[Hình ảnh] Nuôi con bằng sữa mẹ, hãy cho bé bú bất cứ nơi nào bạn muốn

Nam Air
18/6/2015 15:9Phản hồi: 102
[Hình ảnh] Nuôi con bằng sữa mẹ, hãy cho bé bú bất cứ nơi nào bạn muốn
motherhood-photography-breastfeeding-godesses-ivette-ivens-16.jpg
Thông qua loạt ảnh chụp các bà mẹ cho con bú, nhiếp ảnh gia Ivette Ivens muốn khuyến khích các bà mẹ hãy nuôi con bằng sữa mẹ, tự tin cho con mình bú khi nó đói kể cả ở nơi công cộng. Ivens cho rằng cho con bú là một hành động thiêng liêng và không có gì phải mắc cỡ, mọi người nên có cái nhìn rằng đây là một điều bình thường, cũng đơn giản như việc đàn ông thì ở trần và thoải mái hút thuốc ở ngoài đường.

Ivens năm nay 25 tuổi, cô là bà mẹ của 2 đứa con, cô từng nuôi đứa lớn đến 3 tuổi bằng sữa của mình, "Tôi cho con bú ở bất cứ đâu tôi muốn. Từ các bữa tiệc cho tới lúc đi lễ trong nhà thờ, trong siêu thị cho đến các cửa hàng. Tôi tin rằng các bà mẹ nên cho con mình bú bất cứ khi nào họ thích. Bọn trẻ biết khi nào là thời điểm thích hợp để tập cai sữa, mẹ chúng cũng biết. Người lạ thì không quan tâm điều này nên họ cũng không cần phải biết."

Mời các bạn xem loạt ảnh của Ivette Ivens về chủ đề Nursing in Public is OK.

motherhood-photography-breastfeeding-godesses-ivette-ivens-1.jpg motherhood-photography-breastfeeding-godesses-ivette-ivens-2.jpg motherhood-photography-breastfeeding-godesses-ivette-ivens-3.jpg motherhood-photography-breastfeeding-godesses-ivette-ivens-4.jpg motherhood-photography-breastfeeding-godesses-ivette-ivens-5.png motherhood-photography-breastfeeding-godesses-ivette-ivens-6.jpg motherhood-photography-breastfeeding-godesses-ivette-ivens-7.jpg motherhood-photography-breastfeeding-godesses-ivette-ivens-8.jpg motherhood-photography-breastfeeding-godesses-ivette-ivens-9.jpg motherhood-photography-breastfeeding-godesses-ivette-ivens-10.jpg motherhood-photography-breastfeeding-godesses-ivette-ivens-11.jpg motherhood-photography-breastfeeding-godesses-ivette-ivens-12.png motherhood-photography-breastfeeding-godesses-ivette-ivens-13.jpg motherhood-photography-breastfeeding-godesses-ivette-ivens-14.jpg motherhood-photography-breastfeeding-godesses-ivette-ivens-15.jpg motherhood-photography-breastfeeding-godesses-ivette-ivens-17.jpg
Theo Ivette Ivens
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dbt123
CAO CẤP
9 năm
bình sữa rất đẹp ạ
dqminhtt1
TÍCH CỰC
9 năm
thằng 2 hộp sữa, thằng ko hộp nào 😔
shakimaru
TÍCH CỰC
9 năm
@dqminhtt1 em 4 hộp bác ạ,, kaka
dinhchungcr
ĐẠI BÀNG
9 năm
nice boobs
khổ thật xem đi xem lại chục lần mà không nhớ mặt cô nào cả hic
@10000000000000 người in
Mình cũng thế vì chỉ nhinn bình sữa thôi.
Đẹp quá... Các bác biết mình đang khen cái gì rồi đó...🆒🆒🆒🆒
Mr. Hiếu
TÍCH CỰC
9 năm
rất đẹp 😃
sao không ngại trời, đợt mình đi xe ngồi ngang cô kia cho con bú, mình muốn ngắm cảnh mà không dám quay sang phía cô đó, đeo kính vào ngủ luôn 🆒
thằng nào hút thuốc thì nghĩ cho con mình nhé 😁 :D
Ai có vợ có con rồi cho tui hỏi, các bác có nếm qua vị "sữa tươi" giống mấy em bé kia bao giờ chưa. Nó sao vậy giống vinamilk ko ?
ngocchuot
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhatminh230000 theo sách y khoa thì nhạt toẹt vì hàm lượng đường không cao bằng vinamilk
qh3_91
TÍCH CỰC
9 năm
@tamthat1787 =)) cmt dành cho người khác thế thánh trích cmt của tôi làm gì ? Còn tôi chỉ nói về vấn đề là ông nói cái vị của nó, vị mặn chỉ xuất hiện khi nó bị hỏng rồi nhé , ko biết thì đừng cmt vớ vẩn gây hiểu nhầm cho ng khác
bom0110
TÍCH CỰC
9 năm
@tamthat1787 Sữa mẹ ngon hay chán là do chế độ ăn uống và 1 phần cơ địa ng đó nữa, nên có người sữa thơm ngon mà có ng sữa gây, lợ, mặn.

