[Hình ảnh] Hơn 30 mô tô Royal Enfield, Harley và Triumph tụ hội offline Sài Gòn - Cần Thơ

Tuannph
26/3/2018 11:47Phản hồi: 25
[Hình ảnh] Hơn 30 mô tô Royal Enfield, Harley và Triumph tụ hội offline Sài Gòn - Cần Thơ
Cuối tuần trước mình có cơ hôi đi cùng chương trình Biker Weekend 2018 với hành trình Sài Gòn - Cần Thơ. Đây là sự kiện do Harley-Davidson of Saigon, Triumph Việt Nam và Royal Enfield Q7 lần đầu tiên phối hợp tổ chức. Không chỉ giới hạn trong 3 thương hiệu mô tô vừa kể, đoàn còn có sự góp mặt của vài anh em khác cùng đam mê phân khối lớn. Anh em đi chung đoàn rất vui vẻ, hỗ trợ nhau nhiệt tình trong suốt chuyến đi chứ không phân biệt dòng xe hay hãng xe nào cả.

Xuất phát từ showroom Harley-Davidson of Saigon, hơn 30 mô tô tiến về Cần Thơ để hội quân với buổi ofline Biker Weekend 2018 tại Cần Thơ. Điểm mình thích nhất là đoàn xe mang tính "liên hiệp quốc" cao với các thành viên mang nhiều quốc tịch, rồi từ già trẻ lớn bé đều có cả! Tuy không đông đảo bằng dàn xe Harley nhưng những chiếc Royal Enfield và Triumph thật sự nổi bật trong đoàn với cá tính riêng.

Thời gian chủ yếu trong 2 ngày cuối tuần mình chạy và trải nghiệm chiếc Royal Enfield Classic 500, bài viết chi tiết sẽ có sớm cho anh em. Dưới đây là các hình ảnh mà mình tranh thủ chụp được trong đoạn từ sau buổi dừng chân ăn sáng chạy về đến Cần Thơ. Mời anh em xem qua.

Tập trung nghe phổ biến lại tuyến đường, các điểm chú ý cho chặng đường còn lại

Tranh thủ lúc ba mình đang bận thì cậu nhóc này ra thử xe 😁 Chiếc này là Harley Sportster Custom 1200

Chuẩn bị lên đường tiếp sau bữa ăn sáng!

Hai chiếc Ultra của hai anh Tây này đi cạnh nhau rất hợp cạ :D

Em Classic 500 Desert Strom này chạy rất vui tai :D

Anh chị này đi Softail Fatboy 114 màu trắng ngọc trai rất nổi bậc

Quảng cáo

Đây là hai anh trai trên một chiếc Royal Enfield :p

Đoàn mô tô khá dài, gây được nhiều sự chú ý khi đi trên Quốc lộ 1A

Em nhỏ tiếp nước...
Còn các anh lớn này tiếp xăng.

Anh Tây cùng chiếc Triumph biển số nước ngoài, có lẽ đây là xe của anh ấy mang sang Việt Nam từ quê nhà.

Quảng cáo

BW18_Cantho_Xe_Tinhte-015.jpg BW18_Cantho_Xe_Tinhte-016.jpg BW18_Cantho_Xe_Tinhte-017.jpg
Một vài thành viên trong đoàn tranh thủ nghỉ ngơi

Anh này trang bị khá kỹ, còn em xe là Sportster Custom 1200

Anh người Ấn này chắc là ngầu nhất đoàn hôm đó. Từ phong cách ăn mặt đến chiếc V-Rod Muscle đã được độ bánh béo đều chất lừ :D

Cặp này đèo nhau trên con Sportster Iron 883 của Harley

Đây là chiếc Royal Enfield Classic 500 Desert Strom, mình sẽ có bài "trên mông" chi tiết em này :D

Lúc này đang qua cầu Mỹ Thuận, chiếc màu cam dẫn đoàn là Harley Road Glide Special có giá tiền tỷ

Mình khá thích chiếc Triumph Bonneville Bobber màu tím này :D

Đã đến Cần Thơ!!

BW18_Cantho_Xe_TInhte (2).jpg
Đã đến nơi, các anh em khác đang chờ sẵn rất đông vui :D

BW18_Cantho_Xe_Tinhte-039.jpg BW18_Cantho_Xe_Tinhte-040.jpg
Ngay bìa phải là chiếc Triumph Street Scrambler. Mình từng có bài trên tay một phiên bản được chủ nhân độ hơn 100 triệu, anh em có thể xem tại đây

Mấy em Continental GT này xuất phát sớm hơn 1 ngày nên đã ở Cần Thơ trước. Hơi tiếc là mình rất thích kiểu cafe racer như vầy nhưng hôm đó không kịp thời gian để chạy thử.

