Hình ảnh thực tế xe tay ga tầm trung Yamaha Luvias GTX Fi

cuLong
18/4/2013 9:19Phản hồi: 249
Hình ảnh thực tế xe tay ga tầm trung Yamaha Luvias GTX Fi

Ra đời năm 2010, qua 3 năm xuất hiện trên thị trường thì chiếc xe tay ga tầm trung Luvias cũng đã được Yamaha nâng cấp lên hệ thống phun xăng điện tử Fi, nhằm giúp xe vận hành êm ái và tiết kiệm xăng hơn. Xe được trang bị động cơ 4 thì, xi-lanh đơn 125cc, bằng với Nouvo SX hiện nay. Yamaha cũng đã thiết kế lại hệ thống cò mổ của động cơ, van xả khí thải, van nạp nhiên liệu, ống xả khói... được tối ưu hơn, do đó họ cho biết dòng Luvias Fi sẽ tiết kiệm xăng hơn thế hệ cũ tới 25%.

Luvias GTX Fi là dòng xe tay ga nhỏ gọn hướng tới đối tượng khách hàng là các cô gái trẻ năng động, cá tính mạnh mẽ. Những đặc tính về phân khúc thị trường và giá bán, tiện ích đi kèm của Luvias đều cạnh tranh trực tiếp với chiếc Click của Honda Việt Nam. Xe có giá bán 27,9 triệu đồng (chưa gồm phí trước bạ, biển số), có 4 màu sắc được phối rất nổi bật là xanh/trắng ánh kim, vàng/đen ánh kim, trắng/đen ánh kim, đỏ/đen ánh kim.

Về thiết kế, Yamaha đã có những thay đổi nhỏ ở phiên bản Luvias GTX Fi mới. Cụ thể, đầu xe có hình chữ Y chạy dọc từ tay lái đến dè trước, chia phần cụm đèn chiếu sáng thành 2 vùng nhỏ hơn, tương tự trên Nouvo LX. Điểm thay đổi thứ 2 về diện mạo xe là đồng hồ hiển thị đã được làm mới hoàn toàn, đáng chú ý nhất là hàng số hiển thị công-tơ-mét được thiết kế thụt sâu xuống dưới, tách biệt hoàn toàn với những vùng khác như kim báo tốc độ, báo xăng, báo rẽ. Điểm thứ 3 là ốp pô (ống xả) được làm lại tuy ngắn nhưng to bè và hầm hố hơn Luvias đời cũ rất nhiều, theo mình thì đây là điểm thiết kế đẹp nhất của xe. Cuối cùng, chiều cao yên xe cũng được nâng thêm lên 10mm, thành 760mm, từ đó phù hợp với những cô gái chân dài hơn.

Thông số kỹ thuật Luvias GTX Fi:
  • Kích thước: 1.855 x 700 x 1.070 mm
  • Chiều cao yên: 760mm. Độ cao gầm: 135 mm
  • Trọng lượng ướt: 101 kg
  • Động cơ: 1 xy-lanh 124,9 cc, 4 thì, 2 van SOHC, làm mát bằng dung dịch
  • Đường kính & hành trình piston: 52,4 x 57,9 mm
  • Tỷ số nén: 10,9 : 1
  • Công suất tối đa: 11 mã lực ở 9.000 vòng/phút
  • Momen xoắn cực đại: 10,36 Nm ở 6.500 vòng/phút
  • Dung tích bình xăng: 3,8 lít
  • Lốp trước: 70/90-14M/C 34P
  • Lốp sau: 90/80-14M/C 49P
  • Thắng trước: phanh đĩa thủy lực
  • Thắng sau: tang trống
249 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Yamaha dạo này ra nhiều dòng đột phá , và quan tâm nhiều đến việc tiết kiệm nhiên liệu. rất đáng để mua , không như thằng Honda.
@TomRyan8891 Ông bạn bị cdsht. Thần thánh yamaha quá hả.
hero5x5
ĐẠI BÀNG
11 năm
@O.R.A.N.G.E ý là so với các đời trước đó thì yamaha đã có 1 bước tiến lớn, lao vào sở trường tiết kiệm xăng vốn đó giờ dành cho honda. đó giờ, mua xe honda, người ta nghĩ đến tiết kiệm, mua xe yamaha người ta nghĩ đến độ bốc, mạnh mẽ, nay yamaha tuy ko tiết kiệm bằng honda bao đời nhưng so với các dòng trước cũng đã có cải tiến rất lớn. 1 vài vd: xe số máy êm thì có ex đầu bảng, xe ga máy êm thì có nozza đầu bảng, thế là ổn rồi.
@hero5x5 vậy thì nói riêng với yamaha thôi, lại còn lôi honda vào so sánh thấy ko hợp lí lắm
@a dream without you Bỏ quên não ở đâu rồi vậy, kiếm con nào dưới 27tr có làm mát bằng nước dùm, nhìn cái pô xe đi, như xe đua, con nào 27tr có cái pô đó, chưa kể Fi nữa, giá 27tr (chưa phí) vậy là quá tốt cho em này rồi, còn nếu bác kêu chả có j đột phá thì chịu

Sent from my ASUS_T00J using Tapatalk
BỐC quá ta ơi có Fi nữa
TEM yahama khá đẹp có loa yamaha thôi ko có xe 😔

