[Hình ảnh] Một số ảnh chụp thực tế từ Fujifilm X-T20, có hình gốc và RAW kèm theo

Non@me
21/1/2017 4:48Phản hồi: 52
[Hình ảnh] Một số ảnh chụp thực tế từ Fujifilm X-T20, có hình gốc và RAW kèm theo
Mời các bạn xem qua một số hình ảnh được chụp thực tế từ chiếc máy ảnh mirrorless kỹ thuật số Fujifilm X-T20 thuộc dòng X Series mới nhất của Fujifilm cũng đang rất hot chỉ sau chiếc Medium Format mirrorless GFX 50S.

Camera Tinh Tế đã có bài giới thiệu chiếc X-T20 này trong sự kiện Fujikina 2017 vừa qua, một phiên bản rút gọn với giá rẻ hơn của chiếc flagship X-T2 cùng với bộ xử lý hình ảnh được cải thiện và các thuật toán lấy nét tự động mới cao cấp hơn nhiều so với đàn anh X-T10.

Chiếc X-T20 mới ra kế thừa được rất nhiều tính năng từ chiếc flagship X-T2, bao gồm cảm biến APS-C với độ phân giải 24MP X-Trans CMOS III, bộ xử lý hình ảnh X-Processor Pro và hệ thống lấy nét tự động tiên tiến. X-T20 còn có khả năng quay video UHD 4K 30fps với thời lượng lên đến 10 phút mỗi clip. Nhờ vào cảm biến mới với công nghệ xử lý tín hiệu mạnh hơn giúp X-T20 có thể kiểm soát tốt hơn hiện tượng nhiễu kỹ thuật số _ noise trên ảnh, do đó với mức ISO 12800 được mặc định chọn như là một lựa chọn ISO thường xuyên mà không cần quan tâm đến chất lượng hình ảnh sẽ bị ảnh hưởng nhiều. Tại chế độ ultra-high ISO settings, máy xử lý ra ảnh với độ nhiễu rất thấp, với thuật toán xử lý với màu đen sâu và tone mịn màng, mang lại những hình ảnh đẹp ngay cả trong những điều kiện ánh sáng kém.

Thông tin về chiếc Fujifilm X-T20:

Camera Tinh Tế sẽ sớm có bài test chi tiết ảnh thực tế của chiếc Fujifilm X-T20 này cho các bạn cùng tham khảo sau, bây giờ mời các bạn xem qua một số hình chụp thực tế được chia sẻ bởi Mark Goldstein từ Photographyblog, toàn bộ hình trong bài được chụp bằng chiếc Fujifilm X-T20, các hình ảnh được chụp ở nhiều khẩu độ, tốc độ và ISO khác nhau và được resize nhỏ lại để post lên diễn đàn để các bạn tham khảo. File JPG của X-T20 có kích thước 6000 × 4000 pixel với dung lượng dao động khoảng dưới 30MB, file RAW có dung lượng lớn hơn khoảng trên 50-60MB. Các bạn cũng có thể download phiên bản file gốc lớn nhất ở chế độ JPG và RAW qua link kèm phía dưới để có thể xem xét thử liệu chiếc máy ảnh mirrorless X-T20 này có đáp ứng được nhu cầu ảnh của mình chưa.

52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

uầy
tinhte mà review camera thì ko tin tưởng lằm, chụp như lấy dt chụp
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
7 năm
@iloveyoutoo nói ít thôi kẻo ng ta cười cho. À mà thôi, ng ta cười nát rồi, lần sau cố lên nhé
@-[L]C[K]- Cảm ơn bạn, mình chỉ nói sự thật, tinhte ko chuyên camera thì mình nói ko tin, đơn giản, đó là suy nghĩ của mình.

