diễn của 3 hướng dẫn viên với 3 chiếc Ducati 959 Panigale. Tiếp sau đó lần lượt là cơ hội chạy thử của những người đã đăng ký. Mỗi người được chạy 3 vòng trường đua.

Cảm nhận cá nhân là việc chạy trong trường đua khác nhiều so với chạy bên ngoài. Cộng với việc chưa quen xe nên nhiều anh em vẫn còn “giữ kẽ” khi chạy. Rõ ràng chạy xe PKL cũng rất cần được hướng dẫn và tập luyện; cộng thêm với kinh nghiệm thực tế thì mới ngon được.

Dưới đây là một số hình ảnh trong ngày Ducati Trackday - 959 Experience. Hy vọng sắp tới Ducati cũng như những hãng xe khác sẽ có các sự kiện tương tự, mang đến cơ hội trải nghiệm xe ngay trên đường đua.

959 Panigale được thừa hưởng phần lớn các đường nét thiết kế của 1299 Panigale tuy nhiên bộ quây đầu xe, đèn trước và đuôi xe được thiết kế lại cho phù hợp. Các công nghệ đi kèm bao gồm: Ducati Quick Shift (DQS) – sang số nhanh, Riding Mode – chế độ lái bao gồm công nghệ Ride-by-Wire, hệ thống chống bó cứng phanh ABS 3 cấp độ, Ducati Traction Control (DTC) và Engine Brake Control (EBC) đặc trưng của dòng Panigale.
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vhtn8381
TÍCH CỰC
8 năm
Đùa chứ tiếng máy của Ducati nghe ko kích thích lắm 😁
newway
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vhtn8381 nó cứ lạo xạo thế nào ý bác nhỉ ko ấm vs vang
tieutu911
TÍCH CỰC
8 năm
@vhtn8381 Mình nghe nó chạy ngang mấy lần cứ tưởng máy cày chạy ngoài đường 🆒
Ziza_boy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tieutu911 Thay pô đi em yêu
May mà mấy con này giá mắc tiền chứ không giờ từ bắc chí nam của đất nước VN chả còn con chó nào lớn mà còn sống . : ))
Ducati này trước 2012 sử dụng li hợp khô nghe phấn kích gê lắm,tuy hơi ồn ào tí nhưng fê vl
abuxaydac
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dư cả tỉ
Myx
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình nghĩ chắc tiếng máy xe như chiếc Multistrada.
hamyty
CAO CẤP
8 năm
Chạy lở té tróc sơn hư xe thì sao nhỉ. Có bị bắt đền ko @@
V_P942
TÍCH CỰC
8 năm
@hamyty có bảo hiểm hết rồi thím ơi 😁
lygjaquan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thích Ducati nhưng ko thích âm thanh của nó và mình thích MV Agusta vì 2 hãng đều cùng ngôn ngữ thiết kế 😁
Namii
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tìm mãi ko thấy cái ảnh knee-down nào cả. Ông nào chụp ảnh thiếu tâm thế ;))
Ngoc Dao
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con 959 có cái bô xấu ve kêu, nhìn con F3 mà học tập
BOT LOC
CAO CẤP
8 năm
Trong các hãng có sản xuất siêu mô tô. Thì em kết Ducati nhất. Hic.
Xe đẹp, gái xinh, nhưng không có tiền mua
Ducati giống như iphone. Em không có 1 cảm tình nào. Nếu cho không em bán đi mua xe khác 4 máy
@Tòng Tuấn Khanh Vậy bạn bán iphone mua cái gì, chả lẽ samsung, bó tay 😆
Ducati nghe tiếng k đã như các dòng khác 4 xilanh , môt nghe nó uy lực mới đã
w810i
CAO CẤP
8 năm
Clip về xe quan trọng là âm thanh mà đi lồng mấy cái nhạc vớ vẩn vào là thua rồi.
Tiếng Du thì đúng là đa số thấy ko hay, vì nó ko hú hay gầm gừ như 3-4 máy. Nhưng độ lực thì khỏi bàn, tiếng nào tiếng nấy chắc nịch.
vinhokss
TÍCH CỰC
8 năm
con rẻ nhất nhiêu nhỉ, e thích con scambler 😁
@vinhokss Đúng là Scrambler rẻ nhất, trên 300tr chút tùy loại. Bạn mua xe chạy rồi cũng dễ tìm được xe còn mới giá phải chăng.
louis.90
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vinhokss scrambler 380tr ahihi
wildhorse_bt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vinhokss Chạy phê lắm bác ạ, clip mình chạy thử Scrambler đây :3
500 anh em nhà mình đây... May quá có ảnh chuyên gia chụp. Cảm ơn mod nhé!
ad cho hỏi máy ảnh chụp hôm track day là loại gì đấy ah? e thấy độ chi tiết, màu sắc lên khá tốt. 😃
Ad ơi có còn cái ảnh nào như này thì cho mình xin với nhé:
https://tinhte.vn/data/images/cache/145_sh/13/2010ec7c62d5d966cddcdfe6bc8ad4d3.jpg?5360
mail mình là : aikolai@gmail.com
mình là ng trong ảnh.

Cám ơn ad
Thích Scambler vì thấy ông Johnny Trí Nguyễn chạy phượt đủ loại đường với chiếc này 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019