[Hình ảnh] Một vòng triển lãm Metalex 2012

cuLong
8/10/2012 4:28Phản hồi: 18
[Hình ảnh] Một vòng triển lãm Metalex 2012

Vậy là triển lãm Metalex 2012 về Công nghệ cơ khíMáy móc, Tự động hóa diễn ra từ ngày 4-6/10 đã kết thúc tốt đẹp. Nếu như những ai từng tham dự Metalex 2011 và rất thích thú về màn trình diễn của robot Titan thì năm nay cũng sẽ được xem robot NAO của Eprons cũng thú vị không kém. Theo ý kiến của một số gian hàng tham dự triển lãm, về qui mô thì sự kiện năm nay nhỏ hơn nhiều so với năm ngoái, số lượng gian hàng cũng như đơn vị tham gia chỉ bằng khoảng một nửa, tuy nhiên về mặt bài trí và tính qui củ thì lại cao hơn, một phần nữa lượng khách đến tham quan cũng không nhiều như năm trước, có lẽ do tuần vừa rồi Sài Gòn mưa nhiều vì bị ảnh hưởng áp thấp nhiệt đới.

Triển lãm Metalex hàng năm được xem là nơi để các hãng sản xuất đến trưng bày, trình diễn công nghệ cũng như tìm đối tác cho mình. Chúng ta có thể bắt gặp rất nhiều tên tuổi quen thuộc như Nikon, Canon, Toto, Kompetenz, Sunmatch Industrial, Yamaken, Thailand Pavilion, Panasonic... ở Metalex 2012. Đến tham dự dự kiện, những ai yêu thích máy móc có thể thỏa thích xem rất nhiều thứ, từ các thành phần nhỏ nhất như ốc vít, lò xo, bù loong con táng cho đến những xịn hơn như pít tông, xi lanh và thậm chí là các cỗ máy siêu cao cấp như máy vẽ vi mạch tự động, kính siêu hiển vi điện tử, máy hàn/đóng chip tự động, máy cưa/tiện tự động. Một điều nữa cũng đáng lưu ý là khác với các triển lãm công nghệ thông thường thì Metalex 2012 rất vắng các bóng hồng PG, số lượng người mẫu nữ đếm được chắc chưa tròn 2 bàn tay.

Xem video giới thiệu về robot NAO, lúc Tinh Tế có mặt thì có nghe thông báo rằng 16h robot NAO sẽ ra biểu diễn, nhưng tới phút cuối lại không thấy đâu.

18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thật là tiếc là năm nay mình lại không thể đi dự Metalex (mặc dù được mời và gởi thẻ tới tận cơ quan)
Năm nay có Robot NAO mà, các bạn có thể xem về nao ở video phía dưới
Không biết sau vụ mình không đi, sang năm họ có mời nữa không nhỉ 😃

@Airblade14 chắc là có bác ạ. chí ít cũng phải mời lượi nữa chứ😃
Con Robot hay quá.
vphlong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác Nam cứ yên tâm, mấy vụ triễn lãm này mới hoài thôi.
Triễn lãm kỹ thuật có khác. Vắng quá.
mr dinh
TÍCH CỰC
12 năm
nhiều công cụ hiện đại thật.ước chi cũng được đi dạo trong đó ngắm nghía một chút. cũng chỉ biết chặc lưỡi mà khen thôi. có ông Việt Nam nào cực giỏi vào nhìn qua mộy cái rồi về làm ra được tất cả cái đó sêm sêm thì Việt Nam sẽ có những công nghệ cao mà khỏi cần nghiên cứu gì nhỉ.
Triển lãm năm nay bèo bọt thật, ko đc như mấy năm trước
SAO VẮNG TANH NHƯ CHÙA BÀ ĐANH VẬY !
Chỉ toàn thấy nhân viên không hà, ít người tham quan quá!

KHÔNG BIẾT CHỤP LÚC MẤY GIỜ ?
MỌI NGƯỜI BỎ ĐI NHẬU HẾT RỒI 😁
sao đìu hiu dzị ta
nokin
CAO CẤP
12 năm
Dân kỹ thuật và đam mê thì đi triển lãm này mới thấy ghiền. K thì cứ trơ ra vì chả hiểu gì.
Ko thấy em chân dài nào.

***Cùng chia sẻ cùng vui***
@thanhpk123 Đúng là ko có chân dài nên ko có ai đến chứ sao

Sent from my Galaxy Note II using Tinhte.vn
Nao vs TOsy hihihih
blakeboyvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Năm sau em lại đi làm cho Reed Tradex tiếp các bác ạ, vui vãi ra😃. Xem NAO muốn ngán lun, quay được cả đống clip😁
rayz
TÍCH CỰC
12 năm
tiếc quá, k bik để mà đi 😔(
Bạn cho mình hỏi về gian hàng sơn phủ bóng, bạn có nhớ tên gian hàng là gì ko? Mình đang tìm hiểu về công nghệ này mà chưa tìm ra được tên nó là gì.
con robot Nao nhìn hay quá.
hôm bữa đi chỉ lo tìm đối tác nên k thăm quan dc hết,
Chauepro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con này mình có thấy lúc buổi sáng thu7 có ông Tây ôm chạy lòng vòng tính chụp hình ké cái đang quay sang nói chuyện với anh bạn ông đi mât tiêu. Công nhận nhìn thấy là mê liên triển lãm lần nay thấy toàn đồ mũi khoan nhiều quá, hehehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019