Mình chả động gì vào mộ mả cha con gia phả nhà bạn, nên mình ko hiểu bạn muốn cười là cười gì.
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
7 năm
@iloveyoutoo thứ nhất: bạn nhìn hình này giống tinhte chụp lắm à ?
thứ 2: bộ hình chụp xấu hoặc chụp trong cái điều kiện kém ko thể hiện đc chất lượng máy ảnh à ?
Thứ 3: bài viết nhảm thì nhiều lắm bạn, riêng bài này chẳng phải, cm như thế ngớ thế nào ấy.
Ps: review mà chụp tấm nào tấm nấy long lanh, đầy đủ cả chục yếu tố ánh sáng, bố cục, mẫu ... thì mấy hình đó mới đúng là cóc có giá trị để ng xem đánh giá thì có. Với điều kiện cũng như trình thế thì chả ai nhận ra đc ưu điểm hay khuyết điểm máy là nồi gì chứ ở đó mà đánh giá. Tinhte mà ko chuyên camera ? chỉ là nó còn có cả mấy thứ khác
@iloveyoutoo Bài này đưa tin từ nguồn quốc tế mà :| đọc được cái tít rồi vào còm hả bác?
Đep nhỉ, thích nước ảnh của fuji ghê
Thằng này so với canon 6d thì sao mấy bác ?
Jun.88
TÍCH CỰC
7 năm
@anhlanguoibanthan Thi nhu so 6d vs 600d
nomadkcb
TÍCH CỰC
7 năm
@anhlanguoibanthan 6d sao có cửa với em này bác ơi 😁:D:D:D:D:D:D
@anhlanguoibanthan Nếu làm dịch vụ thì cứ giữ lại 6D.
Còn chơi ảnh thanh cảnh thì Con này rất hay...
@anhlanguoibanthan Nếu nghiêm túc với nhiếp ảnh thì 6D. Nếu chụp chơi cho vui thì lấy em này tiện hơn
latoan339
TÍCH CỰC
7 năm
jpeg mà dưới 30mb !
@latoan339 Troll hoặc nhầm nhọt thôi, Jpeg tầm 15MB là hết, 30MB chắc file A7R2 😁
P/s Mong có deal nào 18tr cho em này :D
Con này chung cảm biến với X-Pro2 và X-T2, xem hình 2 con đó là biết X-T20 ra sao rồi.
@DarthTyr Bậy, chung cảm biến thì chỉ có ảnh RAW ra giống thôi. Ảnh jpeg còn phụ thuộc vào con chip xử lí hình ảnh nữa.
@Carvalho1986 Ờ. Chúng nó đều dùng chung con chip xử lý "X-Processor Pro" đấy. Điều mà ai cũng biết đấy. Gõ ra luôn rồi đấy. Thích nhé.
Ái chà cảm biến 24MP... nghe bảo là ruột như X-T2. Đang dùng X-T10 hay bị hư nút Play . ko biết e T20 này fuji có làm cẩn thận hơn ko.
supi7
CAO CẤP
7 năm
@Andykool1810 của bác hư chưa.e chưa thấy hư
@supi7 Của em đợt đầu năm 2016 hư 1 phát, tuần trước vừa hư tiếp. Hiện hôm nay máy vẫn đang ở TTBH chưa lấy về nè bác, chắc phải chờ tới t2 rùi😔 chỉ sợ TTBH nghỉ tết k lấy đc máy thì..
Đẹp xuất sắc
Hóng ảnh không che 😁
lapmaihokdc
ĐẠI BÀNG
7 năm
xài ống j chụp mấy ảnh này vậy các bác
Cảm giác bị ám đỏ nhỉ
hoatongoc
TÍCH CỰC
7 năm
Nhìn không thấy đặc biệt lắm, ảnh ko có gì nổi bật
Yang.zeze
TÍCH CỰC
7 năm
Mới mua fuji xa3 không biết chụp. Nản. Nhất là chụp chuyển động tồi tệ kinh khủng. Lên YouTube mò không ra
@Yang.zeze Thì để full auto rồi bấm 😁.
longhons
TÍCH CỰC
7 năm
@Yang.zeze Cái này thì chịu, hệ thống lấy nét XA3 tệ quá mà :v
@Yang.zeze vấn đề là bác chụp len nào, up firmware, nâng cấp len thì cải thiện cũng nh lắm😃
tvh1412
ĐẠI BÀNG
7 năm
các bác cho em hỏi em down file raw về nhưng không mở bằng photoshop hay lightroom dc. tất cả đều là bản mới nhất =(
BruceWayne
TÍCH CỰC
7 năm
@tvh1412 Bạn giống hệt mình 😆 Google thì thấy nói là cần phải convert ra DNG rồi mới dùng được, loằng ngoằng phết.
:-/ Không dùng Fuji nên mình không rõ có cách nào nhanh hơn không, chứ thêm bước như vậy thì hơi phiền nhỉ.
Điều quan tâm là lens gì đây ? Nếu lens kit mà được như này thì quá khủng
BruceWayne
TÍCH CỰC
7 năm
@ste7en9x91 Xem properties thì đây là 50f2, hình như là lens mới được giới thiệu thì phải
@ste7en9x91 len kit của fuji khủng lâu rùi bác ơi, nhất là len 18-55😃
@nguyenfenice So với giá thì nó cũng bt thôi 😁. Kit fuji là đắt nhất trong tất cả các hãng mà.
koumyougen
TÍCH CỰC
7 năm
Rất bình thường, có thể ảnh này thiết lập iso ở mức 2000-3200 nên mới bệt thế
T
Trước em dùng X-T10 đc tầm nửa năm thì thấy nút play bắt đầu có hiện tượng bị kẹt. Nhưng vẫn bấm đc. Về khoản nút bấm e thấy XE có vẻ tốt hơn XT 😁
@thai.son.tung Dạo này e bận công việc ít dùng thế mà cho mượn có 1 hôm đã kẹt. Ko dùng mấy nhưng vẫn có ý đổi T1 để ngắm view finder cho to😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019