Ăn nhiều rau uống nhiều nước sữa ngon hơn là ăn nhìu thịt, đồ gia vị tiêu ớt tỏi
bom0110
TÍCH CỰC
9 năm
@qh3_91 Đúng rùi sữa mặn là do bị tắc tia sữa hoặc viêm vú. Nhưng ko phải sữa người lúc nào cũng ngon, nói chung sữa uống ngay sau khi vắt hoặc con bú mẹ trực tiếp là thơm ngon nhất, sữa để lâu ngoài trời thì mùi vị kém đi, để tủ lạnh đông đá, sau khi rã đông thì có mùi hơi xà phòng
Mod cho em xin link hoạc tên photographer chụp bộ này nhé 😃
lgduc2202
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Trường DXT http://www.boredpanda.com/public-breastfeeding-family-photography-goddess-ivette-ivens/
Hồi đó một mình 2 bầu, từ khi vợ sinh thằng con trai, phải chia sẽ với nó ... đã thế nó còn không biết điều nữa chứ ... Nhiều pha nhìn nóng mắt lắm mà chả làm được gì ... đã thế còn liếc đểu ba nó nữa chứ :p😁:D
jiji75
TÍCH CỰC
9 năm
@doccocauvuot Thế bác không tìm thêm 2 bình mới nữa cho nó gấu..Cho thằng ku khỏi dành nữa...Kaka
Đẹp quá xá
Vợ mình cũng cho con bú nên bú càng lâu bố càng được hưởng lâu.
Lại còn tiết kiệm bao nhiêu tiền sữa 😁
Con khoẻ mạnh
traitay95
TÍCH CỰC
9 năm
@cuhiep Bác nói hay quá, nhưng mà vợ bác ăn bù cũng huề chi phí thôi, nhìu khi lỗ k chừng
@traitay95 Làm sao mà lỗ được ! Hết bú hết cái để xài luôn đấy chứ!
@cuhiep Ko biết Cu Hiệp hưỡng gì từ vú vợ nhỉ ko khéo dành bú với con ah
boysimple
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep nhưng bú lâu với nhiều quá thành mướp luôn đó bác.
traitay95
TÍCH CỰC
9 năm
Hãy bú theo cách của bạn, bú mọi lúc mọi nơi và không ngừng bú
Không có phiên bản Japanese nhỉ??? :rolleyes:
kijinobita
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho con bú đến 3 tuổi , quá tiết kiệm tiền sữa luôn 😁 . Nhưng mà hình chụp đẹp quá , rất tự nhiên 😃 .
Vãi cả vú của mấy bà mẹ,
Mod nói vậy là ko đúng cho con bú cũng tuỳ lúc tuỳ nơi ko lẽ đi cầu cũng cho con bú ah
bom0110
TÍCH CỰC
9 năm
@Myheart1984 Đúng rồi bạn. Mình vừa đi cầu vừa cho con ti ít cũng chục lần. Con đang ti thì mẹ mắc quá mà dứt ra nó khóc oà nên đành bế theo vào. Bà mẹ nào nuôi con sữa mẹ cũng vậy thôi.
tươi vui
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ôi đây là điều thiêng liêng nhất mà tạo hóa ban tặng cho con người
P/s mấy bác kia trục lợi quá đáng đấy nhé. Của em bé mà cứ giành

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119