[Hình ảnh] Vẻ đẹp của những đồ vật khi xẻ làm đôi

bk9sw
23/11/2014 11:53Phản hồi: 153
[Hình ảnh] Vẻ đẹp của những đồ vật khi xẻ làm đôi
Một số đồ vật mặc dù có vẻ ngoài không đẹp nhưng khi được xẻ làm đôi, mặt cắt ngang "nội thất" của chúng có thể khiến chúng ta thích thú. Hãy cùng xem qua những bức ảnh chụp về đồ vật khi chúng được xẻ đôi dưới đây.

Đầu tiên là mặt cắt ngang của một sợi cáp điện siêu tải dưới biển. Sợi cáp này thường được dùng để kết nối các tuabin gió với lưới điện tại đất liền. Nó có giá khoảng 400 USD cho mỗi đoạn dài 1 ft (0,3 m).​

Một chiếc máy in và photocopy màu được xẻ dọc. Chúng ta có thể thấy rất rõ các thành phần như khay giấy, hệ thống cuộn giấy và các hộp mực màu xanh đỏ vàng đen.​

túi_khí.jpg Nếu bạn thắc mắc túi khí trên vô-lăng xe hơi được bố trí như thế nào thì tấm hình trên cho bạn câu trả lời.​

Động cơ xe mô-tô phân khối lớn.​

Hộp số tự động.​

Lựu đạn là một vũ khí sát thương rất lợi hại. Hình trên là một quả lựu đạn được xẻ đôi trông khá đẹp. Chính giữa là một trục chứa các thành phần kích nổ gồm cò kích, lò xo, mũ gõ, kíp nổ màu đỏ, nguyên liệu nổ chậm. Quả lựu đạn này đã được loại bỏ phần thuốc nổ, để lộ các mảnh kim loại gây sát thương hình vuông xếp chồng lên nhau như một bức tường. Ngoài ra chốt và đòn bẩy cũng được cắt ngang.​

Nòng pháo xe tăng với các khương tuyến (rãnh xoáy) giúp quả đạn pháo tăng tốc, giảm độ giật, đi được xa hơn và chính xác hơn.​

Bên trong một khẩu súng ngắn.​

Còn đây là mặt cắt ngang của 15 loại đạn khác nhau.​

Đây là một thiết bị làm lạnh (chiller) đối dòng được dùng để làm lạnh bia đang sôi xuống nhiệt độ lên men.​

Máy chụp cắt lớp CT thật sự là một thiết bị khổng lồ với rất nhiều bộ phận phức tạp.​

Quảng cáo

Giờ là máy chụp ảnh, cụ thể là chiếc Canon 1Ds kèm ống kính 400 mm cắt làm đôi.​

Chi tiết hơn chúng ta có một chiếc ống kính của Leica cắt làm đôi. Các thấu kính và hệ thống cơ xoay lộ ra rất rõ ràng.

Khi ngồi trên máy bay thì bạn thực ra đang ngồi trên sàn phân tách giữa khoang hành khách và hành lý như trên hình.​

Một cục kẹo jawbreaker cắt làm đôi với rất nhiều đường tròn đồng tâm nhiều màu sắc tuyệt đẹp.​

Các màu trong một tuýp kem đánh răng được trộn như thế nào? Cắt đôi tuýp kem ra và chúng ta có câu trả lời. Mình đã từng làm điều mày 😃

Quảng cáo

Đây là một miếng gỗ được dùng để trộn sơn trong thùng trong suốt 50 năm và khi cắt làm đôi, chúng ta có thể thấy miếng gỗ này được quấn bởi nhiều lớp sơn đủ màu sắc.

Bên trong một quả bóng chày.

Quả bóng đánh golf bị cắt đôi.

