Hình ảnh thực tế Exciter 2013 phiên bản RC, vẫn là một chiếc xe đẹp

cuLong
13/5/2013 14:45Phản hồi: 586
Hình ảnh thực tế Exciter 2013 phiên bản RC, vẫn là một chiếc xe đẹp

Hôm 10/5 vừa qua thì Yamaha Việt Nam đã chính thức ra mắt phiên bản Exciter 2013. Xe vẫn có 2 phiên bản là R - côn tự động, hộp số 4 cấp và RC - côn tay, hộp số 5 cấp. Cả 2 chiếc xe này đều có động cơ 4 thì, 135cc và sở hữu những đặc tính cũ của đời 2011, 2012 từng được giới thiệu trước đây, tóm lại thì Exciter 2013 chỉ là bản làm mới màu sắc và tem xe chứ không có bất kì thay đổi nào về thiết kế cũng như công nghệ bên trong, nhất là công nghệ phun xăng điện tử Fi mà nhiều người mong đợi trên các mẫu xe khác như Jupiter, Nouvo, Luvias đã không có mặt trên Exciter mới.

Trong đợt giới thiệu này, Exciter mới chưa có bản GP, có thể Yamaha sẽ giới thiệu ở một dịp khác. Giá bán của xe vẫn như cũ, tức là 37 triệu cho bản côn tự động (R) và 40 triệu cho bản côn tay (RC), giá chưa bao gồm phí trước bạ và phí biển số.

Chiếc Exciter 2013 mà mình đang chạy thử là bản RC sử dụng côn tay, màu trắng-xám-đỏ. Hiện tại mình chưa phát hiện được bất kì điểm thiết kế khác biệt nào giữa 3 đời 2011, 2012 và 2013, ngoài việc xe được thay tem mới có logo Diasil + số 10 và phối lại màu mới. Ví dụ chiếc này ngoài 2 màu lạnh cơ bản là trắng và xám thì còn được phối thêm đỏ tươi ở nhiều chỗ, ví dụ tay nắm dắt xe, vòng nhựa trên đồng hồ hiển thị, ốp nhựa ở giữa khu vực gác chân và yên xe.

Về cơ bản thì mình thích thiết kế to bè và đầy góc cạnh của Exciter hiện tại hơn đời 4 số, vì vậy theo cá nhân mình thì Exciter 2013 vẫn là một chiếc xe đẹp và đáng mua nếu như bạn thích đi xe côn tay.

586 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hehe1110j
TÍCH CỰC
11 năm
Nói chung không đẹp bằng bản GP màu xanh của a Cuhiep 😁
@hehe1110j nhận hầu bao rồi nè =]] ủa màu xanh GP của Cuhiep khác màu xanh GP zin àh.. cũng vậy thôi mà =]] h` chạy ngoài đường đụng hàng wá trời.. xanh GP mà gặp mấy kon airbrush hay tem đấu thì quéo ngay.. 😆
hehe1110j
TÍCH CỰC
11 năm
@nguoithammuu0304 Có ai cho tiền bạn để hỏi tôi câu này k,tôi thấy thích thì tôi nói thế. Sao nào?
@hehe1110j đừng có đặt ngược câu hỏi lại bạn ạ =))
vua_xu_mu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Gom Thóc Thôi.hjx
kimvanle
ĐẠI BÀNG
11 năm
chưa có FI lại hóng thui 🆒
tommynt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nghiathuong2 em đồng ý với bác ý đầu, nhưng muốn cốp rộng ra thì có nước đem bình xăng ra trước , cốp rộng ra, bụng ta ra thì xấu lắm ko sport lắm.với lại chắn bùn lớn hơn thì sẽ bít bùng phía sau lại ko sport. em cũng thấy 2 bất tiện đó nhưng đổi di cái dáng vẻ em nó thì ko tốt.
vinhhn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nghiathuong2 Thích cái cảm giác ngồi trên em nó😃
vinhhn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viethalong Xe gà nào khi đề chẳng làm cái "quạch", giật cả mình.
minhvu329
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nghiathuong2 Dong y voi bac, minh nam nay 33 tuoi moi mua ex gp duoc 1 thang, cam giac chay rat thich. Luc truoc minh tung chay fu x, nouvo sx nhung chay duic 1 nam la ban

