[Hình ảnh] Trên tay Samsung Galaxy S9+ xanh Coral, 256GB, không bán chính hãng

sonlazio
10/3/2018 6:11Phản hồi: 350
[Hình ảnh] Trên tay Samsung Galaxy S9+ xanh Coral, 256GB, không bán chính hãng
Samsung Việt Nam chỉ bán phiên bản 64GB bộ nhớ trong cho Galaxy S9 và 64/128GB của Galaxy S9+, và họ cũng chỉ bán 2 phiên bản màu là màu Tím Lilac cùng Đen bóng. Điều này làm rất nhiều người thất vọng khi mà phiên bản màu xanh coral cực đẹp lại không về, cũng như phiên bản cấu hình cao nhất 256GB cũng sẽ không xuất hiện một cách chính thức. Rất may là cái gì chính hãng không có thì xách tay sẽ đáp ứng, một số hệ thống cửa hàng đã nhập những máy S9/S9+ 256GB bản màu xanh để chúng ta có thêm lựa chọn.

Máy S9+ mình mượn được từ XTMobile là bản 256GB màu xanh. Chiếc máy này có giá 24.99 triệu đồng, tức ngang ngửa với phiên bản 128GB chính hãng. Không có Galaxy Gift, không kích hoạt được Galaxy Pay là hai nhược điểm bạn phải chấp nhận nếu chọn phiên bản này.

Mời các bạn xem một số hình ảnh Galaxy S9+ màu xanh Coral.
tinhte_samsung_Galaxy_s9+_coral_blue_12.jpg tinhte_samsung_Galaxy_s9+_coral_blue_13.jpg tinhte_samsung_Galaxy_s9+_coral_blue_14.jpg tinhte_samsung_Galaxy_s9+_coral_blue_15.jpg tinhte_samsung_Galaxy_s9+_coral_blue_1.jpg tinhte_samsung_Galaxy_s9+_coral_blue_2.jpg tinhte_samsung_Galaxy_s9+_coral_blue_3.jpg tinhte_samsung_Galaxy_s9+_coral_blue_5.jpg tinhte_samsung_Galaxy_s9+_coral_blue_6.jpg tinhte_samsung_Galaxy_s9+_coral_blue_7.jpg tinhte_samsung_Galaxy_s9+_coral_blue_8.jpg tinhte_samsung_Galaxy_s9+_coral_blue_4.jpg tinhte_samsung_Galaxy_s9+_coral_blue_9.jpg tinhte_samsung_Galaxy_s9+_coral_blue_10.jpg tinhte_samsung_Galaxy_s9+_coral_blue_11.jpg tinhte_samsung_Galaxy_s9+_coral_blue_16.jpg
350 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ss làm phụ kiện đồng màu thì đẹp biết mấy.
Bao năm rồi pk vẫn lởm
hlinh1210
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TakaVainglory bác nào đang dùng sạc nhanh SS xong qua Iphone cắm sạc ngồi chờ thấy thốn không?
đệch, 3 4 mươi củ mà ko cả kèm đc 1 cái sạc nhanh ??? vs lại rất ghét mấy thằng biết rõ ràng mà vẫn nâng bi cho táo, cái gì chuẩn thì công nhận, chưa bằng ngta thì phải biết chấp nhận và rút kinh nghiệm chứ
melman
TÍCH CỰC
6 năm
@voicang M xài Anker nè,nhiều khi cắm 2,3 lần mới vào, nó cứ báo không hỗ trợ, rút ra rút vào coi cổng là chết
bomy
CAO CẤP
6 năm
@TakaVainglory cách đóng gói 😆)
bạn chỉ mở hộp ra rồi nhìn nó 1 lần xong cắm vào sạc chứ ngày nào bạn cũng mân mê nó hay sao đòi màu cho đẹp, ưng đẹp ra ngoài dán decan hoa hòe hoa sói vào là đẹp ngay :v
nhatthanh811
ĐẠI BÀNG
6 năm
Màu đẹp vồn!
@So-xanh-xanh bản phonearena test là s845, còn bản hàn là exynos mà. nên ko sure về thời lượng sử dụng. giống s7 bản mỹ pin kém hơn bản exynos.
plamduy
TÍCH CỰC
6 năm
@nhatthanh811 Chỉ đẹp cho mấy người xài không ốp thôi. Chứ 90% người ta mua về ốp bao da các kiểu thì.... =))
@So-xanh-xanh Anti quá rơi não r à b? Ng ta khen màu đẹp chứ khen pin à?
