Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hình ảnh] Ký sự ngày gia đình thêm thành viên

Đậu Hoa
14/3/2018 19:38Phản hồi: 305
305 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao xin được vào phòng mổ chụp ảnh vậy bác?
allidan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hết sức cảm động chúc mừng mẹ tròn con vuông nha bác ơi. Trộm vía bé rất dễ thương. Mau ăn chóng lớn con nhé.
Chúc mừng bác. Thấy hạnh phúc và ý nghĩa ghê
Bộ ảnh quá xá đẹp
chúc mừng gia đình anh. thật ấm áp <3
người chồng tuyệt vời a êi 😆
bedixedep
TÍCH CỰC
6 năm
Có 1 bài báo bên webtretho nói về việc đau đớn của ng mẹ sau khi đẻ mổ. Bác sĩ sẽ tiêm thuốc gây mê vào tủy sống nên sau này ng mẹ đẻ mổ sẽ gặp nhiều cơn đau cho đến già. Do đó bức quá mới fai đẻ mổ chứ đừng nghĩ nó là phương án sạch mà hoan nghênh bạn nhé
kythu95
CAO CẤP
6 năm
@bedixedep Trường hợp ngôi ngược thì phải đẻ mổ thôi ạ. Còn biến chứng đau cả đời thì thực sự thì em chưa nghe qua và em cũng phụ mổ không biết bao nhiêu ca tê tuỷ sống rồi chưa thấy bệnh nhân than phiền về việc này bao giờ :v
Loyal1991
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xem bộ ảnh của bác xúc động lắm. Bác ghi lại khoảnh khắc tuyệt quá.
Ps: cháu sinh ở bệnh viện nào thế bác. Vợ chồng mình đang có kế hoạch nên muốn tham khảo ạ.
Đậu Hoa
TÍCH CỰC
6 năm
@Loyal1991 Nhà mình sinh ở Fv bên q7 bạn ạ! Đẻ theo diện được hưởng bảo hiểm
Một cảm giác khác lạ
kythu95
CAO CẤP
6 năm
Vợ bác để bệnh viện nào mà thanh toán bảo hiểm oke quá vậy ạ
Đậu Hoa
TÍCH CỰC
6 năm
@kythu95 Vợ mình làm bảo hiểm ở Hạnh Phúc và đc cấp cứu ở FV !
kythu95
CAO CẤP
6 năm
@kythu95 nhất vợ bác rồi, nhìn thiết bị bệnh viện mà mê gì đâu.
Chúc 2 vợ chồng bác luôn khoẻ để chăm sóc cục cưng của gia đình nhé
Đậu Hoa
TÍCH CỰC
6 năm
Thực ra mình chỉ thấy sau mùng 8/3 có nhiều tin về mẹ đẻ thuận tự nhiên...muốn khuyến khích đấng đàn ông chúng mình quan tâm đến một nửa của mình hơn! Mình rất vui nếu bạn hỏi về máy móc thiết bị và kĩ thuật trong khoảnh khắc đó! Tất nhiên ngoài ra đôi chút thông tin về dinh đẻ lại tốt cho các bạn sắp làm bố mẹ! Mình nghĩ các add tinh tế duyệt chắc cũng không đến nỗi quá chướng tai gai mắt! Sorry nếu làm bạn @C h i r o khó chịu!
bboybill
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ảnh đẹp là ảnh có nội dung ý nghĩa và bộ ảnh này vô cùng ý nghĩa, thật xúc động - Xin được chúc mừng gia đình anh chị và xin cảm ơn vì bộ ảnh....
