Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hình ảnh iPhone 5 đã bị Jailbreak

thanhtung6868
22/9/2012 5:9Phản hồi: 54
Hình ảnh iPhone 5 đã bị Jailbreak
iPhone 5 vừa được bán chính thức vào hôm qua thì hôm nay trên twitter của Grant Paul (chpwn) đã công bố những hình ảnh chiếc iPhone 5 đang sử dụng có icon Cydia và màn hình home của cydia trên chiếc iPhone 5. Họ chưa nói cụ thể công cụ để Jailbreak được thiết bị này là gì nhưng đây là 1 hacker có uy tín trong giới Jailbreak nên những hình ảnh mà anh ta công bố rất có thể là sự thật.

Vừa qua trong thời điểm IOS 6 chính thức được phát hành thì cũng có thể Jaibreak được với công cụ Redsn0w 0.9.13dev2, công cụ đã dùng để Jailbreak các FW 6.0 beta1-2-3-4 và GM. Phiên bản này chỉ hỗ trợ JB IOS 6.0 trên máy iPhone 3GS và iPhone 4, ngoài ra iPhone 4S/iPhone 5 chưa có công cụ JB chính thức nào được phát hành.

Đây là điều mà hầu hết vọc sĩ iPhone nào cũng muốn có được để tùy biến thiết bị của mình theo ý thích, đặc biệt iPhone với màn hình 4inch hứa hẹn sẽ có nhiều ứng dụng mới hữu ích và hay hơn.

[​IMG][​IMG]
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mong là mau có hướng dẫn 😁
ps: Làm 1 bản cho iPad 3 với mấy anh hacker ơi :D
dlink500t
TÍCH CỰC
12 năm
@thongtg_2007 Đầu tiên là cho iphone 5, sau đó tụi mình mới nghĩ tới ipad 3. Sẽ ra mắt cùng khi ipad mini nhé. Bọn mình sẽ cố gắng đưa tin
4S 6.0 làm được điều đó chưa nhỉ :rolleyes:
WTF, JB đc rồi à, thế sau này chắc chưa ra Iphone đã có bản JB luôn quá =))
JB tnào r bác nhỉ 😁 bao giờ có hướng dẫn vậy ta :D
Không ngờ em nó bị xxx nhanh vậy :eek:
johorbaru
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhanh nhanh ra bản cho chip A4 vs A5X với 😁
Nếu đã có cho A6 thì A5 chắc cũng có từ lâu nhưng chưa công bố chính thức thôi các bạn hiền.
ipad 2 thi khi nao nhi ? cao thu nao cho em hoi sao ipad 2 chay iOS 6.0 ko co siri như tin đồn là sao :mad::mad:
trùm công nghệ cao là đây 😁
mấy chú JB này khéo APPLE mởi về làm việc và trả lương cao quá😁
bt_mis
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Thaivtv Mình nghĩ thực tế đang là như vậy 😃
@Thaivtv Nhờ JB mà sản phẩm Táo mới bán được, nếu ko có JB thì doanh số bán ra chắc thấp lắm nhệ!
Bao giờ a5 có tin vui đây?
gaukien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em mong chờ A5, cố lên các bác hacker ui!
ko biết bao h mới có JBU đây
dlink500t
TÍCH CỰC
12 năm
Khi nào mới jb cho chú ipad mini của em đây
@dlink500t iPad mini chưa có luôn mà 😁
đã Jb được rồi :rolleyes: nhanh dữ vậy sao ??
Hic, thêm 1 lý do để tốn xiền òi :p em chỉ khoái JB , ke ke......
xin lỗi vì mình chưa từng xài wa iPhone, nên cho mình hỏi jailbreak vs cái cydia ấy là sao thế??????????????
@Kevin Tri Mình nói 1 câu ngắn gọn nhất, cydia gần như là nơi chứa các phần mềm làm cho các iDevice hoàn thiện hơn, nó phá bỏ rào cản mà apple che chắn không cho người dùng tự ý vào chỉnh sửa nọ kia. Ở cydia có vô vàn ứng dụng tuỳ biến máy rất hay mà appstore không bao giờ có (ứng dụng,tiện ích,các tuỳ biến khác)
drvanneo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Kevin Tri vậy bạn mua Iphone đi vọc sẽ biết ngay , còn nếu kg muốn xài thì thôi khỏi cần biết cũng được, nói đùa thôi muốn biết thì vào đây: http://www.tinhte.vn/forums/163/
danchoi_88
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Kevin Tri thì jailbreak thì mới co cydia ..kiểu như cydia là phần mềm ẩn đc giấu đi.bác jb thì mới kéo nó hiện ra
@danchoi_88 ai bảo cydia là ẩn dc giấu đi chả biết đếch j, khi chưa jaibreak thj cài pm đều pải thông qua appstore ,jaibreak tao thêm 1 trang cydia đê thong qua đó có thẻ cai dc pm ..... can thiep sâu hẹ thống

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019