Và đây có lẽ là tấm hình ấn tượng nhất và độc nhất vô nhị. Một quả bóng đánh golf bằng cách nào đó ra lọt vào thân cây và cái cây này đã phát triển tự nhiên, bao bọc lấy quả bóng. Và thật may mắn khi người ta vô tình cắt ngang đoạn thân cây có chứa quả bóng và được tấm hình trên.​

153 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vậy mà mấy bữa trước cư dân mạng đồn đây là sợi cable internet bị cá mập cắn.
khoa15061987
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vuhai6 Cáp 3 pha 240mm2 mà vỏ khá to. Vì là cáp biển. Mình làm hà tiên phú quốc lớn hơn nhiều vì là 3 pha 630mm2 cho cao thế 110kv
Ga_BaBy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vuhai6 dây điện và cáp quang khác nhau nhé bạn
@princez =))))) thích bác này
Quá đẹp luôn.... 😃
tuyenthu13
TÍCH CỰC
9 năm
Có ảnh giải phẩu cắt đôi tờ rim không? 😁
@tuyenthu13 Đây bác :v
cuan80
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp quá
xuanthuy1003
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang xẻ dọc cái của nợ xem cấu tạo nó ra làm sao. Hi vọng có ảnh đẹp cho các bác xem
@xuanthuy1003 Mình làm rồi nè bạn:
@xuanthuy1003 Đừng dại dột bác ạ... tìm atlas giải phẩu người xem!😁
ku_tin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xuanthuy1003 của nợ gì bác :3
Ko có bức ảnh nào cưa boom làm đôi ah😔
antibush
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Andykool1810 Bạn không thấy người ta cưa máy ảnh rồi à :-D lấy gì chụp
@Andykool1810 Có đấy bác, nhưng người cưa và người chụp lẫn máy ảnh đều không còn nguyên vẹn
loveyou09
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Andykool1810 Thực ra các anh ấy có cử một đội đi cưa bom rồi, cơ mà ko hiểu sao hiện chưa liên lạc với đội này để lấy ảnh được thôi 😆
@Andykool1810 Có, thấy bẩu đang cưa thì bom nổ bác ơi. 😁
sonvnvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Còn một bộ máy vô cùng phức tập do tạo hóa nặn nên, sao không thấy trong bài viết này? 😃
@sonvnvn Là Cái này hả
johnny8384
TÍCH CỰC
9 năm
Làm sao cắt đc mấy cái bằng kim loại vậy các bác?
@johnny8384 Bang thuy luc hoac laze
@Belolem89 Cắt thủy lực thì tia nước sẽ nhỏ cở nào? tui thắc mắc công nghệ này đó ^^
wildhorse_bt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@machao_mengqi Tia nước ở áp lực cao được trộn với cái hạt mài cắt đó bạn.

https://www.youtube.com/user/CanWaterCutIt
@wildhorse_bt À mình đã hiểu! cắt nó không như mình nghĩ trước giờ tức là kiểu xịt nước như rữa xe!
i.sevenlove
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đẹp thật @@@
cap quang day ma
@clickeveryday sao quote avatar của tui?
@saudita2711 ton vinh cai dep
earl_grey
TÍCH CỰC
9 năm
Mình đã từng cắt một tuýp Aquafresh năm cuối cấp I, và thấy việc nó trộn màu là hết sức ngẫu nhiên.
muốn xem não người thì làm ntn ạ😁
CloudNine
TÍCH CỰC
9 năm
@nokiax cưa đầu bác ra xem đi :D
Em có biết một cái ko cắt mà vẫn tét làm đôi mà các bác ở đây đều khoái nè 😃
ko phải xài lưỡi kim cương ạ, dùng dao nước cắt :3 nó phun nước áp lực cực mạnh thành tia cắt xuyên đồ , thế mới cắt được mấy thứ nhỏ như đạn.
Mấy thứ này cắt bằng tia laze àh? :rolleyes:
Lựu đạn đẹp quá, một vẻ đẹp chết chóc

400usd cho 0,3 m, quá kinh, ko biết máy nào cắt nổi sợi điện này
seifer819
ĐẠI BÀNG
9 năm
@iloveyoutoo Cắt bằng máy này nè bạn.

Đây là cáp ngầm 110 kV xuyên biển sử dụng ở VN.

IMG_20131229_083517.jpg IMG_20131229_083433.jpg IMG_20131227_121631.jpg IMG_20131227_123247.jpg
@seifer819 Nối dây kiểu gì nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019