Chỉ là ý kiến cá nhân thôi ạ bỏ ra 25tr mua máy ss hay android e bị tiếc tiền sao í nhưg bỏ 30tr mua ip x thì thấy ko tiếc 😔
thang812
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khánh nhật Nhìn cái nick là biết là đàn bà mà đã là đàn bà thì nên dùng ip là chuẩn cmnr.
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@huu thuan Tất nhiên là tui biết ngta làm tô phở cũng ko dễ nhưng bác có bao giờ ra HN rồi bị chém tô phở gần 100k rồi bác sẽ thấy thốn ntn.
DoubleZero
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khánh nhật Tại cái sự rớt giá
cuti7x
TÍCH CỰC
6 năm
@khánh nhật đấy ng ta gọi là ngu nhưng đú.
vubang
TÍCH CỰC
6 năm
Nhục thật khi chả nói được gì ngoài chê, chê và chê....
KK8128
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vubang kiếm ăn ko có gì fải nhục cả bạn ah...chỉ sợ ko kiếm đc tiền thui...
@vubang loa stereo thì htc có lâu rùi, 2 cam thì htc có lâu rồi, quay phim chậm thì sony có lâu rùi... toàn nhà android đó thôi. apple chôm lại xài mà ifan cứ tửing apple làm ra đầu tiên mới bệnh chứ?
rido9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vubang Không nói thì sủa à. Thằng sam nó cũng hút máu người như táo thối hết. Mấy sheeple với seeder cãi lộn nhau hoài. Apple với Samsung nó đang bắt tay nhau cười lũ cừu ngoan.
@vubang Nếu nó không làm thì lại kêu "má đến thời đại nào rồi mà ngay cả những cái đó cũng không có". Nhà sản xuất phải chiều theo thị hướng của người mua, người mua họ cần những cái đó thì phải cho vào, còn trong cái thế giới phẳng này làm gì có ai bắt chước ai, tất cả những công nghệ các nhà sản xuất sử dụng đều là tài sản của nhân loại, họ lấy dùng thôi, nếu nói như bạn thì người ta lại kiện nhau kiểu: "điện thoại có màn hình là của hãng a làm đầu tiên, ông làm theo là sao chép", "điện thoại có thể nghe gọi là do motorola làm đầu tiên năm 1970, ai cho phép ông làm theo", "thẻ nhớ là do hãng X làm ra tích hợp vào điện thoại, ông dám bắt chước họ sẽ kiện". Hay đơn giản hơn là nếu có một hãng nào đó làm ra cái bánh xe hình tròn thì người đầu tiên làm ra chúng sẽ đi kiện hay sao
Vịt 2019
TÍCH CỰC
6 năm
Năm nay S9 có vẻ ảm hơn S8 năm ngoái. Không biết có đi theo vết xe đổ của S5 không? É thì nhục!
@Tranguyenghia S5 bác bảo doanh số cao thì có dẫn chứng ko, chứ e thấy s5 là con bị chê tơi chê tả, đến mức ss phải đập đi xây lại ở s6, bỏ cả vụ thay pin lun😃
@OneMoreThings hình như bác nhầm, con đang giữ kỷ lục bán hàng của toàn bộ android đang là s4
@Vịt 2019 Con ế nhất được biết lại là con S bán chạy nhất. Nghiệt vãi.
Kusa123
TÍCH CỰC
6 năm
@Vịt 2019 Đúng là suy nghĩ của vịt, chắc vịt làm thuê cho đối thủ cạnh tranh của SS hay sao mà bữa giờ cứ thấy Vịt qoac qoac miết vậy, Vịt cần chê nhiều hơn nữa, dìm hàng thật nhiều vào thì Vịt sẽ ko bị đuổi việc nhé :p
Chất lượng hàn giá Mỹ, samsung ngày càng ảo tưởng về giá.
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@hoangtien123 Bác hiểu bản lock là gì ko bác, là bản do các nhà mạng phân phối ví dụ như T-Mobile, giá rẻ hơn nhưng chỉ xài đc thẻ SIM của T-Mobile, do vậy nó rẻ hơn bản global, người Mỹ hay người Việt gì thấy rẻ hơn thì mua thôi chứ llên quan gì đến kinh tế? Còn đó là tui hỏi thg bạn đang làm ở nước ngoài, nó đang ở Indiana, bên đó chỉ có tính lương theo năm (annual) với theo giờ(hour) nên nó tổng cộng lại đc 1 tháng nó làm đc nhiêu đó đó, chứ ông tìm thống kê 1 tháng đi làm của người Mỹ thì ko có đâu.