Đậu Hoa
TÍCH CỰC
6 năm
@bboybill Cám ơn bạn nhiều
Ông này còn đủ tỉnh táo để chụp hình là thấy hay rồi. Ông bà bên vợ không nói tào lao mới sợ .. chứ tôi chạy lo đủ thứ. Mún chụp hình cũng ko có thời gian nghĩ tới nữa. Chỉ khi thằng cu ra phòng cách ly mới chụp được vài tấm kỷ niệm 😃
Đậu Hoa
TÍCH CỰC
6 năm
@ngườidavàng Nhà ở có hai vợ chồng...ko có ông bà gì bác ạ! Lại còn đẻ cấp cứu gần tháng, mọi thứ cứ tuồn tuột...có lẽ do mình may mắn nữa
bankboy89
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chúc mừng bạn cùng gia đình, có thêm thiên thần nhỏ. Vợ mình cũng đang bầu 5 tháng, và dự là tháng 7 năm nay, cũng chờ mong lắm 😁
Vợ bác Phúc Hậu quá!!! 😃😃😃
Sinh ra cô công chúa kháu khỉnh,đáng yêu như mẹ nó và đương nhiên là giống bố nó rồi!?! 🆒🆒🆒
Ta có nhiều con gái rồi nên thấu hiểu điều này!?!? :p:p:p
Đậu Hoa
TÍCH CỰC
6 năm
@Nhạc Phụ Đại Nhân Cám ơn bác ạ
@Đậu Hoa Cháu chụp bằng máy ảnh Fujifilm à!??! 😃
Đậu Hoa
TÍCH CỰC
6 năm
@Nhạc Phụ Đại Nhân dạ bằng leica M8 & M9 ạ
galile7621
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chúc mừng bác và gia đình nhỏ
GragonV
CAO CẤP
6 năm
Chúc mừng gia đình bác 😁, bác chụp nhiều hình đẹp quá
Thích nhất là việc vợ sinh mà người chồng được cho vào (và chịu vào) chung với vợ :X

Góp ý nhỏ: việc cho con bú là thiêng liêng nhưng nếu có thể thì nên tránh hình ảnh lộ ngực
Đậu Hoa
TÍCH CỰC
6 năm
@GragonV Dạ...cám ơn bạn! Mình cũng không để lộ hay quá độ gì ạ
Anh-Vui
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chưa lấy vợ, nhưng nghe mấy anh cùng cty kể khoảnh khắc lần đầu nghe tiếng khóc con chào đời cảm giác hạnh phúc vô bờ bến. Bao nhiêu ý nghĩ vụt qua: anh sẽ tuyệt đối yêu thương nghe lời vợ, không đi nhậu uống bia rượu nữa gì gì đấy. Được khoảng tuần rồi đâu lại đóng đấy 😃
Đậu Hoa
TÍCH CỰC
6 năm
@Anh-Vui Vậy vào xem vợ đẻ...có lẽ cũng đc vài năm😃)
vanbien86
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hồi đi thực tập cũng lon ton chạy vào khoa sản, ngày đầu tiên ghê lắm, nhưng mấy ngày sau dần dần mình cũng quen, nhìn mỗi đứa trẻ sinh ra là trong lòng mình thấy vui vui. Được nhìn nhiều em bé sinh ra trên đời, nhưng khi vợ mình sinh, mình ko được vào trong phòng mổ 😔 .
PS: trong lúc đợi vợ sinh ở phòng chờ đẻ, mình đã bế rất nhiều phụ sản từ cáng lên giường, mấy bà nói trêu là mày bế nhiều người thế, không khéo vợ mày người khác bế hộ. Đúng là thật, lúc chờ vợ ở phòng mổ ra mình lon ton chạy đi chạy lại để chuẩn bị các thứ, cứ tí chạy lên xem vợ đã được ra chưa, lúc sau lên đã thấy vợ nằm trong phòng hậu sản, vợ bảo anh ko ở đây bác sỹ nhờ anh nào bế em xuống :(:mad::eek:
Đậu Hoa
TÍCH CỰC
6 năm
@vanbien86 Mình cấp cứu đêm chả có ma nào...bác sĩ bảo cấm đi đâu để gọi còn có người!!! May quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019