Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hình ảnh so sánh ngoại hình giữa Galaxy S8 và LG G6

TDNC
12/4/2017 10:15Phản hồi: 275
275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thẩm mỹ thì nó vô chừng lắm.Giống như so sánh ips lcd với oled(aml) vậy.ko bg có kết quả.nhưng cá nhân thấy s8 đẹp hơn,hơn nhiêu là đằng khác.nhưng lg được cái là giá xt thơm tho 😔
G6 đẹp nè
S8 năm nay mặt trước rất đẹp nhưng không thích mặt sau chút nào
@Thai Duc Nghiem Công nhận ko đẹp nhưng ít ra nó đỡ thổ tả hơn cái mặt sau SS, cái cảm biến vân tay coi như bỏ đi rồi!
@QLNN với mày thì ngoài ip có cái nào đẹp đâu
bimat0206
ĐẠI BÀNG
7 năm
màn G6 màu đen đẹp hơn hẳn S8
tuann2
TÍCH CỰC
7 năm
2 em nay ở bên nhau như 2 ae, đúng là cùng họ của hàng mã.
TM Design
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nếu mặt trước của S8 kết hợp với mặt sau của G6 (cảm biến vân tay vuông thì đẹp) thì chấm hết, về thiết kế chưa có một chiếc iPhone nào đạt tới. Về tính năng thì có thể có cái hữu dụng có cái chỉ nhằm đánh bóng thương hiệu, nhưng tựu chung là có sáng tạo.
P/s: đang dùng iPhone 6 + Oneplus 2 nhé kẻo mấy bác lại phán là chưa biết đồ Apple là gì
yonouchi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con S8 mặt sau xấu quá, ghét cái vị trí cảm biến vân tay vãi. Còn dòng họ LG mang tiếng đột từ, em xài 2 con G2 chết màn như rạ, G4 thì ko biết vì sao mở không lên nguồn 😆, mua LG hồi hộp. Đợi Note 8 =))
huynhanhpham
ĐẠI BÀNG
7 năm
@yonouchi hàng lg phải yêu mới chơi đc, bác yếu sinh lí thì đừng chơi haha
phambaoanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@yonouchi nói thật ko biết lg có bị lỗi thật hay ko chứ mình đã dùng g4 1 năm rưỡi và giờ đang con v20, con nào cũng hài lòng cả, ss mình ko thích vì thiết kế nhìn hơi ẻo lả sao ấy
@phambaoanh Tỉ lệ lỗi tầm 50-50 thôi chứ 100 cái bị hết 100 thì lg dẹp tiệm
mronly105
TÍCH CỰC
7 năm
Cuối cùng cũng so đo 2 em đẹp nhất hiện nay. 1 em cá tính, 1 em sexy. 1 em màn hình chấm lượng tử đẹp vô đối trong giới lcd, 1 em là amoled công nghệ.
Đừng mang dép lào full hd vào đây nha i sít đờ, làm trò cười cho ae à.
@TYA Màn 2k amoled là 520 ppi trừ đi 20% điểm ảnh phụ thì chỉ còn tầm 460 ppi thì chỉ ngang full hd lcd thôi con gà,tương tự với full hd thì cũng trừ đi 20% nên rỗ như cái rổ nhé
Lại còn baoc chữa là chỉ mờ,bị say à haha
@chavalier Khi màn 2k mà giả lập thành 1k thì hình ảnh bị re-render nó ko mờ thì tỏ hả thánh sọ dừa?
Không khéo mà zoom to ảnh lên mờ thì sọ dừa cũng đổ lỗi cho màn hình (à bonus rỗ nữa). Vẫn lưới điểm ảnh cho trước 2k khi chọn hiển thị 1k thì màn bị rỗ >>>> đến quỳ với bọn sọ dừa.
@TYA Thế giải thích sao về việc màn lcd 2k ko bị mờ khi chuyển về full hd?,app android người ta lập trình cho mọi loại màn hình mà còn cố ngụy biện che dấu trình độ gà,anh đây bán điện thoại anh xài 1 con note 5 và 1 con s7 edge và 1 con s6 nữa chú khỏi tào lao(ko xài ip vì gò bó),cùi thì nói cùi chứ đừng lỡ mua rồi mà cố ngậm đắng nuốt cay là nó ngon

Thêm cho vài tấm để hiểu xem màn amoled nó xịn thế nào nè
@chavalier 20170406_230939.jpg
Oled rỗ vkd
Ken102
ĐẠI BÀNG
7 năm
nam G6 nữ S8 ... vô tư đê. còn mình thì ko có tiền 😁
truongan106
ĐẠI BÀNG
7 năm
sao s8 ra cái thấy g6 xấu hẳn
pepepepe
ĐẠI BÀNG
7 năm
Kể từ lúc chết con G4 và sau đó là V10 thì thấy muốn mua LG phải đợi 1 năm 😃 Nói chứ năm nay G6 nghe đồn là LG không để chết nữa đâu.
Isheep ngoài chê cái đít đt suốt bao năm nay thì chả còn gì khác. Chứng tỏ bao năm rồi vẫn không thoát khỏi cái đít người khác 😆)
Kaito kid.
TÍCH CỰC
7 năm
nhìn G6 mới gọi là đẹp, nam tính .
Đặt 2 con dt đung y như 1 thằng Nam tính cơ bắp (G6) bên cạnh thằng gay lọ (S8 )
a QLNN ơi là anh QLNN S8 nó đạp chén cơm a hay sao mà mới có 3 trang mà toàn dấu răng của a ko à
Phải bôi đỏ đậm mới chịu cơ
em muốn hỏi một chút về kinh nghiệm của các bác khi mấy con LG dính đột tử
có được hãng bồi thường hay xử lí thế nào không ạ ?
chứ mua con điện thoại chục củ mà tự dưng nó lăn đùng ra chết xót lắm
Hai con đều đẹp....khác biệt
fan ai thì mua nấy
Mấy con lợn gợi tình thích thờ táo thì cứ vui sướng với táo đi
chui vào đây chi cho nó tốn tài nguyên Tinhte
Đang dùng Iphone mà cũng không ưa được mấy lão Ifan cuồng. Đụng tí này nhảy lên bite không nói chuyện có văn hoá được. Chạy cho lành.
mobile123
TÍCH CỰC
7 năm
nhìn giống nhau
Có thể bạn ko chi tiền quảng cáo nhiều, nhưng ai cũng phải ngước nhìn và nhỏ dãi!

@son_tayninh Ò thế cái thứ đồng bóng kia có đời nào bán được nhiều hơn cục mụn đấy không em trai? Tại sao cái đồ lỗi thời ấy mới ra người ta dám mua gần trăm chai? Sao người ta không ngu đi mua cái thứ thần tượng của chú giá đấy đi. Hoang tưởng à?
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
7 năm
@QLNN Hèn gì nói teen xài iphone nhiều cũng đúng, toàn mấy thằng nhóc trẻ trâu coi cái điện thoại như gia tài. =)) cũng đúng còn ăn bám gia đình mà. =))
@QLNN và những thằng cuồng kg có tiền mua chính hãng mà muốn lên thế này cho rẻ và sang chảnh với người khác la tao đang xài ip7 Red mới nè https://tinhte.vn/threads/len-doi-vo-iphone-7-product-red-cho-iphone-6-6s.2691101/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019