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
mua rc dư dc vài củ về sơn lại màu khác lên tem khác cho đẹp chạy gp đụng hàng riết nản
@Trong nguyen skcoltd Xe phổ thông phải đụng hàng thui bác, gp ngoài đường toàn là gp. Bác muốn ko đụng hàng thì yamaha R6 hoặc R1 thẳng tiến 😁1
@Trong nguyen skcoltd chuẩn đó bạn tiền dư sơn ABM tem đấu GP cũng phải sách dép
@Nguoi_nhen
Tiền sơn xe + tiền cho mấy chú CA để đổi màu trên giấy tờ cũng kha khá...nghe nói vậy?? Bạn nào biết chính xác là bao nhiêu $ ko?
@lehuy0611 bac sơn tem đấu cứ đung màu như giấy tờ la ok ma
màu xe quá xấu
vnlovez
ĐẠI BÀNG
11 năm
@7594195230 Cái gì quá cũng không tốt ..tao nói quá đẹp. bù mày
yamaha e thích mỗi nouvo :x
boynokia
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xe đẹp nhưng biển rỏm ^^
@boynokia :p cái biển đó gặp mấy chú áo vàng có sao ko nhỉ
@boynokia chi la caibien so thoi mà sao khó tính the bac ?
HaingoN95
ĐẠI BÀNG
11 năm
Màu mới cũng đẹp mà 😃
đi Ex mặc dù là côn tay nhưng ko có cảm giác đi mô tô như mấy con "ôm bình xăng" 😁
nguyen tra
ĐẠI BÀNG
11 năm
@datpro246 nếu mình là đc?
@nguyen tra mình chịu
Nghia Ha
TÍCH CỰC
11 năm
@datpro246 Shifting Gear không dùng côn đc mà 😆 tụ ga cái sang số 😃) ( trừ lúc vào số 1)
Đang đi em GP 2012 và vẫn đang rất hài lòng với em nó😃
@viboy_crazynd mình cũng vậy😁
rất kết chiếc màu xanh tím
Bao gio cũng vậy phải 4-5 năm mới thay đổi thiết kế
Biển số 4 số, nhà có điều kiện.
Cua Gach
ĐẠI BÀNG
11 năm
@h_Wind biển liên doanh, còn nhiều số lắm
@Cua Gach LD bây giờ cũng 5 số rồi nè!
@h_Wind Thêm nữa là biển của 50cc ;)
@h_Wind không có gì nói lên diều này khi bác ở bac kan va vai thanh pho khac,,,vi o do bien 4 so vẫn đang ế,,,😃
ý nghĩa của cái số 10 là cái gì thế
LoideGinji
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenngoctu.bk 10 năm đua MotoGP cái đầu bạn...
@nguyenngoctu.bk motogp bắt đầu năm 1949 mà
@Duy Thanh Gooner Mình nhầm. Là lần thay tem thứ 10
LoideGinji
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenngoctu.bk Vòng đời của Exciter chưa được 10 năm thì đào đâu ra lần thay tem thứ 10
bình mới rượu cũ.đẹp ở chỗ nào nhỉ?ở bộ tem ak bác.với bộ tem này thì e thấy gp vẫn đẹp hơn cá nhân ý kiến.
@huy_keolac chính xác trò chơi cũ của yamaha việt nam làm hoài chán quá, đổi tem thì ra nguyễn chí thanh đặt mua bộ tem LC135 gp nhìn xe cứng hơn nhiều
connect2106
ĐẠI BÀNG
11 năm
EXCITER 2013 SAO BẢN SỐ 4 SỐ TA ?????
tachu86
ĐẠI BÀNG
11 năm
@connect2106 đây là bản côn tự động như xe số bình thường đó bạn
nozz12345
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tachu86 BKS 4 số kìa chứ ai nói 4 số kia đâu cha :p
@connect2106 bs liên doanh bạn ơi.đứng tên cty mà
wintersky
ĐẠI BÀNG
11 năm
nếu con này có cốp rộng rộng tí là chiến ....
@wintersky cốp rộng để chứa hàng nóng hả:eek:
vinhhn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@giangho677 Mình để được mỗi cái áo che nắng che mưa cho em nó thôi😁
hơi xấu.....chẳng có cái gì mới ngoài tem xe..mà tem xe lại còn xấu hơn nữa mới khổ ...........:eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019