@Bá Hỷ mình đề cập đến bản lock tức có nghĩa là mình biết máy lock là thế nào, không cần bạn phải giải thích... mức lương trên là chưa đóng thuế đâu... bởi vậy người ta mới mua dt trả góp hàng tháng với nhà mạng cho nó rẻ... o có chiện đt 2-3000 đô mà ng Mỹ dám mua đâu bạn...
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@hoangtien123 Mua đc là là mua đc chứ bạn sao lại k mua đc. Mua trả góp cũng là mua chứ, mua đứt cũng là mua chứ.
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@hoangtien123 Không có cái gì là ko mua đc, bạn thấy mua chiếc xe nó còn mua mấy chiếc, cả chục ngàn đô nó còn mua đc chứ sao phải ngại, mua trả góp hết mà.
nhanh hết pin thấy bà :p xót ruột
@soncon_cuchuoi9x Pin còn trong máy sao hết được.
darkseidDC
ĐẠI BÀNG
6 năm
@soncon_cuchuoi9x xem video nc ngoài test pin chưa , lâu hơn nhiều hãng đấy
@darkseidDC test là 1 chuyện mình dùng lại là chuyện khác
đến s8+ tést thời gian sài lâu zậy nhưng để qua đêm tụt mẹ 12% 😆
iphone để qua đêm chỉ 1-2% thôi mà sài thực tế có ai đi cầm máy liền sử dụng 6-7 tiếng liên tục đâu
Bán thì bán hết các màu + bộ nhớ đi còn bày đặt. SX ở Việt Nam mà lắm chuyện.
Điểm SS thua Apple ở chỗ tính đồng nhất trong kinh doanh.
schalke04
TÍCH CỰC
6 năm
@QXPro Người ta có nhiều màu thì mới dành riêng một số màu cho các thị trường đặc biệt. Chứ thể loại có 2 màu xám với trắng mà cũng làm kiểu nước này chỉ bán màu trắng nước kia chỉ bán màu xám thì nó ra cái gì.
lauphatduong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@QXPro Bạn nói dúng. Mình thích galaxy active mà ko co chinh hang
Đa phần mọi người hay ùng ốp, nên màu cũng không quan trọng lắm.
@quanghuy30784 ốp silicon trong thì màu quan trọng à =))
phamviet94
TÍCH CỰC
6 năm
@hoai88vn Cầm con dt 25 củ đeo cái ốp silicon trong =))
@hoai88vn Mua cái đt khủng mà đeo cái bao dỏm. Chắc ít người lắm
hehehehahaha
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quá đỉnh, quá đẹp, quá đẳng cấp. Làm ơn hãy đưa iphone X vào so sánh để X dựa hơi mà có thể đẹp hơn 1 chút. Chứ h nhìn X thảm hại quá.
ýehdbfjrjrj
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoai88vn Ko biết đặt tên nên chịu
@Barbatos Đi cải ngang với 1 acc clone của tinh tế thì anh thấy chú mày mù quáng quá rồi =)))
Đừng bảo nó là anti Apple hay SSseeder hay sfan nhé. đệ đệ của @cuhiep cả đấy 😁
@Tìm Cupertino Mù hay ko thì xem chú chứ sao a, a seed cho hàng chất lượng, doanh số cao để có nh tiền. Còn chú seed cho cái hàng bán ế, dựa hơi vào doanh số ng khác, thế mà tung hô như thần thánh, chưa bik ai mù trc, nhưng dự là chú quáng nh đấy😃
@Barbatos Nhận ra sự mù quáng của mình rồi nên nói nhãm để đỡ quê ah 😁 hahahah, chú mày nên khôn lên, để ý xem thằng nào là acc clone của Tinh tế tạo ra để gây war :D
Quê quá hay sao mà tự dưng nào là seed cho hàng chất lượng, seed cho hàng bán ế,....bla bla.... hahaha anh có nói gì hả? :D
nomadkcb
TÍCH CỰC
6 năm
2 năm nay SS có các màu Blue Coral, Deep sea Blue, Lilac Purple rất đẹp, nhưng cá nhân đánh giá màu đẹp nhất trên các con điện thoại từng thấy từ xưa đến nay là Green Emerald của S6 Edge. Tiếc là SS ko áp mấy màu đó lên các con đt sau này .
