Hình ảnh so sánh thiết kế và hoàn thiện: Note 7 và iPhone 6s Plus

cuhiep
23/8/2016 14:59Phản hồi: 1.063
1.063 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1/. Mang tiếng là smp chống nước mà lại "bị" hở viền màn hình lol LOL :v

2/. Có ai đi mua Note 7 chỉ để hạ độ phân giải xuống để "lòe hiệu năng", như các Lagdroid a.k.a Samsung seeder fans không nhỉ?

3/. KLQ nhưng bên Ấn Độ là trùm seeder :v Kiên quyết bảo vệ thần tượng của mình đến cùng luôn. Không có tiền cũng "iP6s tốt thật đấy nhưng tôi sẽ....chọn note 7 :v
Y như lũ cuồng Kpop ấy :v
@vtb center ifan là cực kỳ ghét google nhé bạn, google là cha đẻ android mà ko lẽ dùng google để search chống android, họ dùng sức mạnh tinh thần và sự lồng lộn không khả năng kiểm soát để tranh luận thôi. Kiểu chọn font thiệt bự tô đỏ dữ dội lên để thể hiện là chính.
@luanth Không tra google biết làm thế nào tìm, ghét đến mấy nhưng phải dùng thôi 😁
@vtb center haha dùng lý lẽ thì mà kg có dẫn chứng thì xếp vào cùn rồi còn gì =))...người ta nói trăm nghe kg bằng một thấy, thì ông có nói trăm lần cũng chẳng bằng cho ng khác thấy ngay...
Lúc đó hoài nghi chứ mắc cười gì, mắc mớ bài lúc trước là nó đa nhiệm thắng mấy lần, tự nhiên mỗi clip đó là thua...10 cái thắng 1 cái thua thì mới đáng ngờ, chứ 10 cái thua mà 1 cái thắng thì bình thường thôi =))...mà thôi ăn mày dĩ vãng làm gì vậy, giờ đang nói note 7 mà chuyển tông về note 5 chi dzậy =))...giờ sao dám đem con note 7 nào ra so không...so load app, so đa nhiệm, so cào phím home, so thả rơi, so cào màn hình, sao muốn so gì thì cứ việc đem ra chiến =))...
Tú Chanel
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TPQUANG cũng cãi cùn như nhau thì còn bày tỏ làm gì 😃)))
IP có đầu tư thiết kế hơn hẳn Samsung. Càng soi càng thấy iP tỉ mỉ hơn.
Còn hơn đc Spen + cảm biến đo nhịp tim phía sau + cổng hồng ngoại....mà éo thấy nói tới
Màn con 5 và 6 cùng dpi luôn, nhìn lòi mắt ko thấy rỗ, do chất lượng màn hình thôi độ phân giải chỉ là một phần :₫)
Cho con nào thì lấy con đó, chẳng lựa chọn đâu.😁
duc90
TÍCH CỰC
8 năm
H
Vãi cả kết luận hở màn hình, thiết kế nó zay đó bạn ơi, hở là có khoản trống, có khoản trống nước sẽ lấp đầy rùi, nước vô đt roài.
Đã so sánh là phải khai thác hết công năng của cái đt bạn à.
Ai bên note 7 thì bạn ghép seender này nọ, vậy bạn bênh iphone thì người ta ghép bạn ifan thui 😆
mrquan55
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vẫn thấy ip đẹp kiểu hoàn thiện cao . not đẹp kiểu hấp dẫn !
phong_hue
TÍCH CỰC
8 năm
Em thấy cả hai đều ngon. Nhiều xiền quá em hổng dám sắm.
Hiện tại đang hài lòng với combo cùi: Lumia 730 xài sim phụ và để đọc sách báo, BB Q10 để liên lạc và email với sim công ty.
