[Hình ảnh] Garmin Fenix Chronos: mặt sapphire, giá 25-41 triệu, chơi tất cả các môn thể thao

sonlazio
27/12/2016 9:38Phản hồi: 63
[Hình ảnh] Garmin Fenix Chronos: mặt sapphire, giá 25-41 triệu, chơi tất cả các môn thể thao
Garmin Fenix Chronos là chiếc đồng hồ mới nhất của Garmin, có thể sẽ rất nhiều người thấy nó đẹp. Do là sản phẩm thuộc dòng Fenix, dòng đồng hồ cho những người môn thể thao nào cũng chơi, nên Chronos tích hợp gần như trọn bộ các loại cảm biến trên thị trường. Chronos nhỏ hơn một chút so với Garmin Fenix 3 và cảm biến nhịp tim của nó được trang bị loại cảm biến mới mỏng và gọn hơn, giống với loại trên Garmin Forerunner 735 thay vì loại dày ở Fenix 3.

So với Forerunner 735XT thì Chronos nặng hơn nhưng pin trâu hơn và đặc biệt là có áp suất kế và đo độ cao, những tính năng chỉ xuất hiện ở dòng Fenix cho mọi môn thể thao.

Giá của Fenix Chronos ở Việt Nam vào khoảng 25-41 triệu đồng tùy phiên bản. Cá nhân mình thì không thích dòng này lắm vì nó quá dày và nặng, đang rất hài lòng với Forerunner 735XT, vừa nhẹ mà tính năng theo dõi hoạt động lại rất tốt. Bù lại thì không có mặt kính sapphire như Fenix Chronos và khung nhựa.

Mời các bạn xem một số hình ảnh của Chronos, nó nhỏ hơn một chút so với Fenix 3. So với các đời cũ thì nó chống nước được 100m, sử dụng khung thép. Thời gian dùng pin với GPS khoảng 13 tiếng, kích hoạt UltraTrac tiết kiệm pin dùng được 25 tiếng khi chạy và nếu chỉ dùng chế độ smartwatch mà không GPS thì 1 tuần, những con số rất ấn tượng.

Các bạn có thể tham khảo thêm các thông tin phía dưới để biết rõ dòng sản phẩm Garmin:
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phuoc34
TÍCH CỰC
7 năm
đẹp và thích vãi, cho đến khi thấy cái giá cực đẹp (25-41 triệu đồng) :v
@phuoc34 cho đến khi thấy cái pin. To, khoẻ, đẹp trai, yếu sinh lí.
@bud's 1 tuần mà còn yếu sinh lý thì mấy em smw khác phải gọi là xuất ... sớm à 😁