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
trungbinh#
ĐẠI BÀNG
11 năm
@takun92 lãng xẹt😃
GauXu2707
TÍCH CỰC
11 năm
ồ, đẹp, kiểu này phải kích em mình mua để chạy ké mới được 😁
Muốn mua 1 chiếc
lachi.an
ĐẠI BÀNG
11 năm
Yamaha có thêm Fi là ổn rồi. 😁
quochoi86
TÍCH CỰC
11 năm
Mình thích Yamaha hơn HD hay hãng khác vẫn thích LX một thời để nhớ
hungle411
TÍCH CỰC
11 năm
Fi cho xe máy hơi thừa, e này nhìn cũng cool cho chụ em đấy chứ nhỉ?
@hungle411 Thừa là sao bác? Theo tôi thì với Việt Nam thì xe máy nên có Fi, để tiết kiệm nhiên liệu! Vì gần 85% phương tiện lưu thông hiện nay của nước ta là xe máy! Trong khi đó giá xăng dầu ngày một tăng!xe máy là phương tiện Nhỏ, gọn, dễ sử dụng! Nếu thừa thì theo bac Fi cho Tàu hỏa hay xe hơi hay là ca nô vậy bác?
Rockthanh12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dáng thì đẹp,rổ giá sẽ là yếu tố quyết định để thuyết phục người mua^^
Đẹp quá, thích màu đỏ đen 😁
Cứ tưởng bác nông dân nào đi qua, hóa ra là người chụp ảnh, quả nón đc phết 😁
@O.R.A.N.G.E thánh soi :D
@O.R.A.N.G.E vãi soi 😃
@Pinochio Pinochio kaka... đang tính cmt cái này...
nhìn đẹp hơn hẳn chiếc click 2013. Yamaha có nhiều xe đẹp quá: Exciter, Jupiter,...h lại thêm chiếc này nữa, quá đẹp. Nói công bằng thì mấy chiếc xe mới của Yamaha ăn đứt xe Honda. Chỉ tội Yamaha mang tiếng là hao xăng thôi chứ h mà có cái Fi thì quá ngon
timinghaft
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sas997 mỗi cái mỗi nét mà bạn , mình thấy AB 2012 đẹp đó chứ.,. trẻ trung thể thao., nhìn chắc chắn và gọn nữa. , các dòng HD các bác đứng tùổi chạy hợp hơn,., thanh niên chạy thì đàng hoàng, thanh lịch hơn nữa
@sas997 Con này nhìn nó đẹp đấy.nhưng bạn so với click thái 2013 thì sặc ko hiểu nổi?
aWesome 😃 đẹp phết 😃 mà thấy con này rõ nam tính, chả thấy hướng đến đối tượng nữ năng động cá tính gì cả :eek:
@wilipi Đúng rồi, xe to là dành cho đàn ông, trong sách nói vậy
@wilipi pcx cải lương bà cố.. mấy thằng honda là đã xấu lai không biết phấn đấu. ra đường thì xác định là gặp mấy con pcx hay e bờ lết mà chạy ko đàng hoàng thì mình ép cho chết. chúa ghét honda với mấy con xe sym.. đệt, xấu hơn con súc sinh.
nthienthanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@icemankul Lai anti nữa chán mấy chú ghê . Suốt ngày chê thế mà trong gia đinh́̀ dòng họ mâý bác rất nhiu người chạy hd đấy .... Người ta thix vì đam mê chứ mình ko thĩ thì thôi đừng có anti nữa
@Airblade14 sách thế giới động vật hay do bộ giáo dục thú y thông qua v.
Vẫn chạy con Air Blade FI 2009 4 vạn km ngon lành. Con Nou 4 của thằng anh họ mua cùng lúc chạy 2 vạn bây giờ nát máy luôn rồi 😃
@tgianglk thua. xe mình mua 1 năm đi 2vạn vẫn như lúc mới mua.
sonhai1988
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tgianglk 25km/l bán nhà để đi xe à bác 😆)))))))))))))))))))
@nguyenhuy1561989 Có mình đây nouvo 5 . Chay 13000 km hú bộ nhong láp( kêu như máy cày) chạy mà mắc cở với nguời ta vậy . Thay bức 1trieu3 . 27000km bắt dau keu tiep . Mặc dù mình rất kĩ nhớt lap 5k thay 1 lần nhớt lap . Ko đổ quan tayga yamaha đâu bạn , ko bênh vực honda đâu bạn . Mà là sự thật , mới tiễn em nó đi . Mac du mink mua 37cu nhưng chay dc 27000km bán lại ko có 1 người nào trã trên 20cu hết . Bạn tự hiểu chứ gì
@nguyennhut0507 Coi như bạn xui, mua iphone còn bị lỗi mà.

Sent from my ASUS_T00J using Tapatalk
vanquyenktb
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang định mua chạy được ngay chủ thớt bảo là xe này cho nữ cá tính mua thế lại thôi :mad:
@vanquyenktb Người ta đã bảo nam đi cũng chả sao rồi mà
Nouvo Fi, Nozza Fi, Jupiter Fi, Sirus Fi, Luvias Fi va sap toi la......... Exciter Fi :p
- Đọc bài này thấy dân Sài Gòn mình cũng còn nghèo quá, đội nón lá mà chỉ mua nổi con Yamaha Luvias này.....:rolleyes:
T_the
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá đẹp gấu định mua mio giờ phải kêu gấu chọn con này mới dc.:p

Gửi từ LG-LU6200 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
xe này bự con xíu là mình xúc rùi!! 😁 nhỏ quá mình đi hông đẹp! 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095