Hình ảnh so sánh thiết kế và hoàn thiện: Note 7 và iPhone 6s Plus

cuhiep
23/8/2016 14:59Phản hồi: 1.063
1.063 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cải nhau làm cái quái gì nhỉ? Một đám thanh niên rảnh hơi
quocviet319
ĐẠI BÀNG
8 năm
phía đáy iphone thiết kế đẹp hơn note7. tuy thiết kế iphone đã đẹp rồi nhưng note7 đẹp & lung linh hơn.
p/s: ko fan của thằng nào cả. đang xài ss & ap. cai nao ngon thi xai
buihuynhtai
ĐẠI BÀNG
8 năm
Note 7 quá đẹp. Fan HTC mà giờ thích Samsung rồi.
Hic.
Mình chia tay 5s lên note5 vì mình không thích thiết kế của iphne 6 trở về sau nhìn cứ ái ái thế nào. Năm nay chưa có ý định đổi máy mà nếu có đổi thì cũng đổi note7.
Bài viết chỉ mang tính chất câu view và gây war 😁
Lấy cái màu xấu nhất của note 7 đi so mà đã thế, lấy đen hay xanh hay bạc thì chắc 6s thành đồ chơi
ssngoclan
ĐẠI BÀNG
8 năm
vẫn chọn Note
6s đẹp mà chỉ có xấu hơn 5 với 4 thôi chứ note ko có cửa so sánh nhé!!!

Lên =))
hungjeon1
ĐẠI BÀNG
8 năm
SS Note 7 thiết kế đẹp, hào nhoáng hơn hẳn 6s. tuy nhiên cái j cũng thế thôi lâu cũng chán, chỉ còn lại trải nghiệm người dùng. Mà cái này thì ios làm quá tốt: mượt mà, hỗ trợ firmware 3-4 năm sau - tức là con ip5 từ 2012 giờ vẫn dc hỗ trợ; tối ưu hoá cấu hình tốt; nhiều apps... Được chọn thì mình sẽ chọn ip6s mặc dù nhìn SS Note 7 quá đẹp.
Thôi, để mọi người ko tiếp tục nói phét, đề nghị ông Hiệp thêm phần trả lời với câu hỏi: Nếu được cho 1 trong 2 con máy Note 7 và ip6s+ bây giờ thì các ông lấy con nào?
Nhớ là trả lời thật lòng nhé, đừng chạy theo phong trào.
@Hoang_HaoMinh Tôi chọn iphone 5se :v
minhcongskt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hoang_HaoMinh Bạn k biết lão hiệp fan IOS à,nên tất nhiên là ip6s rùi. còn mình fan Android nên chọn note 7
@toila6congau Vậy là bác tiếp tục nói phét rồi, ng tiếp theo trả lời đi
Logo apple đẹp ăn đứt samsung là cái chắc =))
mrbodpi
TÍCH CỰC
8 năm
@toila6congau ko cần phải bàn bác !!!, make sure 100% rồi . hihi
nah747
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đọc mấy cmt của mấy bác tinhte này hài quá, thiên hạ đồn ổ ifan trong này giờ mới thấy =))
Ko những tinh tế và chỗ nào cũng là động của ifan nhé, biết vì sao ko? Vì iphone ngon hơn =))

PUT UR HANDS UP !!!! iFAn =))
Cái logo apple tuyệt đẹp ở đấy bác cho cam vào giữa nhìn như quả nho ý =)) Để lệch là cân đối với quả táo cắn dở bên kia nhé, nhìn tuyệt với mỗi tội lồi =))
minhcongskt
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn cái màn hình thì biết sẽ mua e nào rồi
hunglinh8989
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dù sao mặt trước iphone vẫn là đẹp và cân đối nhất, mặt trước con smp nào khác đặt cùng cũng trở lên xấu xí 😆
Tổng thể, Note7 đẹp hơn nhưng từng chi tiết thì iphone 6s hoàn mĩ hơn
duc90
TÍCH CỰC
8 năm
@LeeMicrosoft Chả có gì mà đẹp hơn do thiết kế thui. Iphone 6s plus thô xấu hơn note 7, bây giờ hết cái soi rùi đi soi chừng chi tiết, giống như một e gái đẹp da trắng mặt xinh mà bác đi lấy kính lúp soi từng cọng lông rùi kết luận bảo xấu hơn ông già rụng hết lông.
@duc90 Bác nói thế ko đúng =)). Đẹp xấu nó là do mắt nhìn của mỗi người, có người thích em mắt to, có người thích em nhiều lông :v. Em iphone lại chả nhìn ăn đứt em ss kia ý, mặc áo 2 dây cam lồi sexy, cá nhân mình đánh giá iphone ngọt nước xôi thịt hơn em kia ;))
@duc90 Đẹp xấu do thẩm mỹ cá nhân từng người nhận xét,có người chỉ thích mấy em Scute Nhật,có người lại thích gái Mẽo,EU
@duc90 Bác nói cái khỉ gì thế? Nhìn tổng thể Note 7 đẹp hơn nhưng từng chi tiết Note 7 vẫn kém ip6, sai chỗ nào à mà vào lông với lỗ?
anhhai680
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nói chung anh Sam và chị Táo mỗi người đều mang một vẻ đẹp riêng cho mình, tuỳ theo phong cách người nào chọn loại nào thôi. Riêng mình thì vẫn thích sài anh Sam hơn, vì dù sao anh Sam luôn có sự phá cách độc đáo và mới lạ trong thiết kế, chưa kể chức năng liên tục được thay đổi và nâng cấp. Còn nhìn chị táo từ iPhone 3G đến giờ vẫn thấy iOS chẳng có gì nhiều khác biệt, có chăng là bác Tim Cook hết ý tưởng đang quay qua học lỏm anh Sam, Sony và đặc biệt là Android 😁

P/s: đang sài iphone 5s ^^
@anhhai680 Vâng từ 3g đến giờ ko có gì thay đổi,thế có ip4,ip5,ip6 nó là cái gì ? Vẫn giống cái 3g à :D chịu khó fl cậu đây sẽ thông minh ra đấy.
mrbodpi
TÍCH CỰC
8 năm
@anhhai680 xài iphone rồi mà phát biểu linh tinh anh em khác cười cho đấy !!!!!
Hoàn thiện thì apple hơn là chắc rồi. Diamond cắt từng chi tiết nhỏ như lỗ loa, lỗ chọc sim, bao quanh tăng giảm volum, vòng bao quanh camera... Đều được gia công rất chính xác và đẹp 😁.
Các bác nhìn iphone mà xem, xung quanh viền lỗ nào lỗ nẫy thẳng hàng, đều đẹp, sắp xếp rất tỉ mỉ, khoảng cách hoàn hảo. Lỗ của samsung thì lên lên xuống xuống trái phải trái phải AB nhìn như mã 30 mạng trong contra =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019