BW18_Cantho_Xe_Tinhte-037.jpg BW18_Cantho_Xe_Tinhte-038.jpg
Mấy anh biker này ngầu ve, hình mẫu tương lai của các Mod Xe Tinh Tế :D
Còn sau đây là một vài hình ảnh ở khu vực sự kiện Biker Weekend 2018 mình lượm lặt từ fanpage Facebook của Royal Enfiled Vietnam, Harley-Davidson of SaigonTriumph Vietnam:

Cho anh em nào thắc mắc thì xe trong ảnh là Royal Enfiled Classic 500 Chrome yên đơn. Còn bạn nữ là ai mình không rõ :p

BW18_Cantho_Xe_Tinhte (4).jpg BW18_Cantho_Xe_Tinhte (7).jpg BW18_Cantho_Xe_Tinhte (9).jpg BW18_Cantho_Xe_Tinhte (5).jpg BW18_Cantho_Xe_Tinhte (3).jpg

Anh em thích mẫu xe nào nhất, và có muốn mình trên tay chi tiết thêm mẫu xe nào nữa hay không?
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trời nóng ...nói thiệt mặc mấy cái áo này em chịu ko siết rồi đó... 😁
@Bão Sài Gòn Bạn chạy nhanh thì sẽ dễ chịu ngay, quan trọng là an toàn nữa.
@Bão Sài Gòn Bạn mặc đi ngủ khác với mặc khi chạy xe.
console.huan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bão Sài Gòn Đi xe phân khối lớn, có đủ đồ bảo hộ, có ngã cũng không bị ảnh hưởng gì nhiều. Chạy nhanh chút mát liền thôi.
dual1
CAO CẤP
6 năm
Tấm cuối cùng 2 chiếc màu đen, Chiếc royal và truimph mình rất thích.
mấy ảnh thật đẹp trai
s.club2
TÍCH CỰC
6 năm
Cô gái tên nga sinh năm 2002, đang học học viên ngân hàng TPHCM, xinh xắn hiền lành và thích đi chơi bằng xe máy. Đấy là cô gái tôi vừa bịa ra còn cô này thì tôi cũng ko biết là ai
@s.club2 16 tuổi mà học đại học à 😆
dual1
CAO CẤP
6 năm
@Tuannph Có sao đâu??
s.club2
TÍCH CỰC
6 năm
@Tuannph Ô thế mới hay chứ bác
Hornet600
TÍCH CỰC
6 năm
@s.club2 Cô ấy là bạn với cô cháu gái thím sáu là bạn của bác hai con bà tám chị của bà nội mà có thông gia với bà bác chị của bà ngoại mình.Tên là Tiên . Em trắng trẻo dễ thương nhưng thích xe phân khối lớn.Đặc biệt hát rất hay.
Lonie Nguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@s.club2 cdsht
phongdenny
TÍCH CỰC
6 năm
Cuối tuần rồi đi Cần Thơ gặp đoàn này ở trạm dừng chân, và tối đó ăn ở Lúa Nếp
@phongdenny Hehe, đúng rồi đó bạn 😁
cản trở lưu thông- phiền
tarzan908
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không thấy xe mô tô Nga ngố nhỉ, hay là bị “cấm” nhập khẩu?. Nghe nói Pu tin có thể làm tên lửa huỷ diệt được một tiểu bang, lẽ nào không làm được chiếc mô tô để xuất khẩu cho anh em chơi
TiaMi
TÍCH CỰC
6 năm
ôi e nữ áo đỏ cứ như hotgirl thailand,trước cứ nghĩ sau này có tiền làm chiếc harley,nhưng từ khi e nó đội giá hơn trăm tr thì tàn phải giấc mơ
Xperios
TÍCH CỰC
6 năm
Cái xe rất bình thường không có gì nổi bật nhưng nhìn nhờ cha này to cao dáng đẹp biết cách ăn mặc nên nhìn đẹp hơn tỉ lần các xe còn lại
Thế mới biết, chơi xe là 1 nghệ thuật không phải cứ xài loại thật to thật khủng rồi chế bô khủng kêu thật to để thiên hạ biết mình có xe khủng là hay

Anh người ấn này ở chung chung cư với mình nè
mấy con này chỉ ngắm và chụp ảnh là chính, chứ đi cũng ko sướng gì
Không thể ưa được cái mấy cái đội PKL
Các bố đi cứ như đường là của nhà mình, đi thành đoàn lấn hết phần đường của phương tiện khác, phóng nhanh, vượt ẩu...
duyly789
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vào xem bởi cái hình này 😁

duynguyen82
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có mình đây, không ngầu bằng a ngoại quốc PicsArt_04-01-08.47.30.jpg
Royal Enfield xuất hiện nhìu nhì 😁
Lonie Nguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
royal cùi nhất trong đám mà cũng ráng đú theo dàn xe khủng kia à =)), phải xe của Anh sx mới đúng chất chứ qua tay anh Ần rồi thì... ngay cả tụi Ấn nó còn làm clip youtue :10 điều k nên mua xe royal 😁:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019