cái viền nhìn phê quá @@
màn em này có vẻ đẹp hơn fenix3
bác nào chê em này đắt thì dùng tạm fenix 3 giá chỉ bằng 1 nửa
eaglet_no1
TÍCH CỰC
7 năm
@voldemot Bác ấy đang so sánh với mấy con garmin khác. :p
khoa471989
TÍCH CỰC
7 năm
@bud's Ừ. Ông làm liên tiếp 7 ngày dc ko mà kiu ysl
Đẹp trai vãi 😁
isa
ĐẠI BÀNG
7 năm
con này pin lởm lắm, hehe.
Le TRan001
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ai thích thì chơi thôi
Cá nhân mình có tiền vẫn chơi
ANHLE479
TÍCH CỰC
7 năm
Đẹp, cơ mà viền dày quá, dày hon cả G Urbane
hơi to nhĩ
cho em mượn đi cua gái đi 😁:D:D
Nokia Lab
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nên chọn mẫu nam chụp ảnh thì sẽ hợp hơn =))
Mình thấy hợp và thick con gear s3 frontier hơn
đeo vào độ đẹp trai tăng lên rõ rệt
mặt đồng hồ bự quá , phù hợp với những người đô con :|
Chơi tất cả các môn thể thao thì chắc búng thun,bắn bi ko sao đâu các bác he.
Ngon gớm 😁
thangcq
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đẹp, mỗi tội đắt quá.
Sonlazio quay tay nhiều cổ tay to đeo đẹp vãi, ko như TDNC cổ tay bé tẹo đeo loại nào cũng xấu ( vô phước cho những thằng cổ tay bé như mình 😕).
Đẹp thiệt, to so với minh, mắc so với túi mình
25-40tr em mua đc 3-6 cái đồng hồ hàng hiệu khác
**thích phượt/ cảm giác mạnh Police hay Casio G-shock ( có áp suất/nhiệt kế / la bàn , cảm biến độ cao vs mực nước biển, alarm nhật thực- nguyệt thực) / edifice đầy đủ tính năng sync iphone luôn, tự động chỉnh giờ theo từng vùng miền quốc gia dựa vào sóng Radio luôn 😃 . Bao leo rừng vượt thác lội sông đu cây leo núi ở rừng Nam Cát tiên , lặn biển đã đời luôn. còn sợ lạc đường, thích Gps múc hẳn con Gps bỏ túi Garmin va đạp rớt cả chục mét vẫn ko xi nhê . pin xài 1 tháng
**hoặc thích sang chảnh ,party cổ điển thì Tissot - Fossil - Swatch - DW hay dòng Eco drive của Citizen pin xài 15 năm solar battery , bao trầy ,bao rớt, bao bơi lội/ chấp đi lặn 200m luôn . cũng là dòng Smart watch edifice của Casio xài cũng báo tin nhắn các kiểu mà pin người ta đến 3 năm. e xài hơn 3 năm còn chưa biết thay pin là gì... 😔 còn muốn đo nhịp tim quất hẳn vòng của Nike bán trong store chuyên đo nhịp tim calo luôn bao chính xác luôn. khỏi lăn tăn.
Nghĩ sao bỏ ra 25-40tr quất cái gọi là smart watch nhìn hiện đại hoá ra yếu sinh lý nặng - pin 1 tuần mà gọi là mạnh cái men gì - đang leo núi/ đi phượt hết pin tèo luôn => lấy cục sạc dự phòng ra chẳng giống ai tưởng sạc cho cái iphone còn có lý ?!!
xài đồng hồ mà ko ra đồng hồ, ko thoát đc cái kiếp yếu sinh lý. tèo pin bất cứ lúc nào. đã thế đeo em nó vô mấy cậu 2 lúa nhìn vô tưởng chú này đang đeo loại Hongkong bên hông Chợ Lớn -té ra hàng hiệu Garmin. ôi chết men 25 củ của tui luôn 😁
e dư xăng múc 2 cái cũng đc nhưng sẽ ko bao giờ đi đâm đầu vô Smart watch nửa vời này 1 lần nữa. never !! bỏ 25 tr ra shop Q1 quất hẳn 3-4 cái về nhà đeo 1 lúc 2-3 cái cho má nhận ko ra luôn còn phê hơn :D
View attachment 3470721
View attachment 3470734
View attachment 3470746
@ticktack Mình buồn cười vì bác hình như chưa sài dòng garmin này bao giờ nhưng mà lại chém như thật 😁
Các tính năng khi kết nối với iphone của casio thì có cái gì ??? chỉ là mấy tính năng chỉnh giờ vớ vẩn , trong khi garmin thì làm dc rất nhiều thứ vd : hiển thị thông báo , thống kê theo biểu đồ hoạt động , nhiệt kế , khí áp kế đc thống kê theo thời gian thức và hiển thị thành biểu đồ để theo dõi
bác lại còn chê pin của em nó thì mình cũng đến chịu
chẳng lẽ bác đi phượt lại chui vào núi cả tuần ?? (bọn này quảng cáo dùng dc 1 tuần thì chắc phải dc 10 ngày nhé )
nếu bác là phượt thủ harcore như vậy thì em ko còn gì để nói :D
ngoài ra dòng garmin này chủ yếu dành cho runner thành phố là chính vậy nhu cầu của bác chắc nó khác nên tùy nhu cầu mà sài thôi

p/s bác thử tìm hiểu và dòng garmin này thì sẽ thấy nó rất khác với casio
giá cả có từ ~200$ thôi em này đắt vì nó làm từ vật liệu xịn + thiết kế sang chảnh chứ dòng garmin này theo mình đánh giá thì giá cả rất phù hợp với tính năng mà nó đem lại
thanthequyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quangnd412 Cái lỗi % chắc do phần mềm thôi bác, ko sao đâu.
Pin của nó dung lượng nhỏ nên e nghĩ hãng nó giới hạn dòng để đỡ hại pin, dòng của cổng usb là 0.5A, củ sạc đt bây giờ toàn >1A hết nên e đoán nó chặn. Bác thử kiếm củ sạc 0.5A xem sao, cái này e cũng chưa thử, tại lap em có chế độ sạc khi tắt máy :v
@ticktack Con này dành cho người có tiền, mà người có tiền thích thì họ mua tất cả những con bạn nói + cả con garmin này luôn 😃) Vậy nên với hàng ở phân khúc này thì sự so sánh giá cả/ hiệu năng kiểu trên là vô nghĩa 😃)
openincs
TÍCH CỰC
7 năm
@ticktack Không hiểu muốn nói gì luôn, mua để dùng hay để đánh đú, con này để luyện tập và theo dõi sức khoẻ các bộ môn phối hợp. Mua con nào thay thế ??? Nó là chuyên về luyện tập và gợi ý cho sức khoẻ chứ đâu phải cái đồ dã ngoại!!!
hnmdiep
TÍCH CỰC
7 năm
đẹp thì đẹp thật. điều quan trọng vẫn là tiền
Bản dây da đẹp hơn bản dây thép mặc dù rẻ hơn, và đồng hồ dành cho tín đồ chơi thể thao dư điều kiện cần 1 cái đồng hồ đj chơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019