@nomadkcb chính xác, ko hiểu lý do j mà thím sam ko làm màu đó nữa, lần đầu cầm con se edge màu này mê mẩn luôn
@nomadkcb Chuẩn luôn mình rất thích màu đó
ctn100
CAO CẤP
6 năm
Thật sự rất thích bản 128GB hoặc 256Gb. mà tại VN toàn 64Gb - bản 128gb màu đen thì quá thường. haizzz, dùng thẻ nhớ thì ko thể nào nhanh bằng bộ nhớ trong theo máy được. Bản Hàn thì chụp hình có tiếng. Căng... ko biết mua cái nào.
Sam khôn lỏi lắm. Ko đưa hết các màu về ngay mà toàn cho vào đợt sau cách 1 thời gian để nếu ai có thích màu khác thì lại phải xì thêm tiền 😆)
@Metalcore0310 Sai. Do sợ đội if chê nên để nghe ngóng tình hình đã
ýehdbfjrjrj
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Metalcore0310 Khôn sao bằng apple. Chăn được 1 đàn cừu béo tốt để thịt dần
@Metalcore0310 Nó chia màu theo thị trường mà. Đợt đầu Chỗ này màu này thì chỗ kia màu khác.
@ýehdbfjrjrj Bạn giỏi thì bạn hướng dẫn ss chăn xem có đc đàn cừu nào ko?
ýehdbfjrjrj
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Shishio Makoto Mặc định chê ip là người dùng ss à. Đúng là cừu
Màu đẹp 😃
Nhìn mấy góc nghiêng ra màu khác nhìn lạ lạ nữa 😁
qhi
TÍCH CỰC
6 năm
Bỏ hàng ngàn $ ra để mua 1 chiếc đt Android thì cũng khá lăn tăn đó 😁

p/s: Đây là ý kiến cá nhân và đang dùng song song Iphone vs ss
phamviet94
TÍCH CỰC
6 năm
@qhi ==)) còn loại người chém gió k biết mắc cở như bạn thì dc làm kỹ sư chém gió ah? =))
phamviet94
TÍCH CỰC
6 năm
@qhi Kỹ sư cao cấp ss Để cái ảnh thờ steve jobs và rảnh háng lên tinhte chém gió =)) ôi mẹ ơi, =)) =)) =)).
sjnbad
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phamviet94 Nhìn cái cách xỉa xói và móc mỉa tôi có thể đánh giá bạn chưa ra đời làm việc đâu. Chắc còn ăn bám bố mẹ ha. Người ta ăn nói thế nào cũng hơn bạn mà, nít ranh.
phamviet94
TÍCH CỰC
6 năm
@sjnbad Không muốn ngta xỉa thì đừng có nổ, mấy thằng ra đời làm việc là phải nổ ah? Chỉ đọc cmt mà biết ng khác chưa ra đời làm việc =)) thiên tài 😆 ủa mà ở đây là 4rum công nghệ, đời với chã đợi gì ở đây? Bạn ra đời dc bao lâu mà nghe ngta nc biết chưa ra đời hay thế? 😃)
MyNgoc1998
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngày mai ai ở CT đi tham gia với mình hok
@MyNgoc1998 Hẹn gặp bạn ở buổi offline vào sáng mai tại Cần Thơ 😁
Kinh doanh ko đồng nhất, iPhone bản nào cũng bán đủ, Samsung thì phân phiên bản thị trường tùm lum, cái thích thì ko mua dc, cái ko thích thì bán đầy ra
@ThietKeWebChuyen-Com IP có mỗi 2 màu trắng với xám (bản X) thì cần gì phải phân biệt. Dải màu của IP nó k có nhiều và màu nó thông dụng quá rồi (trắng, đen, hồng, vàng). Thằng Sam có lẽ nó muốn màu đẹp của nó bán số lượng ít tại các thị trường nhất định thôi để cho độc (có thể gọi là "phiên bản giới hạn" chẳng hạn)
@ThietKeWebChuyen-Com ss 1 thằng 2 màu với 1 thằng nhiều màu
@jindowing Ss k gọi đây là phiên bản giới hạn, thế mới nói là kỳ thị và phân biệt thị trường
@lekhanhtrung123 mình chỉ nói nó có thể là phiên bản giới hạn thôi (cũng để trong ngoặc kép) còn vụ kì thị nghe khắc nghiệt quá, chiến lược kinh doanh cả thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019