@phong_hue Bây giờ mà có máy mang nguyên thiết kế lumia 720, độ phân giải của 730 amoled hay ips đều được, cấu hình của 730 thì tuyệt vời. Hồi dùng lumia thấy con 720 là đẹp nhất, cân đối sexy tuyệt vời ý, ôi glance screen liệu iphone có ko :mad:))
Mấy cái tăng tốc đó làm suốt, cuối cùng bán =))
@toila6congau Nơ chỉ là tắt bớt hiệu ứng cửa sổ,chuyển ảnh tạo cảm giác nhanh hơn,chứ mở app vẫn chậm,khựg so với ip bác ạ 😁
buidaihao
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vẫn phải thừa nhận 1 điều rằng độ hoàn thiện của nhà táo vẫn tinh xảo thật !
iPhone nhìn mãi rồi nên thấy rất bình thường và lâu dần trở nên tầm thường;
Note 7 cầm trên tay phê hẳn, thậm chí không dám cầm lâu sợ bị ghiền (nhất mà màn hình tràn tới mép, nhìn phê vãi...)
cơ mà iphone k có chống nước là k được rồi..hôm nọ mưa bão để quên đt trên cửa sổ ướt bố hết..đi thay màn đắng vãi..mong ip7 có ip68 cho ae nhờ
lowt3ch
TÍCH CỰC
8 năm
Đã trên tay em Note 7 Blue night, phải nói là quá đẹp. Nhất là cây bút 😃 Tuyệt vời cho những người hay đi hiện trường như mình.
@lowt3ch Vậy là bác chưa nhìn thấy apple bút chì rồi, đẳng cấp thiết kế khác hẳn. Nhìn lại thấy samsung thật tầm thường :mad:))
hoangson668
ĐẠI BÀNG
8 năm
Fan táo, nhưng thằng chim cúc làm Apple không còn dẫn đầu tuyệt đối như dưới thời Steve, k sao mua 5s dùng 3 năm nay mỗi khi tháo ốp ra cầm vẫn Long lanh, phê phê, cái 6 góc bo tròn dùng ngon chỉ ghét cái cam lồi, Steve mà sống dậy chắc lại..., sam thì bắt đầu học được nhiều thứ rồi đấy, nhưng điển hình chưa có cái gì đặc trưng cả, dùng note 4 được thời gian xuống mã kinh khủng
mrbodpi
TÍCH CỰC
8 năm
Thôi chào các Bác , Cả ngày e gánh team Apple rồi , giờ tới Ca mấy Bác đó =))))) , em đi ngủ đây , bên em tối rồi , hẹn các bác Team Apple chiều tối mai giờ việt nam nhé , have a great day, Guys !
@mrbodpi Được, team ifan có vẻ đang dần dần đè bẹp sfan nhờ có sự chỉ đạo tài tình của những thuyền trưởng như bác =)) ngủ ngon ạ, chuyện ở đây cứ để em lo

thấy bên appstore chia sẽ không biết có thật vậy ko các bác
@ntcn 😆 chấm dứt tranh cãi
@ntcn Nên xem review của các trang công nghệ nước ngoài bạn à. Họ đánh giá rất công tâm, chi tiết, chứ không thiên vị như ở đây.

Schannel, Vật vờ là 2 kênh thiên vị SS nhiều nhất. Đến cả Ấn Độ, trùm seeder kìa, mà cũng làm đánh giá công tâm đó. Cái quản lý ram của SS là thứ bị reviewer Ấn chê nhiều nhất:

vuquiduong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mép kính với khung ở cạnh màn hình của iPhone đẹp hơn hẳn, rất tinh tế, chau chuốt.
Đẹp và gọn hơn iphone nhìu

doll
TÍCH CỰC
8 năm
ko hiểu nghĩ gì khi cứ so sánh con mới ra và con ra được gần 1 năm ? bài viết này cá nhân mình thấy loãng
V2TV2T
TÍCH CỰC
8 năm
phím home lõm của anh táo tính ra thông minh hơn nút home lồi của anh sung, nút home của anh sung thấy dân tình kêu la là bị xước sát nhiều quá, Đẳng cấp nó ở đó chứ đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019