Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hình ảnh những người sống sót sau tai nạn ô tô nhờ dây đai an toàn

thanhtung6868
13/10/2019 13:49Phản hồi: 195
195 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phải chi cái dây to bản hơn
baodng
TÍCH CỰC
4 năm
Anh chàng này:
Rất giống:
cuongck17
ĐẠI BÀNG
4 năm
hic.. trông như zombie ấy.. sợ vãi
vầng. thoạt nhìn, cứ tưởng hình ảnh học sinh việt nam sau khi tốt nghiệp. vết lằn là vết cặp học sinh sau 12 năm đèn sách :=-(
TuấnKha99
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hình như Volvo là hãng phát minh ra dây an toàn phải không mọi ng ? Thà bầm tím mà còn sống sót vẫn hơn
@TuấnKha99 Dây an toàn 3 điểm và từ 1959, +1 cho bạn ;)
TuấnKha99
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thanhtung6868 À, dây đai an toàn 3 điểm mới đúng *^▁^*
Nhìn hình thấy hầu hết là hung thần Xa lộ nên mới phát huy hết tác dụng và hiệu quả của dây an toàn trên xe.
Nhìn hãi nhể
Nhìn cũng đáng sợ ghê. Thôi đi xe chịu khó đeo vào
Nickka
TÍCH CỰC
4 năm
Sao 1 số dây an toàn trên xe ( Grabcar ), khi đeo vào rồi mình chồm tới trước vẫn được nhỉ, kiểu như dây nó dãn theo người thay vì siêt chặc lại, là dây hư hay sao ae ?
@Nokoa Nó có 1 quả lắc để đóng chốt.

Bình thường thì nó thẳng đứng nên bạn có thể co kéo dây.
Nhưng khi va chạm thì lực quán tính sẽ làm văng quả lắc đó và nó chốt luôn bánh răng của dây.

Một số xe sang còn có cả túi khí trên dây và có hệ thống điều khiển tăng lực xiết dây khi va chạm.
Nickka
TÍCH CỰC
4 năm
@dualshoсk Thanks bác ;) , đã giải tỏa
chắc tốc độ cũng cao lắm
congly175
ĐẠI BÀNG
4 năm
thắc dây an toàn cũng như đội mũ bảo hiểm thế thôi, nhưng nhiều người lại nói ko với nó
case study 😁
Irisiioo
TÍCH CỰC
4 năm
Bên việt nam ai quí trọng mạng sống thì mới mang đai an toàn, kể cả tài xế lẫn hành khách, vì đa số họ bảo vướng, khó chịu, rát...thậm chí số hot girl sợ bị bể túi ngực ( cái này nghe vài đứa kể ko xác minh). Khi có giấy phạt buộc mang đai mình còn nghe bác tài bảo là phía trên lắm chuyện (....). Mình ngồi phía sau chỉ căm lặng, với lại mình cần đai sau cũng chả có 😆
niceshot03
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sau có xe thì cũng phải nhắc mọi ng đeo dây vào, ko thì ko chạy
In vô da thịt luôn
Ghê thật
@băng tải hai tín Họ giả vờ tái hiện lại thôi bạn.
Chu Hieu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhìn qua em cứ tưởng là dân thu họ hay dân xã hội chứ =))))
Mình luôn đeo dây đai, kể cả khi đi xe khách giường nằm, ngủ rất an tâm, chứ ko mang mỗi lần xe thắng rất sợ luôn.. Mà sao ko hiểu cái dây đai ko làm êm hơn nhỉ, như bện thêm mút xốp, caosu non chẳng hạn
@Cá Rô Xào Măng Cái đó có phụ kiện như bạn nói đó, bọc vào dây đai cho nó êm. Nhưng chắc xe của mình thì mới mua. Còn nhà sản xuất thì họ phải cắt giảm chi phí tối đa nên chỉ có vậy.
Đù, bộ ảnh như các nhân vật 3D trong game

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019