[Hình ảnh] So sánh BlackBerry Q5 với Q10

TDNC
24/5/2013 12:20Phản hồi: 324
324 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thang QN
ĐẠI BÀNG
11 năm
17 tr cho 1sản phẩm của 1 thương hiệu đang đứng bên bờ vực thẳm, có đáng đồng tiền bát gạo bỏ ra ko các bác nhi? Hay chỉ dành cho những kẻ "cuồng"
Thang QN
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tkhi_123 cũng thật tội nghiệp cho E nó. nhiều ng thích quay lai với E nó thế mà E nó chỉ chiếm đc 3%thị trường smatphone.
Thang QN
ĐẠI BÀNG
11 năm
@techboy8312
@Thang QN ý bạn đó là 2/3 số người đã dùng BB chuyển về
tkhi_123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Thang QN Thị phần đang tăng trưởng bạn ạ. Mọi thống kê đều cho thấy điều này. Thị phần bé vậy cũng không sai android chạy được trên quá nhiều phần khúc.
2 máy nhìn không giống nhau, 1 cái cao cấp, 1 cái rẻ xiền
Nambk@
ĐẠI BÀNG
11 năm
bàn phím Q5 giống bàn phím dòng curve
CuHieuz
TÍCH CỰC
11 năm
giá chát quá,BB nên đặt cơ sở sản xuất ở TQ,chứ cái kiểu này thì chết ae mất thôi...
cobra4eye
TÍCH CỰC
11 năm
sao mình lại thích Q5 hơn nhỉ
tnkien
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đơn giản là thích BB, ai muốn nói gì thì nói.
Cả 2 con đều đẹp và đều không đáng nếu bỏ ra từng đấy tiền.Hdh không thuc sự hấp dẫn, app không phong phú, phần cứng thì rất tốt cho người muốn xài phím cứng qt. Nói chung là trung thành với e bold 9k thôi.Hum giờ cầm cái bold 9k , có mấy ông anh ở quê cứ hỏi sao xài đt gì nhìn xấu thế và hơi máy này của TQ ah??? BB chưa phổ cập với người dùng phổ thôngm tiếc cho 1 thương hiệu mạnh mà chưa có chính sách kinh doanh phù hợp với ng Việt nam. Bán lẻ quá đắt, không đánh giá đúng phân khúc thị trường. 1 cái đt tốt, xịn thì giờ trên thị trường không thiếu, quan trọng là giá cả và chiến lược tiếp thị .
CuHieuz
TÍCH CỰC
11 năm
@minhtuan7610 đúng rồi,công nhận BB tốt,có cái riêng của nó nhưng giá chưa thực sự là tốt,quá mắc,phải nói là quá mắc lun,tôi ko mún so sánh BB với hãng nào cả nhưng thú thật là cái giá làm e ngại quá...
yêu quá...có tiền là tậu một em liền và ngay 😃
với thiết kế đó và cấu hình đó thì giá Q10 : 8tr và Q5 : 5tr nghe ra còn hợp lý ko cao hơn,chả có gi noi bật mà trên 10tr thì Ma nó mua
iptran68
TÍCH CỰC
11 năm
Vỏ 9900+ ruột Q10 nữa thì hoàn hảo!!!
dung la tien nao cua nay.nhin em q10 sac net that.
tuanle12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chả hiểu các thánh chưa xài BB dựa vào cái gì để phán khi chưa 1 lần dùng bb? Vào chém gió như những kẻ não ngắn.còn giá cao là do mấy ông thươnG gia làm giá,các bạn không phân biệt nổi à? Tôi không mong các bạn tung hô BB vì chỗ đứng của BB nó khác hẳn với androi và ios,nên cũng không cần nhờ các bạn vào dìm hàng nó nhé.tùy vào mục đích sử dụng mà chọn các hệ điều hành dành riêng cho mình,nếu các bạn cần chơi game hay giải trí cứ dùng ios và androi mà đừng dùng bb hay PHÁN BB làm gì, các bạn rảnh rỗi quá thì mở game ra mà chơi đừng có phát biểu như 1 lũ trẻ con như thế trong 1 bài viết không liên quan gì đến các bạn . Thân
TinhTeX
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con bold 9900 thấy rớt giá khủng thật, hôm bữa thấy bên handheld bán hàng mới 99% còn bảo hành giá chỉ có 5.5t

BB ko thay đổi giá thì chỉ có đường chết, cái BIS với mấy cái gọi là bảo mật ở VN hầu như vô tác dụng
Manh.Duy
TÍCH CỰC
11 năm
Em thích Q10 hơn vì cái giá nó đắt hơn Q5 các bác ạ :x !
tkhi_123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới đầu đọc bài thì so sánh có vẻ khập khiễng khi so sánh "curve" và "bold". Sau khi đọc bài thì thấy khập khiễng thật. :3
farrell
ĐẠI BÀNG
11 năm
Q10 viền dưới hẹp quá, viền dưới mà rộng giống Q5 thì ngon. Giờ kết wp8 ở cái ổn đinh+ live tile sinh động, kết BB ở cái ổn đinh + bàn phím qwerty, kết iOS ở cái ổn định+nhiều app cho nên mình dùng mỗi loại 1 con, còn android thì cấu hình khủng nhưng thi thoảng vẫn giật giật nên ghét
J4f
TÍCH CỰC
11 năm
Xét ngoại hình mình có cảm tình với con Q10, tuy nhiên mình không thích màn hình amoled của nó. Hơn nữa BB còn định giá em này quá cao. Có lẽ chỉ thuyết phục các bạn hâm mộ BB thôi.
J4f
TÍCH CỰC
11 năm
Xét ngoại hình mình có cảm tình với con Q10, tuy nhiên mình không thích màn hình amoled của nó. Hơn nữa BB còn định giá em này quá cao. Có lẽ chỉ thuyết phục các bạn hâm mộ BB thôi.
Nếu sự khác biệt gần như là không có thì chọn Q5 có vẻ là hợp lý nhất. Mà nhìn con Q5 thấy nam tính hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019